.
Hồ sơ F4 - Phuoloc - HCM2009762101
1 ... 5, 6, 7, 8, 9, 10 - bottom
Kiểm tra tình trạng hồ sơ:
. Khi nào HS được mở?
. HS đã hoàn tất chưa?
. Có được xếp PV chưa?

1. Gọi phone: (603)334-0700
. Chỉ có thể gọi vào giờ làm việc từ 7:00 AM đến 12:00 PM (Eastern time), từ thư hai đến thứ sáu, trừ ngày lễ.

. Khi gọi bạn sẽ gặp trực tiếp nhân viên NVC do đó không thể gọi hỏi thăm tin tức của HS nếu không phải là người bảo lãnh; người được bảo lãnh hay luật sư của hồ sơ. Do đó VietDitru KHÔNG thể gọi giúp bạn.

2. Dùng Mẫu Thư theo quy định của NVC
. Bấm: Public Inquiry Form để gởi NVC hỏi thăm tin tức.
. Cần hướng dẫn, bấm: Hướng dẫn điền Public Inquiry Form

.

Nếu bạn có giấy tờ cũ nào ghi tên đúng thì tốt (hộ khẩu, học bạ, giấy rửa tội...), còn không thì có thể sẽ gặp rắc rối.

589882 top -

Cảm ơn cochin đã tư vấn giúp mính! Vậy còn cách nào để chứng minh nữa không cochin? Như là mình nhờ sở tư pháp xác nhận hai cái tên này là của một người được không cochin? Cảm ơn cochin rất nhiều ! Thân chào.

589909 top -
Chào bạn

nhờ sở tư pháp xác nhận hai cái tên này là của một người được không
Tôi nghĩ Sở Tư pháp sẽ không làm việc này cho bạn.

Nếu khi PV, nhân viên LSQ có thắc mắc dấu hỏi đó thì bạn có thể chứng minh ngày tháng năm sinh, quê quán của cha NBL và NDBL, họ tên mẹ của hai người. Giải pháp cuối cùng là làm lại GKS của NBL.

Chúc bạn may mắn.

589917 top -
Cảm ơn bạn thuytuan đã hướng dẫn giúp mình? Nhờ sự hướng dẫn của bạn mà mình cảm thấy đã yên tâm được phần nào. Chúc bạn và gia đình được nhiều niềm vui và may mắn. Thân chào bạn!

589919 top -

Chào các bạn, nhà mình có một hồ sơ PD 11/12/2002, complete ngày 06/08/2015, sáng hôm nay mới nhận email thông báo phỏng vấn ngày 24/11/2015. Cho mình hỏi:

1/ Khi nào thì mình nhận thư phỏng vấn bằng bưu điện?
2/ Bước tiếp theo mình cần phải chuẩn bị gì cho cộc phỏng vấn?

Mong các bạn tư vấn giúp. Cảm ơn các bạn nhiều.

590938 top -
1/ NVC sẽ không gởi thư mời PV qua đường bưu điện như trước đây, bạn in thư mời làm nhiều bản để đem theo khám SK, chích ngừa và PV.

2/ Bạn vào thư viện di trú đọc kỹ và làm theo hướng dẫn:

2.4 Khám SK và chích ngừa.
2.5 Sắp xếp hồ sơ và phỏng vấn.

590956 top -

Phuocloc,

Ngoài ra, bạn chú ý trong thư PV có danh sách các giấy tờ mà NVC yêu cầu phải mang theo lúc PV. Mỗi loại giấy tờ có ký hiệu khác nhau (F,R,I,T,J,...), tương đương với yêu cầu cụ thể của họ. Những giấy tờ nào còn thiếu & phải bổ túc bạn cần phải tranh thủ hoàn thiện kịp thời.

Bạn vào xem kỹ các mục:

2.5.2. Ký tự trong thư mời phỏng vấn
2.5.2a. Nhắc nhở trong thư mời phỏng vấn
2.5.3. Cần làm gì sau khi nhận thư phỏng vấn

590962 top -

Cảm ơn bạn chitam và bạn NTP rất nhiều, chúc hai bạn và gia đình cuối tuần vui vẽ ! Thân chào.

590969 top -
Chào các bạn trên diễn đàn VDT, cho mình hỏi trường hợp hồ sơ của anh vợ mình như sau:
1/ Anh vợ mình ly thân vợ cũ lâu rồi nhưng mới làm giấy ly dị hồi tháng 03/2015, và anh vợ mình kết hôn với vợ mới tháng
06/2015 và anh vợ mình đã bổ túc vợ mới và con gái riêng của ảnh vô hồ sơ người đi theo, NBL đã đóng phí IV $325 cho cả 3 người trong gia đình của anh vợ mình và NVC đang cho điền đơn DS260 nhưng anh vợ nình chưa điền. Bây giờ vợ mới của anh vợ mình không muốn đi cùng với anh vợ mình và chờ anh vợ mình qua Mỹ trước rồi bảo lãnh vợ đi sau (vì sợ không đủ thời gian để chứng minh mối quan hệ vợ chồng và ảnh hưởng đến hồ sơ của 2 cha con anh vợ mình). Như vậy bây giờ anh vợ mình phải làm thủ tục gì? và điền đơn DS260 như thế nào để bão lãnh tiếp cho vợ ảnh đi sau? Thân chào các bạn !

591193 top -

Phuocloc,

Bạn nên mở hồ sơ riêng để hỏi cho người anh vợ, tránh nhầm lẫn.

Trường hợp người anh vợ của bạn:

HS đang tiến hành thuận lợi, NVC đã setup cho đóng phí IV $325 & điền DS260 thì gia đình nên tiếp tục thực hiện tiến trình. Việc kết hôn này (dù cận ngày mở HS) là hợp pháp nên không ảnh hưởng gì đến HS. (Nếu gđ chọn cách để người vợ đi sau thì mở HS F2A, nhưng đây là thất cách vì đợi đoàn tụ sẽ khá lâu)

591208 top -

Cảm ơn bạn chitam rất nhiều ! Cho mình hỏi thêm là nếu mình làm tiếp tục thì đến khi phỏng vấn nếu anh vợ mình không chứng minh được mối quan hệ vợ chồng với vợ mới thì anh vợ mình và con gái có bị từ chối cấp visa và bị ở lại luôn không? Hay là nếu họ nghi ngờ thì anh vợ và con gái vẫn được đi còn vợ ảnh ở lại để ảnh bảo lãnh đi sau? Thân chào bạn chitam !

P/S: Mình xin lổi! Sau câu hỏi này mình sẽ mở hồ sơ riêng để hỏi cho anh vợ mình. Cảm ơn bạn !

591214 top -
Chào diễn đàn VDT, cho mình hỏi hồ sơ nhà mình đã complete ngày 02/09/2015, nhưng hôm nay mình điền DS260 cho hồ sơ anh vợ mình thì mới phát hiện mình điền DS260 của mình trong phần Previous Work/Education/Training Information có câu:
1/Have you attended any educational institutions at asecondary level or above?
2/ Mình trả lời NO, nên nó không hiện ra phần kế tiếp cho mình khai mà qua trang khác

Cho mình hỏi là mình khai thiếu như vậy có sao không? và họ có cho mình khai lại lúc phỏng vấn không?

Thân chào !

591268 top -

DS-260 đã submit là không sửa lại được. Bạn báo với viên chức LS trong ngày PV để họ mở form & sửa lại.

591284 top -

Cảm ơn bạn chitam đã hướng dẫn tận tình! Cho mình hỏi sửa lại DS260 như vậy có làm chậm thời gian cấp visa cho mình không, nếu gia đình mình phỏng vấn thành công ! Cảm ơn bạn rất nhiều ! Thân chào bạn.

591316 top -

Phuocloc,

Cho mình hỏi sửa lại DS260 như vậy có làm chậm thời gian cấp visa cho mình không

Việc này không ảnh hưởng đến việc cấp visa cho bạn.

(Mình có người quen do nhờ người khác điền DS260 cũng sơ ý điền phần đi học là NO. Họ cũng không chịu được ý nghĩ là mình bị khai thất học trong form, nên họ đã chuẩn bị sẵn trang Education đã được đính chính bằng cách dùng form sample để mang đi PV, khi đó viên LSQ sẽ có thông tin chính xác của mình để sửa nhanh chóng)

591345 top -
Hồ sơ F4 - Phuoloc - HCM2009762101
1 ... 5, 6, 7, 8, 9, 10

Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image