.
Bài 5: Bảo trì máy vi tính - Sử dụng HijackThis
1, 2, 3 - bottom

(Thực hành 2) 4. Đánh dấu [check] hàng có lỗi. Phải thật cẩn thận: mình đánh dấu dựa vào bảng báo lỗi (màu đỏ) ở thực hành 1, phải không thầy (và các bạn), sau đó mình mới >Fixe checked "nó".
Thầy (và các bạn) hướng dẫn giùm em.

82408 top -
Như vậy là vui rồi Thắc mắc của mình có căn cứ. Cám ơn bạn nhiều

82411 top -
HijackThis hỏng phải Đồ Long Đao và có thể chém hết mọi loại virus đâu. Tuy nhiên HijackThis có thể chém rất nhiều. Để chắc ăn các trò reboot trước khi quét bằng HijackThis again.

Mấy trò ready cho Bài 6 chưa?

82415 top -

Thầy ơi, bài 6 tốt nghiệp có phải thầy thả vài con virut vào máy tụi em để tụi em tìm và diệt phải không thầy. (Thầy gởi 1 mail có kèm virut cho tụi em thực hành nha) Hi hi

82416 top -
Định xin thầy cái phần mềm nào hack được VB F3 không biết thầy có cho không nữa?

82421 top -
(Thực hành 2) 4. Đánh dấu [check] hàng có lỗi. Phải thật cẩn thận: mình đánh dấu dựa vào bảng báo lỗi (màu đỏ) ở thực hành 1, phải không thầy (và các bạn), sau đó mình mới >Fixe checked "nó".
Thầy (và các bạn) hướng dẫn giùm em.

Đúng rồi.
Những cẩn thận ở 2 cách:
1. Đánh cho đúng.
2. Đôi khi mặc dù có màu đỏ nhưng mình vẫn thấy không sure thì post lên đây để mọi người chỉ dẫn.

82423 top -

To Kayly
Sau khi nhờ các trang http://hjt.networktechs.com/http://hijackthis.de kiểm tra giúp file log của mình, lưu ý là các cảnh báo của họ không hẳn là đúng 100% đâu. Vì thường thì họ cảnh báo luôn các chương trình họ không biết hoặc các trình diệt vius khác là nguy hiểm.
Vì vậy chúng ta phải kiểm tra lại các cảnh báo của họ, nhất là các chương trình lạ. Còn các chương trình tuy cảnh báo nhưng mình biết là phe ta thì đừng check rồi fix nhé. Thân

82424 top -
Thầy ơi, hôm nay em tranh thủ thực hành bài mới này luôn rồi, có ba dòng đỏ phải fix (cái này em biết nó, nhưng thấy không cần thiết nên fix luôn), còn mấy cái shoppingreport hay mấy cái linh tinh gì gì đó thì máy em hông bị dính, tóm lại lỗi không nhiều, em làm xong rồi, máy ngon lành. Cám ơn thấy nhiều.

82430 top -

Chào Thầy,
Em đã làm xong rồi Thầy, bị 7 màu đỏ, 4 cái 02-BHO, 3 cái R3, em Fix luôn, ngon ơ, cám ơn Thầy nhiều lắm, mấy bài học này thật hay. Chào Thầy em về.

82479 top -

Chiều nay mới về quê, buổi trưa tranh thủ làm bài 5 thầy mới cho, bài này khó quá, mò mẫm 1 hồi mới xong phần thực hành 1 (dốt thiệt!) đang mò tiếp phần thực hành 2, ráng cho xong để nộp bài. Xin nợ lại thầy bài 6, khi nào về làm tiếp.
Khì! Xong rồi,báo cáo thầy chauongco nộp bài. Chào thầy và cả lớp mình về quê nhé! Hẹn gặp lại CN

82490 top -
We're ready and eager for the new (last?) one. Pls do it soon teacher

82529 top -
Done bài 5, sắp có Bằng Tốt Nghiệp để đi khoe với bà xã dzồi, hehehe. Cám ơn Thầy/Cô và các bạn nhiều.

82653 top -
mấy bạn cho mình hỏi bài này sửa hay là xoá vậy
mấy cái phai mà mình check và sửa sao thử lại thực hành 1 tìm lại mấy cái phai đó sao không thấy nó vậy bà con
thank you

96014 top -

Các dòng màu đỏ là HijackThis cảnh báo chường trình nguy hiểm hay không được tin tưởng. Khi đánh dấu chọn và Fix thì nó sẽ sửa chữa. Sau khi Fix thì thử lại bằng cách chạy HijackThis lần nữa chứ làm bài một thì đâu liên quan gì. Nếu thử lại mà thấy ít hoặc không còn dòng màu đỏ là OK.

Bài thực hành 1 là cách chạy Window an toàn. (safe mode)

96026 top -
em check và fix rui và quay lại thực hành 1 của bài 5 check lại thì mấy cai phai mà bị lỗi hồi nãi mất tiêu rùi
vậy là bị xoá hay sữa vậy
thanks

96032 top -
Bài 5: Bảo trì máy vi tính - Sử dụng HijackThis
1, 2, 3

PayPal về email:
thuquy.vietditru@gmail.com

Chi phiếu gửi về:
Trang Phan
20 Harriet Ave
San Jose, CA 95127

Việt Nam chuyển tới: