.
Hồ sơ F4 - minhhieu421 - 2005
1, 2, 3, 4 - bottom
Kiểm tra tình trạng hồ sơ:
. Khi nào HS được mở?
. HS đã hoàn tất chưa?
. Có được xếp PV chưa?

1. Gọi phone: (603)334-0700
. Chỉ có thể gọi vào giờ làm việc từ 7:00 AM đến 12:00 PM (Eastern time), từ thư hai đến thứ sáu, trừ ngày lễ.

. Khi gọi bạn sẽ gặp trực tiếp nhân viên NVC do đó không thể gọi hỏi thăm tin tức của HS nếu không phải là người bảo lãnh; người được bảo lãnh hay luật sư của hồ sơ. Do đó VietDitru KHÔNG thể gọi giúp bạn.

2. Dùng Mẫu Thư theo quy định của NVC
. Bấm: Public Inquiry Form để gởi NVC hỏi thăm tin tức.
. Cần hướng dẫn, bấm: Hướng dẫn điền Public Inquiry Form

.

Thân chào all các bạn,
Mình là thành viên mới, mình không nhớ ngày ưu tiên vì mẹ mình làm thất lạc giấy của NVC gởi ,chỉ còn nhớ năm 2005,các bạn hướng dẫn dùm mình nhe,bây giờ muốn bổ túc thêm tên em của mình vào HS mình phải làm sao, vì mình có thêm đứa em út vừa được 3 tuổi,cảm ơn các bạn nhiều,thân chào

246330 top -

Cái you cần ở đây
viewtopic.php?f=16&t=8054
Chào.

246339 top -
các bạn ơi,mình có người dì có case number 2006.70.9096,nộp bồ sung DS 230 vào ngày 26/11 ,nay HS tới đâu nhờ các bạn kiểm tra giúp dùm nhe,vì dì lên coi đồng lúa nơi đó không có internet,cảm ơn các bạn nhiều,thân chào

250959 top -
Chào bạn,
Case number 2006 709 096 chưa được đầy đủ và NVC đã gởi thư báo vào ngày 26/11/2010.

251046 top -

cảm ơn bạn HoangThiQuynhNhu rất nhiều,dì mình đã bổ túc rồi,gởi bằng đường bưu điện vào ngày 26/11 vậy bây giờ cứ tiếp tuc chờ tin trả lời ,hay phải làm gì mong các bạn giúp dùm

251048 top -
Chào bạn,
Khoảng 3 tuần kể từ ngày gởi (gởi express), bạn nhờ check lại mới có thông báo mới.
Chúc bạn vui.

251051 top -
thân chào các bạn,tôi có một người bạn vào năm 1992 bạn ấy kết hôn với anh lai mỹ ,đến năm 1993 đi phỏng vấn bị rớt sau đó anh ấy đi làm xa và có vợ khác và đi định cư cùng vợ sau,nay bạn ây sắp đi phỏng vấn diện f4 không biết có bị ảnh hưởng gì không,xin hỏi bạn nào biết về trường hợp giống vậy xin mách bảo dùm ,cảm ơn các bạn nhiều thân chào

407148 top -

Chào bạn,

Nếu trong hồ người quen của bạn bị ghi là kết hôn giả thì người quen của bạn sẽ bị cấm nhập cảnh vào Mỹ. Trường hợp gian lận hay giả mạo muốn xin khoan hồng phải có cha mẹ hoặc vợ chồng là công dân hoặc thường trú nhân Mỹ.

Thân chào bạn. Chúc bạn gặp nhiều may mắn.

407201 top -
chân thành cảm ơn anh HùngViet nhiều ,nhưng anh HùngViet ơi ,nếu lỡ người ta là thật mà viên phỏng vấn cho là giả thì phải làm sao,chuyện xảy ra cách đây gần 20 năm rồi ,nếu LSQ phán sao chịu vậy thì case của bạn em có bị thiệt thòi không,anh có cách nào để bạn em yên tâm hơn ,anh mách dùm nhe,cảm ơn anh vá các bạn rất nhiệu thân chào

407744 top -

chân thành cảm ơn anh HùngViet nhiều ,nhưng anh HùngViet ơi ,nếu lỡ người ta là thật mà viên phỏng vấn cho là giả thì phải làm sao,chuyện xảy ra cách đây gần 20 năm rồi ,nếu LSQ phán sao chịu vậy thì case của bạn em có bị thiệt thòi không,
Nếu không đúng thì đương sự cần phải viết thư, gởi thêm bằng chứng, nhờ dân biểu khiếu nại... thậm chí người chồng nên về VN ở chung với vợ, rồi gởi bằng chứng để bác bỏ kết luận của viên chức LS chứ. Đằng này chỉ vì sợ phiền phức mà đường ai nấy đi thì còn gì là vợ chồng. Nếu không kết hôn giả thì cũng là kết hôn vì mục đích di dân.

Nếu bạn của bạn còn hỏi nhiều thì phải đăng ký nick mới và mở HS riêng.

407845 top -

thân chào các bạn!hồ sơ mình bị mất tờ giấy báo, bây giờ không có số case number để bổ túc hồ sơ em mình sinh năm 2007 ,vậy bây giờ mình phải làm gì các bạn chỉ dùm mình nhe ,cảm ơn các bạn nhiều ,thân chào

428292 top -

Chào bạn,

Nếu bạn không có biết số case number thì bạn nhìn bên trái mục Mẫu thư/email chọn mẫu hỏi case number rồi điền chính xác thông tin theo yêu gửi theo địa chỉ có trong thư.

Chúc bạn may mắn.

428379 top -
chân thành cảm ơn Vu sang rất nhiều ,vừa chiều hôm nay dì tôi đã tìm lại được giấy chấp thuận có hàng số WA 0523852923 và ngày 5/8/2005 vậy là từ nay có bổ sung gì thì gia đình tôi có thể ghi vào giấy tờ mã số này là được rồi phải không các ban.Tôi xin hỏi các bạn 2 vấn đề sau :
1/anh trai tôi sinh năm 1993 có bị giới hạn tuổi không?
2/mẹ tôi sinh thêm em trai vào năm 2007 ,bây giờ muốn bổ túc em trai tôi vào hồ sơ phải làm sao? xin các bạn chỉ giúp.xin chân thành cảm ơn

428390 top -

thân chào các bạn tham gia diễn đàn VDT,tôi có người dì có số HCM 2005 720 021 ,xin nhờ diễn đàn giúp dùm ngày ưu tiên số hồ sơ 2005 720 021 thuộc năm nào ,và coi dùm hồ sơ có bị trục trặc gì không vì lâu rồi dì ấy không có tin tức gì hết,đã đóng tiền xong cả rồi,xin chân thành cảm ơn diễn dàn rất nhiệu

443044 top -

Chào bạn,

chân thành cảm ơn Vu sang rất nhiều ,vừa chiều hôm nay dì tôi đã tìm lại được giấy chấp thuận có hàng số WA 0523852923 và ngày 5/8/2005 vậy là từ nay có bổ sung gì thì gia đình tôi có thể ghi vào giấy tờ mã số này là được rồi phải không các ban.Tôi xin hỏi các bạn 2 vấn đề sau :
1/anh trai tôi sinh năm 1993 có bị giới hạn tuổi không?
2/mẹ tôi sinh thêm em trai vào năm 2007 ,bây giờ muốn bổ túc em trai tôi vào hồ sơ phải làm sao? xin các bạn chỉ giúp.xin chân thành cảm ơn

Đơn này vẫn đang xét.

Initial Review

The I130 IMMIGRANT PETITION FOR RELATIVE, Fiancé(E), OR ORPHAN was transferred and is now being processed at a USCIS office. You will be notified by mail when a decision is made, or if the office needs something from you. If you move while this case is pending, please use our Change of Address online tool to update your case with your new address or call our customer service center at 1-800-375-5283.

Theo lịch cấp visa ở trang http://www.travel.state.gov/visa/bullet ... _5749.html thì những hồ sơ diện F4 đến lượt được giải quyết trong tháng 8 năm 2012 là những hồ sơ có ngày ưu tiên trước ngày 15 tháng 2 năm 2001. Hồ sơ của dì bạn có ngày ưu tiên 5 tháng 8 năm 2005 ước đoán có thể đến lượt được giải quyết vào năm 2017. Thời gian có thể thay đổi tuỳ theo lịch cấp visa tăng nhanh hay chậm.

Anh trai bạn sanh năm 1993 sẽ 24 tuổi lúc đó. Anh trai bạn sẽ được đi vì thời gian xét đơn của dì bạn đến bây giờ là đã gần 7 năm.

Bạn nên chờ khi hồ sơ của dì bạn chuyển sang National Visa Center thì hãy bổ sung em trai của bạn. Lúc đó, bạn có thể dùng mẫu thư ở trang viewtopic.php?f=16&t=17565.

Thân chào bạn. Chúc bạn gặp nhiều may mắn.

443127 top -
Hồ sơ F4 - minhhieu421 - 2005
1, 2, 3, 4

Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image