.
Sử dụng Foxit Reader để điền đơn
1, 2, 3 - bottom

Foxit Reader http://cdn01.foxitsoftware.com/pub/foxi ... _Setup.exe

Foxit Reader được biết đến là một chương trình có khả năng mở các tài liệu PDF rất nhanh, hỗ trợ nhiều chức năng hiệu chỉnh tài liệu không thua gì Acrobat Reader. Với phiên bản mới 3.0 lần này, Foxit Reader đã bổ sung và cải tiến nhiều chức năng mới. Những chức năng mới

Image

Chức năng đầu tiên phải kể đến đó là cho phép bạn có thể xem các trang tài liệu dạng hình thumbnail, giúp bạn dễ dàng duyệt và xem các trang. Để xem các trang dạng này, bạn hãy bấm nút Pages ở thanh công cụ phía trái.

Với những tài liệu có gắn kèm theo file khác, bạn có thể quản lý chúng trong một vùng bên dưới, bạn có thể mở, xóa hay thêm các chú thích, ngoài ra bạn có thể đặt thiết lập bảo vệ dùng để mở file ở vùng này. Để mở hay đóng vùng này, bạn chọn menu View>Nagivation Panels-Attachments.

Trước đây trong các tài liệu có chứa media thì bạn chỉ có thể chơi chúng mà thôi. Giờ đây không những thế, bạn còn có thể tùy chỉnh như thêm media, sửa hay xóa chúng với các công cụ Movie Tool và Sound Tool nằm trong menu Tools>Advanced Editing Tools.

Ngoài ra, phiên bản mới lần này cung cấp thêm một số dạng đơn vị đo lường khác trong menu Edit>Preferences>General>Measurements Units.

- Đối với các tài liệu được tạo với nhiều khuôn dạng khác nhau, bạn có thể xem các khuôn dạng đó bằng cách bấm nút Layer cũng ở thanh công cụ phía trái.

- Ở chế độ xem tài liệu kiểu Hand, bạn có thể cuộn trang để xem tự động bằng cách bấm giữ nút chuột giữa và di chuyển chuột lên hoặc xuống.

- Foxit Reader cũng cung cấp một plugin để bạn có thể xem file PDF ngay trong trình duyệt Firefox. Mặt khác Foxit Reader cũng có một add-on là Awe-Inspiring Foxit OnDemand Content Management để bạn có thể quản lý và chia sẻ các tài liệu trực tuyến. Để cài đặt hai chức năng này, bạn có thể chọn menu Help>Check for Update Now, rồi lần lượt chọn chúng bên khung Available Updates, bấm Add và Install để cài đặt.
Các chức năng cải tiến

- Trong cửa sổ thiết lập in Print, Foxit Reader đã thêm các tùy chọn mới như in từng trang riêng biệt hay một vùng trang,...
- Các chú thích trong tài liệu giờ đây có thể được canh lề.

- Chức năng chọn văn bản Select Text giờ đây có thể dùng để thêm chú thích, định dạng chúng như đánh dấu nổi, gạch dưới, gạch xóa... Bạn có thể thực hiện các chức năng này ở menu Tools>Commenting Tools.

- Để xem cửa sổ tài liệu toàn màn hình, bạn đã có thể nhấn phím F11.

Theo Tuoitre

Foxit Reader tăng sức đề kháng

Ngày 4/5/2010, Foxit Software đã phát hành bản cập nhật cho ứng dụng đọc file PDF của họ, giúp ngăn chặn một số cuộc tấn công với chế độ an toàn được bật theo mặc định.
Foxit Reader 3.3 cho Windows bao gồm những gì Foxit gọi là "Trust Manager", giúp ngăn chặn tất cả các lệnh bên ngoài có thể được chèn vào tài liệu PDF. Phiên bản mới được thiết kế để cản trở một số vector tấn công thông thường mà tin tặc sử dụng khi chúng thăm dò PC tìm lỗi trong định dạng PDF, hoặc trong ứng dụng xem file PDF.

Tuần trước, một số công ty bảo mật đã cảnh báo về một chiến dịch malware lớn cố gắng gạt người sử dụng mở các file PDF “độc” (khai thác một lỗ hổng thiết kế chưa được vá trong định dạng PDF, có thể bị tin tặc sử dụng để lây nhiễm cho người sử dụng phần mềm của Adobe và của Foxit).

Lỗ hổng này nằm trong chức năng "/Launch" của đặc tả PDF được nhà nghiên cứu bảo mật Didier Stevens người Bỉ công bố hồi cuối tháng 3/2010. Ông Stevens đã trình diễn cách làm thế nào ông có thể lạm dụng tính năng để chạy malware được nhúng trong một tài liệu PDF.

Trust Manager của Foxit 3.3 được bật theo mặc định, ông Eugene Xiong, chủ tịch của Foxit Software nói. Nhưng trái với các văn bản đi kèm với bản cập nhật, nó không vô hiệu hóa tất cả các JavaScript mà chỉ vô hiệu hóa một phần.

Có thể tải Foxit 3.3 miễn phí về từ trang web của công ty.

Nguồn: Computerworld, 4/5/2010

Dùng Foxit để điền đơn trong các file dạng PDF

- Mở file cần điền, ví dụ Ds230.pdf
- Nhấn vào menu Comments > Typewriter Tools > Typewriter Tools
- Con trỏ chuột đổi thành hình tam giác có màu đen.
- Nhấp con trỏ vào vị trí cần điền.
Ta có thể chỉnh font chữ và kích cở chữ ở thanh công cụ phía trên.

Image

Lưu ý: việc điền thêm này sử dụng được khi chức năng Comment in the document cho phép, và điền comment vào được mọi vị trí trên trang. Còn nếu người tạo ra file không cho phép comment vào thì không sử dụng được tính năng này.

Thường thì trong các mẫu đơn đều có các ô nhập ký tự cho sẳn, để thấy các ô này ta đánh dấu chọn Highlight fields ở góc phải cửa sổ làm việc của Foxit. Để điền vào các ô này chúng ta chọn nút bàn tay trên toolbar rồi nhấp phải chuột vào ô muốn điền và nhập ký tự vào.

Tham khảo thêm Phương thức điền đơn giúp thành viên
http://www.foxitsoftware.com/downloads/index.php

.

90768 top -
Chào bạn Quocnt.
Foxit Reader rất hữu dụng cho những người tự điền đơn như tôi. Lợi hại nhất là sau khi điền xong mình có thể lưu lại,nếu phát hiện có sai sót ,mở file ra , sửa lại chỗ sai sót ,lưu lại,khi cần chỉ việc in ra.
Nhưng tôi bị trục trặc nhỏ ,nhờ bạn Quocnt hay các bạn nào biết trợ giúp tôi nhé :
+ Sau khi tôi convert từ file word sang .PDF thì trang trên cùng có dòng chữ "Generated by Foxit PDF Creator c Foxit Software - http://www.foxitsoftware.com For evaluation only " tôi muốn xoá ,không xoá đựoc.(tôi thấy có bạn hoahong023 cũng bị vậy - chưa có câu trả lời )
+ File convert này không in ra được.
Có bạn nào biết chỉ tôi với.
Thân chào.

101436 top -
XIN LỖI DĐ.
Mình đã khắc phục được lỗi thứ 2 : in ra được rồi.
- Lỗi thứ 1 chưa làm đựơc.
Ai biết chỉ mình với.
Chào thân ái.

101469 top -

Chào bạn

Do bạn dùng bản miễn phí nên không có được các tính năng cao cấp như tạo file mới, convert...nên nó xuất hiện như vậy. Ý nó là muốn không có cái đó thì phải mua.

Thông thường các form có dạng .pdf do người ta làm sẵn, bạn convert file thì chỉ dùng cho mình nên có dòng chữ đó cũng xài tạm vậy.

Muốn tạo hay convert ra file pdf thì bạn có thể dùng soft khác.

Thân chào

101508 top -
Chào bạn nguyenkinhthiep,
Nếu bạn dùng Foxit Reader version 3.2.0.0303, bạn cho biết email address. Chào bạn.

101587 top -
Chào bạn hhtt.
Hôm nay mới ghé vô đây , có tin nhắn của bạn hhtt mà không biết , xin thứ lỗi.
Địa chỉ mail của mình : [email protected]
Mình không biết dùng phiên bản nào , mình dùng Foxit Reader của bạn Quocnt trên diễn đàn.
Nhân đây xin tâm sự chút xíu,tôi rất mê công nghệ thông tin
Nếu bạn còn ở VN ,tôi xin đãi một chầu thịt chó xin phép hhtt
nhận tôi làm đệ tử.
P/S : nghiasodo = Nghĩa giác sơ đồ vi tính hệ Accumark
( Nhiều người tưởng là Nghĩa số đỏ )

104034 top -
Chào bạn nguyenkinhthiep,
Mình đã gửi cho bạn rồi qua địa chỉ email của bạn. Nếu cần hỏi thêm gì, bạn cứ email cho mình nhé. Thân chào.

104107 top -
Chào bạn TheKingNT,
Bạn vào đây để download:

Foxit Reader

Thân chào.

104837 top -
Chào các ACE,

Xin cho tôi hỏi 1 chút về Foxit Reader. Khi tôi điền DS 230 mẫu cũ (5/2009) thì có các tính năng chỉnh sửa font và cỡ chữ. Tuy nhiên, cũng là Foxit Reader đó nhưng khi điền vào DS230 mẫu mới (2/2010) thì lại không hiện những tính năng này. Xin cho hỏi các ACE có biết tại sao không? Tôi muốn chỉnh cỡ chữ nhỏ lại cho vừa khung thì làm sao?

Mong ACE giúp đỡ, cám ơn mọi người nhiều!!!

136268 top -

Chào bạn

Form DS-230 mới do NVC khóa không cho comment nên không thể làm như bạn nói được. Bạn cần viết gói gọn trong phạm vi cho phép đó thôi. Nếu không đủ chữ bạn viết chữ thường. Cuối cùng không đủ thì để trống ô đó rồi viết thêm vào sau khi in ra.

136274 top -
Chào các ACE,

Mình có bản DS-230 version 2-2010 nhưng có thể dùng Foxit Reader để điền đơn được qua menu comment. Tuy nhiên bản cũ 5-2009 theo mình nghĩ vẫn còn giá trị sử dụng do nội dung cũng giống với bản mới 2-1010. Nếu các anh chị TV cần dùng mình sẽ chuyển lên DĐ hoặc qua email. Thân chào.

136304 top -
Chào bạn quoctn,

quoctn có thể chỉ giúp cho tram cách gõ tiếng Việt trong foxit reader được không?

144689 top -

Chào bạn

- Trong ô cho sẳn của các form như DS-230 thì không thể chỉnh font được nên gõ tiếng Việt hơi khó khăn.

- Khi dùng Typewriter Tools để comment thì bạn chỉnh font là VNI-Times (hay font tiếng Việt khác) và dùng bảng mã trong bộ gõ Unikey là VNI Windows thì gõ tiếng Việt được.

- Mà bạn gõ tiếng Việt để làm gì?

144696 top -
Cám ơn quoctn đã chỉ giúp. tram muốn hỏi cho biết và để dùng cho việc điền những sơ yếu lý lịch dạng PDF.

150048 top -
Khi điền đơn (DS230)các bạn nhớ đánh số hồ sơ (case number) trên góc phải ở từng trang. Bằng cách dùng Typewriter rồi click vào góc phải.

150053 top -
Sử dụng Foxit Reader để điền đơn
1, 2, 3

KỸ THUẬT VI TÍNH
. IT - Thư viện
. IT - Hỏi đáp
. Ổ cứng online
. Diệt virus
. Bảo trì máy vi tính 1
. Bảo trì máy vi tính 2
. Bảo trì máy vi tính 3
. Bảo trì máy vi tính 4