.
Bài 6: Bảo trì máy vi tính - Tổng kết
1, 2, 3 - bottom
Tổng kết - Đây là bài cuối cùng của loạt bài ngăn ngừa virus. Năm bài trước đề cập các thủ tục vi tính cần thiết để bảo toàn, ngăn ngừa, diệt virus. Bài cuối này bàn về trong trường hợp nào ta phải làm gì.

ĐỒ CHƠI và NGÓN NGHỀ
Với 3 ngón đồ chơi free:
. SUPERAntiSpyware
. MalwareBytes
. HijackThis

và 3 ngón nghề:
. Safe Mode
. System Restore
. Cài/Xoá chương trình

BẢO HÀNH ĐỊNH KỲ
. Mỗi tuần một lần, máy được quét bằng SUPERAntiSpyware và MalwareBytes ở Safe Mode.
. Mỗi tháng một lần máy nên được kiểm để xoá bớt những chương trình không cần thiết dùng tiện nghi Add or Remove ProgramsHijackThis.

CÓ SỰ CỐ
Chỉ việc thực tập bài 5: Scan Virus bằng HijackThis dưới chế độ Safe Mode.

82565 top -
Đa tạ sư phụ đã truyền bí kíp, đệ tử sẽ đêm ngày luyện tập võ công sư phụ đã cố công truyền dạy, mai này xuống núi trừ gian diệt ác, báo đền công ơn sư phụ. Xin bái biệt sư phụ.

82573 top -

Chào Thầy admin,
Xin chân thành cám ơn Thầy đã chỉ dạy trong mấy ngày qua. Những bài học thật bổ ích giúp mọi người có thêm kiến thức trong thời đại tin học bao la này. Xin tạm biệt Thầy.

82575 top -
Kính Mời Thầy Cô và các bạn sang quán của Jimmy để Liên Hoan và Chúc Mừng các bạn đã Tốt Nghiệp. Hẹn gặp lại Tất Cả trong Lớp Kế Tiếp.
Thank you.

82654 top -

He he.tốt nghiệp xong 1 lớp rồi. Thầy đãi liên hoan đi thầy.

82658 top -
Các trò có muốn học nữa hôn?

82659 top -

Tiếp chứ thầy, làm sao mà bỏ lưng chừng giữa chợ được...^^ Tốt nghiệp mới có lớp 1 thui mà.

82660 top -
Mọi người đề nghị thầy Admin và Họa sĩ nit97 làm giấy chứng nhận cấp cho học viên đã học xong khóa 1 "Sống chung với virus" đi nha.

Chúc mọi người luôn học giỏi và lấy được nhiều tín chỉ.

82664 top -

Dạ, em xin học tiếp. Học hàm thụ IT thích quá: chẳng những được thầy hướng dẫn trực tiếp (trên VDT) mà còn được các bạn trong lớp tư vấn thêm (chat yahoo).
Hôm nay bạn nit97 PV rinh giấy hồng dzìa, sẽ làm giấy chứng nhận màu hồng cấp cho mỗi bạn 1 tờ nhe.

82685 top -
Vậy thì mọi người hãy chờ tin vui của hoạ sĩ nit97 nhé.

82687 top -

Cám ơn thầy đã cho em những bài học quý báu trong những ngày qua! Nếu được cho em đăng ký học tiếp khoá sau luôn nghe thầy. Một lần nữa xin cám ơn thầy và các bạn, nhất là bạn Nit97 và bạn Quoctn đã giúp em học trong những ngày qua.
Xin mời thầy và các bạn qua quán anh Jimmy để dự tiệc liên hoan tốt nghiệp của lớp, anh Jimmy chuẩn bị bia và mồi giúp em nhé, cảm ơn anh!
P/S: Chúc bạn Nit97 hôm nay đoạt CUP HỒNG để buổi tiệc hôm nay thêm phần hứng khởi và vui vẻ nhé!

82711 top -
Xin Admin tiếp tục bài học, kinh nghiệm về máy tính nửa đi, quá bổ ích, bên cạnh mục đích chính của VDT tham vấn các thắc mắc về vấn đề di trú, cho người Việt trên toàn thế giợi.VDT còn có mục trao đổi kinh nghiệm về máy tính vậy là quá hay. Vào trang Web VDT sinh hoạt, mới thấy cái lịch sự trong giao tiếp , tôn chỉ hoạt động bất vụ lợi của VDT, hiếm thấy trên Internet. Tiếp tục đi Admin

82732 top -

Báo cáo Thầy và các bạn, chauongco đã trở lại lớp, đã chép lại và học xong bài 6, tuy nhiên vẫn còn "mù mờ" lắm! Mong được thầy và các bạn chỉ vẽ thêm.
Cám ơn Thầy đã tận tình hướng dẫn

83955 top -
Thầy admin ơi, mấy hôm nay em tranh thủ vào học ké lớp diệt vi rút của thầy. Em đã làm thử cho máy ở nhà nhưng không thể kết nối internet (dù đã chọn safe moda with net working) để chạy HijackThis vì máy ở nhà em kết nối trực tiếp bằng cổng USD (speedtouch connection). Vậy giờ phải làm sao hả thầy? Thầy giúp em với.

84021 top -
đã chọn safe moda with net working) để chạy HijackThis

Bạn đâu cần chỉ làm vậy. Đăng nhập vào Windows và kết nối Internet bình thường cũng được.

84023 top -
Bài 6: Bảo trì máy vi tính - Tổng kết
1, 2, 3

KỸ THUẬT VI TÍNH
. IT - Thư viện
. IT - Hỏi đáp
. Ổ cứng online
. Diệt virus
. Bảo trì máy vi tính 1
. Bảo trì máy vi tính 2
. Bảo trì máy vi tính 3
. Bảo trì máy vi tính 4