.
Hồ sơ lieunhi81 - Bảo lãnh Cha Mẹ thiếu giấy hôn thú
Kiểm tra tình trạng hồ sơ:
. Khi nào HS được mở?
. HS đã hoàn tất chưa?
. Có được xếp PV chưa?

1. Gọi phone: (603)334-0700
. Chỉ có thể gọi vào giờ làm việc từ 7:00 AM đến 12:00 PM (Eastern time), từ thư hai đến thứ sáu, trừ ngày lễ.

. Khi gọi bạn sẽ gặp trực tiếp nhân viên NVC do đó không thể gọi hỏi thăm tin tức của HS nếu không phải là người bảo lãnh; người được bảo lãnh hay luật sư của hồ sơ. Do đó VietDitru KHÔNG thể gọi giúp bạn.

2. Dùng Mẫu Thư theo quy định của NVC
. Bấm: Public Inquiry Form để gởi NVC hỏi thăm tin tức.
. Cần hướng dẫn, bấm: Hướng dẫn điền Public Inquiry Form

.

Hi anh chị diễn đàn VDT,

Em muốn bảo lãnh Ba mẹ, mọi giấy tờ Ba mẹ em đều có đủ, chỉ riêng giấy hôn thú của ba mẹ em bị mất và Ba mẹ có làm lại nhưng vào năm 1999, trong khi em sanh năm 1983, như vậy có vấn đề trục trặc gì không khi em nộp giấy tờ cho ông bà, nhà em bên Công giáo nên Ba mẹ có giấy chứng nhận kết hôn trong nhà thờ vào năm trước 1983, liệu giấy tờ do nhà thờ chứng nhận có hiệu lực như của chính quyền địa phương không ạ?
Rất mong sự giúp đỡ tư vấn của anh chị.
Chân thành cảm ơn và chúc một ngày tốt lành !!!!

591653 top -

Em muốn bảo lãnh Ba mẹ, mọi giấy tờ Ba mẹ em đều có đủ, chỉ riêng giấy hôn thú của ba mẹ em bị mất và Ba mẹ có làm lại nhưng vào năm 1999, trong khi em sanh năm 1983, như vậy có vấn đề trục trặc gì không khi em nộp giấy tờ cho ông bà, nhà em bên Công giáo nên Ba mẹ có giấy chứng nhận kết hôn trong nhà thờ vào năm trước 1983, liệu giấy tờ do nhà thờ chứng nhận có hiệu lực như của chính quyền địa phương không ạ?
Bạn cứ nộp tất cả những giấy bạn có + thư giải thích.

591662 top -
Em sẽ làm như vậy, rất chân thành cảm ơn Diễn đàn !

591724 top -
Hi Các anh chị ở Diễn đàn VDT,

Em đã làm hoàn tất giấy tờ bảo lãnh Ba Mẹ từ tháng 12/2015, và em đều nhận được reciepe number của cả Ba và Mẹ, nhưng cho đến nay em chỉ nhận được case number của Ba em, em đã gọi điện nhiều lần đến NVC để hỏi thì họ lại bảo email, em cũng đã email họ 2 lần, đến nay hơn 2 tuần vẫn chưa nhận được tin tức case number của Mẹ em, trong khi đã hoàn tất xong thủ tục đóng visa cho Ba em rồi, em không muốn tình trạng 1 người đi trước, 1 người ở lại chờ, mong các Anh chị cho em lời khuyên...!Nếu em muốn gọi điện thì phải gọi số nào để hỏi cho chính xác ạ.?

Xin cảm ơn Diễn Đàn

596243 top -

Bạn đã làm hết cách rồi, chỉ tiếp tục chờ hoặc tiếp tục gọi phone/gởi thư.

596248 top -
Cảm ơn Anh ạ , em sẽ chịu khó chờ thêm vài tuần nữa vậy!

596272 top -
Hi các Anh chị Diễn đàn,

Ba mẹ em có ngày gọi PV, trong giấy tờ interview, họ đòi giấy khai sanh original, nếu Ba mẹ em lấy giấy khai sanh trích lục có dấu mộc năm 1999 (em sanh năm 1983) thì có được không ạ.??

Rất mong Anh chị diễn đàn giúp đỡ cho Ba mẹ em.
Xin cảm ơn và chúc Anh chị một ngày vui vẻ.

600424 top -

Ba mẹ em có ngày gọi PV, trong giấy tờ interview, họ đòi giấy khai sanh original, nếu Ba mẹ em lấy giấy khai sanh trích lục có dấu mộc năm 1999 (em sanh năm 1983) thì có được không ạ.??
Được.

600433 top -
Chào bạn
Hồ sơ của mình cũng giống bạn, mình thấy bạn có viết thư giải thích, có thể cho mình tham khao thư cuả bạn được không

Cám ơn Ban nhiều

600478 top -
Chào bạn
Hồ sơ của mình cũng giống bạn, mình thấy bạn có viết thư giải thích, có thể cho mình tham khao thư cuả bạn được không

Cám ơn Ban nhiều

600479 top -

Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image