.
SPA
1 ... 286, 287, 288, 289, 290, 291, 292 ... 300 - bottom

@muoichanh,
Khi stress em không có muốn làm gì hết, chỉ muốn 1 mình... nhìn đâu cũng thấy 1 màu u ám,... 1 câu ...
Em hong bị stress, vì đã post liền 2 post, hữu ích em hen! :)

Chúc em luôn vượt qua và chiến thắng stress.

409521 top -
Xin Chào chị Phượng
Không biết chị còn nhớ em không hén
Hôm trước nhờ chị tư vấn mà em ngưng xài kem ,mặt em hôm nay bớt nhiêu mụn rồi bây giờ chỉ là những đốm thâm do mụn để lại nhưng em cũng chưa dám xài lại kem dưỡng da olay
Hôm nay em lại làm phiền chị nữa rồi chị giúp em với nhạ Em đang do dự mưốn mua máy massage mặt của Hàn Quốc có chiếu tia ion làm cho da mặt chống lão hóa vậy chị thấy em có nên mua dùng ko và khi dùm máy thì dùng thêm kem vào mới massage được vậy chị tư vấn cho em với , em nên mua hay ko mua và dùng máy có tác dụng mong mưốn như lời quảng cáo không vậy chi.bây giờ chỉ có chị là em tinh tưởng nhất thôi (để tiền không mất,tật không mang)hihihi.Em cám ơn chị nhiều chúc chị trẻ đẹp, vui vẻ , yêu đờị

409523 top -

@sala,

Chị vẫn nhớ.

Da mặt em đã bớt mụn và xuất hiện đốm thâm là điều đương nhiên, em đừng lo lắng. Khoảng 2 tuần sau em có thể dùng lại kem dưỡng da Olay, chỉ thoa một lớp thật mỏng thăm dò cho da mặt làm quen trở lại với dưỡng chất, nếu vài ngày sau thấy không có biểu hiện gì thì tiếp tục dùng bình thường.

Hiện nay, trên thị trường có rất nhiều loại máy massage với nhiều lời quảng cáo rất hấp dẫn, nhưng tác dụng thế nào thì vẫn chưa thể xác định được.

Theo chị, làn da trước tiên là do yếu tố di truyền, cuộc sống, công việc, môi trường sinh sống... của mỗi người mà có khác. Máy móc chỉ là công cụ hổ trợ, điều quan trọng là việc ăn uống, nghỉ ngơi và tự chăm sóc da của chính mình.

Nếu em sử dụng máy massage cần chú ý kem thoa massage bởi da mặt em thuộc loại mẫn cảm, dễ bị dị ứng.

Cám ơn em, chúc em và gia đình luôn vui khoẻ.

409531 top -
Xin chào chị Phượng
Có lẽ tại vì em nóng nón quá ngày xưa giờ chưa bao giờ mặt em như vậy, nhưng từ khi em bị dị ứng mỹ phẫm nên em càng mưốn làm sao cho da mặt trở lại như ngày nàọ Nhưng từ khi nhờ chị tư vấn cho em mà bây giờ em có hy vọng nhiều lắm. Em cám ơn chị nhiều và em sẽ nghe theo lời khuyên của chị hy vọng là em da em sẽ hồi sinh lại trẻ đẹp hihị
Chúc chị trẻ đẹp , yêu đời

409540 top -

Da đẹp lúc giao mùa
Gia Vĩ

Thời tiết giao mùa khi thì khô hanh, lúc lại nóng ẩm ướt… chính là lúc làn da bị "tàn phá" nhiều nhất, lúc này, các bạn gái đừng quên chăm sóc cho da…

Những điều cần nhớ ban ngày

Làm sạch
Nên rửa sạch da mặt 2 lần/ngày, thoa nước hoa hồng và kem dưỡng ẩm. Nếu trời lạnh, nên thoa các loại kem cho mặt và tay từ 30 – 60 phút trước khi ra khỏi nhà để kem kịp thẩm thấu vào da.

Tẩy da chết
2 tuần/lần bằng các loại kem/gel chuyên dụng để da có điều kiện tái sinh các tế bào mới. Việc làm này cũng giúp các loại kem dưỡng được thẩm thấu tốt hơn.

Chăm sóc toàn diện
Đừng quên 7 vùng da khi thoa kem dưỡng ẩm là: nhân trung, sau tai, mũi, góc mắt, cổ, khuỷu tay và tay. Da môi rất cần được chăm sóc đặc biệt trong mùa đông bởi làn da môi vốn mỏng sẽ dễ bị khô và nứt nẻ. Vì vậy, đừng quên bỏ trong túi xách một thỏi son dưỡng bổ sung độ ẩm chứa sáp ong, các loại dầu tự nhiên, vitamin A và vitamin E để dành riêng cho đôi môi của bạn.

Nên hạn chế dùng nước nóng khi rửa mặt, rửa tay bởi nước nóng có thể làm bạn dễ chịu nhưng lại tàn phá làn da, làm trôi mất lớp dầu bảo vệ, da bị ửng đỏ, rộp và sớm có nếp nhăn. Kem chống nắng vẫn luôn cần thiết (với chỉ số SPF 15 trở lên). Cạo và dùng kem tẩy lông có thể kích ứng da trong mùa này. Nên dùng các sản phẩm tẩy lông có thành phần tự nhiên, có chất dưỡng ẩm để làm êm dịu da.

Ăn uống
Trời khô hanh khiến da dễ bị mất nước và khô, bạn nên uống nhiều nước hơn ngay cả khi không khát (khoảng 7-8 cốc/ngày). Nên ăn nhiều hơn các loại rau, quả, thịt nạc và cá, các loại hạt nhiều dầu như lạc, hướng dương… Bạn cũng có thể uống bổ sung thêm vitamin và khoáng chất.

…Và ban đêm

Massage
Hãy xoa hai bàn tay vào nhau cho thật nóng rồi áp lên mặt, massage hai bên má, theo hình tròn và kéo dài ra hướng tai. Đặc biệt, đừng có quên phần trán. Duy trì thói quen massage mỗi tối trước khi đi ngủ sẽ giúp da và cơ thể thư giãn, xua tan mệt mỏi và làm săn chắc da, giữ độ đàn hồi cho da, nếp nhăn sẽ khó có cơ hội xuất hiện.

Không để đèn sáng
Tốt nhất là nên tắt đèn trước khi ngủ vì da cần được nghỉ ngơi không bị ánh sáng kích thích. Nếu ngủ dưới ánh sáng đèn thì da mặt bạn sẽ mệt mỏi, lão hoá sẽ đến nhanh hơn.

Nên ngủ trước 23 giờ
Vì trong khoảng thời gian này đến 2 giờ sáng, quá trình chuyển hoá tế bào ở da diễn ra tốt nhất. Da sẽ được tái sinh, hồi phục, nhờ đó nếp nhăn sẽ biến mất.

Kem dưỡng đêm
Nước hoa hồng, kem dưỡng bổ sung thêm độ ẩm cũng rất cần thiết cho da trước khi đi ngủ vì da được tái tạo mạnh hơn vào ban đêm và không bị ảnh hưởng bởi tác động của các yếu tố bên ngoài. Đây cũng là bí quyết để giữ làn da tươi trẻ mãi.

409897 top -

QUÀ TẶNG CHO mình

Image
Tháng 3 có ngày 8/3, đơn giản, thấy ngay trước mắt là ngày của hoa, quà và lời chúc, ngày để các bà các chị mỉm cười mình là phụ nữ, các bé gái tự hào “làm con gái thật tuyệt”. Các nhà quảng cáo cũng khéo, bảo “làm con gái” chứ không bảo “làm đàn bà”, bởi thực tế có khi làm con gái thật tuyệt mà làm đàn bà lại cay cực trăm bề! Dù ngày 8/3 phụ nữ thường không tặng quà cho phụ nữ, nhưng để dành riêng cho quãng đời làm đàn bà vốn dài hơn rất nhiều lần quãng đời làm con gái, xin tặng cho chị em mình ba món quà nhỏ để sống vui, sống bình an hơn.

Quà tặng thứ nhất là một câu thơ của cụ Nguyễn Du: “Đau đớn thay phận đàn bà”. Hãy nhớ mình là phụ nữ và cô ấy cũng là phụ nữ. Lúc còn con gái, không ai lạ gì những lần chúng ta nói xấu nhau, chê bai mắt mũi áo quần, cô này không xinh, nhỏ kia không đẹp. Lúc trở thành đàn bà, mình cũng hay dè bỉu, đố kỵ cô này ở công ty thế này, bà kia ở nhà thế khác, chị nọ mới có cái giỏ xách hàng hiệu, cô kia được sếp ưu ái… Cứ thế, ta săm soi từng tí, ta kết tội người khác đong đưa, ta bới móc gia cảnh tiền bạc nhà người khác… Những câu chuyện được tóm chung bằng một định nghĩa: “chuyện đàn bà”, nhỏ nhen, tủn mủn.

Nhưng rồi chung cuộc chẳng được gì, mà đôi khi từ đó, lòng đố kỵ nhen dần, lớn lên, biến ta thành kẻ xấu tính xấu nết...

Quà tặng thứ hai là sự bằng lòng. Một trong số nhiều lá thư đón trước ngày 8/3 viết: “Sống với nhau đã có ba mặt con, đến giờ đã gần lên chức ông bà, tôi càng ngày càng thấy không thể chịu đựng nổi. Chồng tôi không bao giờ quan tâm đến vợ, không bao giờ có một lời ngọt ngào hay một bông hoa. Tôi không cần quà tặng cầu kỳ hay đắt giá, tiền bạc vật chất gia đình không thiếu hụt, nhưng nhìn cảnh vợ chồng người ta quan tâm chăm sóc lẫn nhau mà tủi phận mình…”. Hạnh Dung thử chuyển giới tính, đứng trên góc độ đàn ông, là thấy ngay cách nghĩ: đúng là đàn bà, không bao giờ thỏa mãn. Nếu thiếu trước hụt sau, sẽ bảo chồng tôi không lo được cho gia đình, vợ con. Nếu đầy đủ tiền bạc, sẽ bảo chồng tôi không quan tâm, không ga-lăng, lãng mạn. Dù bạn đáp ứng ở mức độ nào, bao giờ đàn bà cũng sẽ đòi thứ cao hơn, đẹp hơn, khó hơn…

Chị em mình nên biết cách bằng lòng với những gì mình đang có. Trong đa số trường hợp, sự kỳ vọng quá mức chỉ mang lại đau khổ, muộn phiền cho chính mình mà thôi.

Quà tặng thứ ba là sự tự chủ. Xã hội hiện đại với hàng loạt mối quan hệ mới đã làm trầm trọng thêm một nhược điểm cố hữu của phụ nữ chúng ta, đó là việc các chị em kể lể, than thở hoàn cảnh và sự bế tắc của mình, nhờ người khác phân tích thay, nhiều khi đi đến việc họ quyết định thay và nhắm mắt đưa chân làm theo lời người khác. Chị em mình cũng hay làm “quân sư” cho nhau, nhiều lúc nhiệt tình đến nỗi thấy hận thay, căm phẫn thay cho khổ chủ, đôi khi dẫn đến hành động chuyện trong nhà chưa tỏ ngoài ngõ đã hay. Có bao nhiêu hoa và quà tặng, lời chúc trong ngày 8/3 cho cái sự dựa dẫm, thiếu tự chủ ấy, đến mức thiếu đi một lời chúc hay một món quà cũng có thể khiến chúng ta nghĩ mình bất hạnh!
Thư gửi về Hạnh Dung thường xin một lời khuyên và lời khuyên Hạnh Dung hay viết nhất là “mong chị cân nhắc để…”.

Chỉ có thể cân nhắc nếu tự chủ, bình tĩnh. Chỉ có thể tự chủ, bình tĩnh nếu mình tự tin vào giá trị của bản thân, đánh giá đúng sức mạnh của mình và đừng kỳ vọng quá vào người bạn đời, dù đó là người đàn ông vĩ đại nhất!

(HanhDung - phunuonline)

412900 top -

Thần dược tinh dầu (Face Oil)

Nếu biết cách sử dụng tinh dầu (Face Oil) thì thời tiết không còn là mối đe dọa với làn da của bạn. Chỉ cần một lần sử dụng thôi bạn sẽ bị "mê lực" của các loại tinh dầu cuốn hút.

ImageTinh dầu không những có tác dụng trị liệu mùi hương tâm lý mà còn vô cùng hiệu quả trong vật lý trị liệu.

Cách sử dụng tinh dầu đa chức năng
1.Để có một lớp kem nền láng mịn:
Trộn 1-2 giọt tinh dầu Face Oil vào kem nền, nó sẽ không làm khô da mà trái lại làm tăng độ ẩm. Lớp kem nền sẽ trông hoàn hảo và tự nhiên.

2.Kem dưỡng ban đêm + Face Oil:
Cho một ít tinh dầu vào kem dưỡng da sẽ giúp bạn rút ngắn quá trình chăm sóc da ban đêm. Sáng dậy da bạn tuy có nhờn hơn chút nhưng lại có tác dụng duy trì độ ẩm rất tốt. Cho một ít tinh dầu vào mặt nạ dưỡng ẩm thì hiệu quả sẽ được phát huy tối ưu. Nếu như có phần nào mà da chết thô ráp thì nên bôi thêm một ít tinh dầu nữa, bạn sẽ thấy tác dụng ngay tức thì. Một ít tinh dầu, mật ong hay đường thô, vài giọt chanh trộn đều, bôi lên mặt, sau đó rửa bằng nước ấm thì sẽ có tác dụng vừa dưỡng ẩm vừa làm trẻ hóa làn da.

3.Một giọt tinh dầu khi rửa mặt:
Cho một giọt tinh dầu vào nước rửa mặt sẽ làm tăng độ ẩm cho làn da, khá thích hợp cho da khô. Những lúc mệt mỏi, căng thẳng thì một giọt tinh dầu oải hưởng hay chamomile là sự lựa chọn tối ưu. Khi tẩy trang khu vực quanh mắt, cho một giọt tinh dầu vào bông tẩy trang, lớp trang điểm sẽ biến mất mà không gây kích ứng.

4.Sử dụng tinh dầu như son môi:
Vào mùa đông, môi thường hay bị khô và nứt nẻ nên phải thường xuyên dùng son dưỡng ẩm. Nếu thay vào đó, bạn bôi ít tinh dầu lên môi thì sẽ tốt hơn. Đặc biệt, khi dùng son thỏi thì đôi môi sẽ dễ bị khô hơn. Vì vậy, lúc tẩy trang bạn nên dùng thêm một ít tinh dầu với thành phần dưỡng ẩm sẽ giúp đôi môi mềm mại hơn.
Nếu biết cách sử dụng tinh dầu (Face Oil) thì mùa thu hay mùa đông không còn là mối đe dọa với làn da của bạn.

5.Massage với Face Oil:
Da bạn đang bị thô ráp thì nên sử dụng tinh dầu một tuần một lần trước khi đi ngủ. Sau khi massage với tinh dầu, xông hơi thì da sẽ trở nên láng mịn đáng ngạc nhiên vào ngày hôm sau. Massage mặt bằng những động tác đơn giản với một lượng tinh dầu vừa phải thì mọi vấn đề về da sẽ biến mất. Da mẫn cảm, hay bị dị ứng thì mặt nạ sữa tươi với 3-5 giọt tinh dầu, sau đó xông hơi có hiệu quả rất tốt.

6.Cho một giọt tinh dầu vào máy tạo độ ẩm:
Một vật phẩm cần thiết trong mùa đông đó là máy tạo độ ẩm. Khi sử dụng máy tạo độ ẩm, nhỏ vài giọt tinh dầu thiên nhiên có đầy đủ dưỡng chất với mùi hương dễ chịu. Tinh dầu chiết xuất từ cây oải hương, cây trà xanh, quả chanh có tác dụng phòng tránh cảm cúm, hay tinh dầu chiết xuất từ cây bạc hà, cây bạch đàn rất tốt đối với ai hay bị dị ứng.

7.Body Lotion + Oil:
Trộn kem dưỡng thể với tinh dầu tỷ lệ 1:2 , thoa lên da sẽ làm cho da sáng mịn, láng mượt. Đối với đầu gối hay khuỷu tay, vùng da thô ráp, hãy làm theo cách sau: sau khi xông hơi, tẩy sạch tế bào da chết, thoa một ít kem dưỡng thể, massage. Khi nào cơ thể thấy mệt mỏi, khó chịu, thoa kem dưỡng thể, massage đều thân thể giúp lưu thông máu, bạn sẽ cảm thấy rất thoải mái. Mùi cây hương thảo có tác dụng lưu thông máu còn mùi chanh sẽ giúp tinh thần sảng khoái.

8.Chăm sóc tóc, móng tay:
Khi gội đầu, bạn hãy cho vài giọt tinh dầu vào nước xả tóc cuối cùng, sẽ làm cho sợi tóc mềm mượt hơn. Vào mùa đông, bạn có thể bôi trực tiếp tinh dầu lên móng tay hoặc trộn lẫn với kem, có tác dụng ngăn cản lớp biểu bì mọc dày lên, móng tay chắc khỏe hơn.

Từ điển nhỏ về tinh dầu (Face Oil)
- Almond Oil (tinh dầu hạnh nhân): Chứa 80% oleic axit, vitamin và khoáng chất. Phù hợp để massage

- Essential Oil: Có các thành phần từ cây oải hương, bạc hà, cây phong lữ. Cấu tạo phân tử nhỏ, thẩm thấu tốt, nhiều tác dụng.

- St John’s Wort: Chiết xuất từ cây ớt (phương Tây) và các loại hoa. Sản phẩm phù hợp cho loại da nhờn, da nhạy cảm.

- Avocado Oil: Tỷ lệ oleic axit khá cao, chất nhờn và vitamin tương đối. Có tác dụng điều hòa da, dưỡng ẩm.

- Mineral Oil: Có chứa khoáng chất và chất nhờn. Đây là tinh dầu có độ tinh khiết khá cao, bảo vệ che chở cho làn da tốt.

- Jojoba Oil: Thích hợp cho mọi loại da, giúp da tuần hoàn tốt hơn.

- Olive Oil: Chứa nhiều oleic axit và vitamin E. Có tác dụng dưỡng ẩm, chống nắng.

- Argan Oil: Chiết xuất từ một loại cây Argan ở Ma rốc. Chứa nhiều vitamin E nên có khả năng trẻ hóa làn da.

- Grapes – Stone Oil: Đây là loại tinh dầu có tính kích ứng nhẹ, thích hợp dành cho da nhạy cảm, có tác dụng trẻ hóa làn da.

- Rosehip Oil: Chứa axit amin, vitamin C tăng sự đàn hồi cho làn da.

(phunutoday)

413525 top -

Thăm lại nhà cũ

Một căn phòng nhỏ nằm trên lầu 2 chỉ vỏn vẹn gần 30m2, ấy vậy mà đã là ngôi nhà của tôi suốt hơn 20 năm. Từng góc cạnh, từng chi tiết, từng ô gạch nhỏ... mỗi một chỗ đều có những dấu ấn và những kỷ niệm vui buồn của tôi lồng vào trong ấy. Gần 4 năm nay tôi cho mấy lượt người thuê để về nhà mới rộng hơn một chút, đẹp hơn một chút...

Hôm nay trở lại thăm nhà cũ, nói là thăm nhưng thực chất là kết hợp nhận lại nhà từ người thuê này để giao cho người thuê khác.

Khi tôi có nhà mới, căn nhà cũ nhỏ nhắn của tôi lại trở thành niềm ao ước của rất nhiều người. Họ là những người nhập cư, các cháu sinh viên đang học hay đã ra trường có việc làm muốn ở lại thành phố... đơn giản là họ không có nhà ở.

Dù mỗi người của mỗi lượt thuê nhà tôi đã tìm hiểu và dặn dò rất cẩn thận việc giữ gìn vệ sinh và chăm sóc các vật dụng tôi còn để lại, bởi tuy cũ nhưng là những món đồ kỷ niệm tôi sắm sửa từ thuở kiếm sống rất khó khăn.

Ấy vậy mà hôm nay... tôi đã ngồi và trầm cảm thật lâu trong căn nhà cũ của mình, đưa tay ve vuốt tủ quần áo tôi sử dụng từ thời con gái, nhìn gương mặt nhòe nước mắt của mình trong gương, chiếc gương đã ố vàng với nhiều dấu tay ai đó không rửa sạch trây trét vằn vện trên ấy, bộ ghế salon nho nhỏ đã sờn rách, lướt mắt nhìn xung quanh tôi chợt buồn và hiểu rằng: Dù là nhà của tôi, tất cả đều là của tôi nhưng khi tôi ra đi giao nó vào tay người khác sẽ không chỉn chu và ngăn nắp như sự chăm sóc của tôi.

Cha chung không ai khóc, họ cứ sống qua ngày miễn sao trả tiền đủ hằng tháng cho tôi là xong việc.

Thăm lại nhà cũ, thật buồn!

phuong60
11/03/2012

413870 top -

Cách đây 01 năm chauongco cũng có chung cảnh ngộ và nỗi niềm giống như Phượng vậy đó.

Quả là ngôi nhà của mình mà giao lại cho 1 người khác cho dù người ấy có tài giỏi hay thân tín với mình cỡ nào, nếu không phải là người đã từng bỏ bao mồ hôi & nước mắt để tạo lập nó thì họ cũng sẽ dửng dưng khi thấy nó ngày càng cũ nát, dơ bẩn... thậm chí... sụp đổ.

Thôi thì cứ ráng sửa sang, tu bổ bằng mọi khả năng của mình hiện có Phượng nhé!

413900 top -
Hai chị có muốn sửa sang, tu bổ chổ nào thì hú em một tiếng, em chạy tới liền nha.

Bài viết này của chị đọc thấy buồn man mác làm sao. Có lẽ lúc viết ra chị cũng có đôi chút tâm sự, và những người cùng tâm sự thì sẽ dễ sẻ chia cùng nhau.

413905 top -

tôi chợt buồn và hiểu rằng: Dù là nhà của tôi, tất cả đều là của tôi nhưng khi tôi ra đi giao nó vào tay người khác sẽ không chỉn chu và ngăn nắp như sự chăm sóc của tôi.

Thật hay, một sự việc hai ý nghĩa.

Thanks.

414027 top -

@chauongco,
Cách đây 01 năm chauongco cũng có chung cảnh ngộ và nỗi niềm giống như Phượng vậy đó.
Mỗi cây mỗi hoa, mỗi nhà mỗi cảnh.:)

thậm chí... sụp đổ.
Nhà cũ của em thuộc dạng chung cư chị ui, rất kiên cố! :)

@snow,
Lúc mình viết Thăm lại nhà cũ, lòng hướng về việc khác, có tâm sự... :)

@phuong5960,
Cám ơn bạn đã đồng cảm. :)

414216 top -

10 nguyên tắc giảm béo cho dáng đẹp

Với hàng nghìn những chế độ ăn cùng với những nguyên tắc khác nhau có thể là cách tốt nhất cho bạn để giảm cân, tuy nhiên rất khó để biết rằng chúng hoạt động ra sao. Xin giới thiệu một số những nguyên tắc khi bạn sử dụng chế độ ăn kiêng giảm cân:

1. Chọn thực phẩm ít béo
Bạn có thường xuyên kiểm tra xem lượng chất béo trong mỗi loại thức ăn bạn mua. Nếu có những loại thức ăn không béo trong nhà, bạn có lẽ không thể chịu được. Vì vậy, hãy cắt giảm lượng bánh, socola mang về nhà. Đây là một cách đơn giản có thể giúp bạn không lo lắng khi bước lên cân nữa.

Image
2. Chọn những đồ ăn vặt "khỏe mạnh"
Đổi socola sử dụng hàng ngày thành những loại hoa quả, bạn sẽ nhận thấy sự khác biệt. Bạn có thể sử dụng một trái táo hàng ngày những lúc đói thay vì một thanh sô cô la.

3. Đứng 10 phút mỗi ngày
Đứng sẽ làm tăng sự trao đổi chất trong bạn, vì vậy bạn sẽ trao đổi chất dễ dàng hơn. Nếu có thể, bạn hãy đi quanh phòng hay thậm chí bạn có thể nhảy trong 10 phút đó cũng rất tốt.

4. Kiểm tra sau 5 ngày một lần
Rau quả thường xuyên được sử dụng nhưng lượng calo hấp thụ không nhiều, vì vậy bạn cần phải đảm bảo rằng sẽ ăn đủ chất hàng ngày. Nho, chuối, táo, cam là những thực phẩm tốt và dễ dàng mua nên được sử dụng trong thực đơn của bạn.

Image
5. Để cơ thể hấp thụ lượng thực phẩm trung bình
Quá dễ để bắt đầu với một tỉ lệ thức ăn nhỏ và lại nạp năng lượng vào cơ thể sau đó. Thay vào đó, bạn hãy ăn một lượng thực phẩm trung bình sau đó dừng lại.

6. Bạn uống gì?
Một lỗi chung thường gặp đó là bạn quan tâm tới lượng calo hấp thụ qua thực phẩm hàng ngày mà quên mất chúng cũng có mặt trong thức uống của mình. Nếu có thể, hãy cắt giảm tất cả những loại đồ uống có đường, hay ít nhất thì cũng cho phép bản thân tiêu thụ 5 tách đồ uống có đường cho tuần đầu giảm cân.

Image
Nếu Cocacola là đồ uống hàng ngày của bạn thì sẽ rất khó để từ bỏ. Nhưng sau khi sử dụng nước ép và nước mỗi ngày trong khoảng ba tuần, bạn sẽ không muốn nhìn thấy Cocacola nữa!

7. Chia nhỏ bữa ăn
Ăn theo lịch, thực hiện càng sát với lịch trình ăn uống càng tốt, để cơ thể bạn có thể quen với việc khi nào mới được "nạp" thức ăn. Nếu bạn lại cảm thấy đói một vài giờ sau bữa ăn, hãy ăn một nửa phần ăn tiếp theo và để một nửa sau đó.

8. Sử dụng một chiếc máy đo bước
Chắc bạn không thể tin được rằng chiếc máy này sẽ làm bạn muốn bước đi nhiều hơn và bạn sẽ sử dụng cầu thang bộ, thay vì thang máy. Đỗ xe ở một nơi xa nơi bạn cần tới cũng là một ý tưởng thú vị. Bạn hoàn toàn có thể bước được 10,000 bước.

9. Có lịch trình ăn hợp lý khi ăn
Khi bạn đang xem tivi, rất dễ xao lãng việc bạn hấp thụ bao nhiêu thức ăn vào cơ thể, vì vậy tốt hơn là không bật tivi khi bạn đang ăn.

10. Đọc kĩ nhãn mác thực phẩm khi sử dụng
Nhiều những loại thực phẩm khỏe mạnh thật sự chứa lượng đường cao. Bất cứ lúc nào có thể, hãy thay thế chúng bằng những loại nước ép tươi. Chúng có hương vị rất tuyệt, không chứa đường, chỉ có đường fructose mà không chuyển hóa chất béo và vitamin thành chất bạn cần cho sự khỏe mạnh và vẻ đẹp của tóc và da.

(Theo Afamily)

415032 top -
Xin chào chị Phượng.
Chị ơi hôm nay da mặt em trở lại bình thường rồi nè, Em cám ơn chị nhiều nếu không gặp được chị thì chắc em da mặt em tiêu rồi. Chị ơi nếu cùng 1 hãng mỹ phẩm nhưng 2 loại kem khác nhau thì khi em đổi qua kem cao cấp hơn thì có bị dị ứng không hả chi. Hồi giờ em xai kem olay(hộp kem vòi) có 7 tác dụng chống lão hóa nhưng em mưốn chuyển qua olay cao cấp hơn là giữ ẩm và chống lão hóa dành cho U35 trở lên vậy em có nên đổi qua kem này ko chị
Em chúc chị trẻ đẹp và đông khách hàng nha

415435 top -

Hi sala,

Cám ơn em và chúc mừng em đã lành da hen! :)

Hồi giờ em xài kem olay (hộp kem vòi) có 7 tác dụng chống lão hóa nhưng em mưốn chuyển qua olay cao cấp hơn là giữ ẩm và chống lão hóa dành cho U35 trở lên vậy em có nên đổi qua kem này ko chị.
Để an toàn hơn, em nên thoa thử vào mặt trong của cánh tay hoặc ở bụng, nơi có da mỏng nhất. Sau 6 - 8 tiếng đồng hồ, nếu chỗ da thoa thử không bị dị ứng, em mới nên thoa lên da mặt nhé.

Chúc em vui khoẻ.

415495 top -
SPA
1 ... 286, 287, 288, 289, 290, 291, 292 ... 300

. Radio SPA MƯA
. Radio SPA MƠ

. Hương tóc
. Mưa và Xưa
. SPA của Phượng
. Sức khoẻ là Vàng
. Kỷ Niệm Một Năm
. Tôi Đi Học

CHĂM SÓC DA
. Ăn gì, uống gì đẹp da?
. "Ba không" da nhạy cảm
. Bạn rửa mặt đúng chưa?
. Bí ẩn nếp nhăn
. Bí mật các nếp nhăn
. Các loại da
. Chăm sóc da mùa lạnh
. Chăm sóc da mùa nóng

. Chăm sóc da nhờn
. Chăm sóc da tuổi dậy thì
. Chăm sóc da tuổi 30
. Chăm sóc da tuổi 40
. Chăm sóc da, tóc khi bơi
. Chăm sóc da, tóc thể thao
. Chăm sóc làn da lão hoá
. Chưa biết về chống nắng

. Da đẹp lúc giao mùa
. Da, tóc với trà xanh
. Da khô Mùa Đông
. Da khô nên làm gì?
. Da phỏng nắng
. Da nam giới
. Dầu hạnh nhân
. Dậy sớm để da đẹp
. Dị ứng của mỹ phẩm
. Dưỡng da cho mùa hè
. Dưỡng trắng da
. Duy trì thói quen da đẹp

. Dùng thuốc trị mụn
. Dưa leo và lợi ích
. Dưa leo vị thuốc
. Đôi bàn tay mềm mại
. Đối phó với dị ứng
. Giải toả stress cho da
. Giải pháp cho da khô
. Giải pháp chăm sóc da
. Giảm nếp nhăn trên trán
. Giữ da đẹp ngày Tết
. Hãy để nước "vỗ về"da!

. Làm sạch lỗ chân lông
. Làn da cổ mịn màng
. Làm đẹp với chanh
. Làn da với dụng cụ tắm
. Một phút chống nếp nhăn
. Mặt nạ cứu tàn nhang
. Mặt nạ cho từng loại da
. Mẹo giữ da đẹp mùa mưa
. Mụn trứng cá
. Mụn ở người trưởng thành
. Mùa hè và chống nắng

. Da nhăn và lão hoá
. Quan niệm chăm sóc da
. Dấu hiệu da mất nước
. Lưu ý khi da mụn
. Nếp nhăn
. Ngừa mụn ở lưng
. Những sai lầm về da
. Nam giới cũng cần da đẹp
. Phụ nữ đẹp
. Săn sóc da mặt về đêm
. Stress ảnh hưởng vẻ đẹp

. Se khít lỗ chân lông
. Tàn nhang là gì?
. Tại sao da bạn xấu?
. Tập eo thon bụng nhỏ
. Tẩy sạch mụn đầu đen
. Thần dược tinh dầu
. Thực phẩm làm da mụn
. Tổng quan về lão hoá da
. Tự làm mặt nạ trắng da

. Thu nhỏ lỗ chân lông
. Trị sẹo thâm, sẹo lồi
. Trang điểm mùa mưa
. Trang điểm da ngăm đen
. Trẻ đẹp tuổi 50
. Vì sao da bị nhăn?
. Xoa mắt
. 10 điều giữ da mịn
. 13 câu về kem dưỡng da
. 8 lỗi làm đẹp

CHĂM SÓC TÓC
. Bạn hợp tóc dài hay ngắn
. Các loại tóc
. Các nguyên nhân rụng tóc
. Cấu tạo của tóc
. Chăm sóc tóc uốn
. Chăm sóc tóc sau Tết
. Chăm sóc tóc mùa mưa
. Chọn kiểu tóc phù hợp
. Chuẩn bị khi đi du lịch

. Để tóc dài nhanh
. Đúng, sai chăm sóc tóc
. Chống nắng cho tóc
. Giữ màu cho tóc nhuộm
. Khi nào cần đổi kiểu tóc?
. Lời khuyên cho tóc khoẻ
. Mặt nạ cho tóc

. Nam giới làm đẹp
. Những kiểu tóc "nịnh" bạn
. Những kiểu tóc quái chiêu
. Nguyên nhân tóc bị gàu

. Rụng tóc ở Nam giới
. Tại sao tóc bạc?
. Tóc bạc sớm
. Tóc đẹp dù trời mưa
. Tóc đẹp khi gió mùa về
. Tóc bị gàu
. Tóc chẻ ngọn
. Tóc và dầu xả
. Tóc rụng nguyên nhân
. Tóc kể gì về bạn?

. Tóc Đẹp Đón Giáng Sinh
. Phong cách mới cho tóc
. Tự nhuộm tóc tại nhà
. Vitamin và mái tóc
. 6 bước để tóc luôn óng ả
. 7 bí quyết cho mái tóc

BÍ QUYẾT LÀM ĐẸP
. Tạo sự duyên dáng
. Trở thành Phụ Nữ Đẹp
. Giúp bạn luôn trẻ đẹp
. Giữ da khi thức khuya
. Dùng kem dưỡng da
. Trẻ hơn tuổi

. Đẹp hơn nhờ yêu đời
. Giấc ngủ của bạn
. Sắc đẹp tuổi Trung niên
. Làm đẹp thông minh
. Lộng lẫy đón Giáng Sinh
. Nhức đầu và nguyên nhân
. Ngành Nail ở Mỹ và VN
. Nghề nail ở Mỹ
. Spa tại nhà

. Spa tại nhà vào mùa đông
. Tắm trắng liệu có trắng?
. Thư giãn với SPA tại nhà
. Tự massage khi tắm
. 10 nguyên tắc giảm béo

NGHE NHẠC
. Anh Còn Nợ Em Đức Minh
. Anh Còn Nợ Em TL Bass
. Bài Hát Ru Cho Anh
. Cứ Lừa Dối Đi
. Dạ Khúc
. Đời Đá Vàng
. Đường Xưa - cochin
. Em Ở Đâu?

. Giấc Mơ Chỉ Là Giấc Mơ
. Hãy Trả Lời Em
. Khi Giấc Mơ Về
. Khúc Từ Ly
. Linh Hồn Đã Mất
. Lệ Hoang
. Mái Tóc Dạ Hương
. Một Mình

. Người Ra Đi
. Ca Khúc Về Mùa Đông
. Phượng Hồng
. Phượng Buồn
. Phượng Yêu

. Riêng Một Góc Trời
. Tóc Mai Sợi Vắn Sợi Dài
. Tình Đầu
. Trái Tim Đau
. Ước Mơ Có Nhau

update
PayPal về email:
[email protected]

Chi phiếu gửi về:
Hoanh Ton
6879 Amherst St.
San Diego, CA 92115

Việt Nam chuyển tới:
Phạm Thị Tuyết Phượng
Số tài khoản: 4973099
ACB Châu Văn Liêm, TPHCM

Ý kiến về Quỹ VietDitru

*LƯU Ý: USCIS đã cho thay đổi Form I-864 và I-864A phiên bản mới, expires 03/31/2020. Phiên bản cũ vẫn được chấp nhận trước ngày 16/5/2018, sau ngày này sẽ phải sử dụng các forms bảo trợ tài chính mới. (Form I-864 mới gồm có 10 trang & không có barcode 2D như trước đây. Form I864A mới có 8 trang)

. Xem thêm: I-864 và I-864A phiên bản mới 2018

Image
Image