.
Thông điệp của Nụ Cười
1 ... 31, 32, 33, 34, 35, 36 - bottom

7 lợi ích tuyệt vời của nụ cười

Chỉ cười vài giây, bạn cũng có thể bổ sung cho cơ thể một “liều thuốc” hữu hiệu để giảm stress, tăng cường sức khỏe tim mạch, giúp giảm cân, tiêu hóa tốt, có giấc ngủ ngon và tăng lượng oxy cho cơ thể!
Image

1. Cười để giảm đau
Khi bạn mỉm cười, nụ cười sẽ có tác dụng như một liều thuốc giảm đau tức thì bởi nó giúp tăng tiết các hormone quan trọng như endophins (hormone giúp giảm đau tự nhiên) và serotonin (hormone giúp điều hòa tâm trạng). Cảm giác đau đớn nhờ thế sẽ giảm đi rất nhiều.

2. Cười để giảm stress
Có những lúc bạn thấy mình cáu kỉnh đến mức chỉ muốn vứt hết công việc đi. Nếu bạn biết tìm đến nụ cười trong lúc này, nụ cười sẽ giúp bạn nhanh chóng lấy lại trạng thái cân bằng. Đây không phải là lời nói quá, bởi khi cười, nồng độ adrenalin - hormone gắn liền với stress sẽ giảm xuống mức thấp.
Image

3. Tốt cho tim mạch
Các nghiên cứu của Mỹ cho thấy, chỉ cần đọc vài mẩu truyện cười, bạn đã giúp mạch máu hoạt động tốt hơn. Khi bạn gặp tình huống không vui, cơ thể sẽ tiết ra adrenaline và noradrenaline - các hoạt chất làm tăng huyết áp. Ngược lại, nếu cười được, cảm giác thư giãn sẽ đến, giúp quả tim bạn hoạt động bớt áp lực và huyết áp cũng ổn định hơn.

4. Giúp tiêu hóa tốt
Cười giúp máu di chuyển nhanh, thải đi các chất độc tích trữ lâu ngày trong cơ thể. Động tác cười cũng giúp co thắt vùng bụng, giúp sự tiêu hóa thực hiện tốt hơn. Tất nhiên, bạn không nên cười trong lúc ăn vì sẽ dễ gây sặc, nghẹn hoặc hóc cổ nhé!
Image

5. Cười để ngủ ngon
Khi cười, cơ thể được thư giãn nhờ một loại morphine thiên nhiên được tiết ra bởi não. Sau đó nhịp tim chậm lại, mạch máu dãn nở và huyết áp giảm. Tất cả quá trình này giúp cơ thể nhẹ nhàng chìm vào giấc ngủ ngon và sâu hơn sau đó.
Image

6. Giúp giảm cân
Cười làm gia tăng quá trình đốt cháy năng lượng. Theo các nhà nghiên cứu, 15 phút cười sảng khoái giúp cơ thể tiêu hao số calo tương đương đường chạy… 800m. Đồng thời, khi cười cũng giúp cho cơ bụng được săn chắc hơn!

7. Cung cấp thêm oxy
Lúc thở bình thường, bạn chỉ thở rất nông. Tuy nhiên, nếu bạn cười, động tác cười sẽ giúp cơ thể hấp thụ lượng không khí nhiều gấp ba lần bình thường, hơi thở trở nên rất sâu. Như vậy, mỗi tế bào cũng sẽ được cung cấp nhiều oxy hơn cho sự sống.

Trên đây chỉ là những tác dụng mang tính khoa học của nụ cười, trong cuộc sống chúng ta nụ cười còn có nhiều ý nghĩa khác, nụ cười không chỉ là niềm vui của chính bạn mà còn làm cho những người xung quanh thoải mái hơn.

Vì vậy
ImageHãy thường xuyên nở nụ cười nhé!

Theo VuiSốngKhỏe

409422 top -

@muoichanh,

miah wrote:Chị tìm trên google, xem rạp nào chiếu, đi coi rồi về kể em nghe nha.
Chị cũng chịu khó tìm, định post một tấm hình thật là rùng rợn để nhát miah, nhưng mới liếc sơ qua, chị bị nhát trước rùi á. Chị biết ma hổng sợ chị. :)

409525 top -

Tác dụng của Vui Sống Khỏe ---> ăn ngon – ngủ ngon ---> Lên cân – phát tướng.

Cái mục số 6 sao nó hong có works.

Giờ hông biết nên khóc hay phải đổi kiểu cười nè chị Phượng ơi.

412203 top -

Hèn chi!

Dạo này miah... tránh mặt chị "wài".

(hổng sao đâu! chị cũng... vui, sống, khoẻ hổng có mục 6 giống em áh!)

hihi... !

412244 top -

Tự Tặng Cho Mình Một Nụ Cười

Image
Mỗi khi có ai đó nở nụ cười rất tươi với ta, ta cảm thấy rất vui. Bởi vì ta hiểu rõ, người đó cũng đang tặng cho chính họ một nụ cười.

Đúng vậy…

Trong cuộc sống bận rộn hằng ngày của chúng ta, sao không bỏ ra một chút thì giờ để nở ra một nụ cười tặng cho chính mình chứ? Tặng mình một nụ cười, là làm cho mình vơi đi những lo toan.

Thất bại và trắc trở, chỉ là những ký ức, làm cho chúng ta thêm chín chắn. Lúc buồn chán, cũng nên tặng cho mình một nụ cười, đó mới là đặc sắc nỗi bật của nhân sinh. Cho nên tặng mình một nụ cười, sẽ giảm bớt rất nhiều những ưu tư.

Chúng ta nên học cách gạn lọc tâm trạng của mình, và khéo léo làm cho mình tâm hồn có những phút thư giãn.

Quét sạch những phiền não ngày hôm qua đi, dành ra không gian tâm linh để làm cho niềm vui của ngày hôm nay càng nhiều. Tảng đá lớn không thể đè bẹp thân ta, nhưng có lúc những buồn phiền than thở làm cho ta thối chí nản lòng. Đem nụ cười tặng cho mình, cũng là tặng cho chính mình một phần khoan thai, thư thái.

Tuy rằng chúng ta không dừng lại bước chân bôn ba nhưng chúng ta phải biết nắm chắc tiết tấu của bước chân cho dù khó khăn hay thành công. Gặp khó khăn, tặng mình một nụ cười, chúng ta sẽ không chạy trốn. Cố gắng đối diện tìm phương án giải quyết, đó là một vẻ đẹp. Lúc thành công, tặng mình một nụ cười, chúng ta sẽ không kiêu ngạo. Trong niềm vui của thành công, tìm ra sự giải thoát, thản nhiên tiến về phía trước. Làm cho bước chân đời mình thêm vững chắc, đây cũng là một nét đẹp.

Tặng cho mình một nụ cười, bạn có thể lãnh ngộ:

Một lần đau khổ, là một lần càng hiểu rõ ràng cụ thể về niềm vui.

Một lần thất bại, là một lần nhận thức sâu sắc về thành công.

Một lần trắc trở là một lần càng thông suốt về cảm giác của thuận lợi.

Một lần sai sót là một lần hiểu rõ về ý nghĩa của sự cẩn thận.

Tặng cho mình một nụ cười, làm cho tâm hồn trở nên dễ chịu.

Tặng cho mình một nụ cười, làm cho tâm tính rộng mở.

Tặng cho mình một nụ cười, làm cho cuộc sống tăng thêm phần mỹ lệ.

Tặng cho mình một nụ cười, là làm cho mình luôn luôn được vui.

Cuộc đời của bạn nhất định là một đời sống tràn đầy niềm vui và tốt đẹp...

(ST)

412879 top -

@chauongco,
Hèn chi, hèn chi sao ta!
Loại trừ lý do “tránh mặt wài” vì có thiếu nợ không thì là…
:)

Chị chuẩn bị hồ sơ pv chu đáo và tinh thần đi khám sức khỏe cho các chatongco thật tốt nha. Mong chị mọi điều tốt đẹp và may mắn.

@phuong60,
Tự Tặng Cho Mình Một Nụ Cười
Em thì hào phóng hơn, mỗi ngày sẽ tự tặng cho mình vài nụ cười.

Image

413168 top -

Nhờ miah qua đây biểu diễn vài nụ cười nha:

viewtopic.php?f=92&t=19185&start=100000

418213 top -

He he...

Bó tay cô Cột.

418223 top -

@phuong5960,

Rồi đó chị. :D

418255 top -

Image
Thân tặng miah và Thông điệp của Nụ Cười những nụ cười thật hồn nhiên và vô tư của các em khuyết tật câm điếc. Dù tiếng cười của các em có thể thanh âm không bình thường. Nhưng, các em vẫn cười...

Nếu cuộc sống có phải trải qua những khó khăn và thử thách. Xin hãy tự vỗ về với chính mình rằng:

Tôi ơi! Đừng tuyệt vọng
Sáng tác: Trịnh Công Sơn
Trình bày: Hồng Nhung

Thân mời các bạn cùng nghe...

437960 top -

Điều kỳ diệu từ cách nhìn cuộc sống

Dù đã sẵn sàng hay còn chưa chuẩn bị, nhưng rồi một ngày kia, chúng ta cũng phải chia tay thế giới này.

... Sẽ chẳng còn ánh mặt trời chói chang chào đón, sẽ chẳng còn một ngày mới bắt đầu bằng giọt nắng trong vắt của buổi bình minh. Sẽ không còn nữa những ngày xuân hiền hòa, ấm áp. Tiền bạc, danh vọng, quyền lực,… tất cả với ta cuối cùng cũng sẽ trở thành vô nghĩa. Còn ý nghĩa chăng là những gì ta tạo ra đối với thế giới này.

Image
Vậy điều gì là thật sự quan trọng lưu lại dấu ấn của ta trong cuộc sống?

Quan trọng không phải là những thứ bạn mang theo bên mình, mà là những gì bạn đã đóng góp.

Quan trọng không phải là những thứ bạn nhận được mà là những gì bạn đã cho đi.

Quan trọng không phải là những thành công bạn đã có được trong đời, mà là ý nghĩa thật sự của chúng.

Quan trọng không phải là những thứ bạn học được, mà là những gì bạn đã truyền lại cho người khác.

Quan trọng không còn là năng lực của bạn, mà chính là tính cách - là những gì bạn cư xử với mọi người xung quanh.

Quan trọng là những khoảnh khắc bạn khắc ghi trong long người khác khi cùng chia sẻ với họ những lo âu, phiền muộn, khi bạn an ủi và làm yên lòng họ bằng cách riêng của mình, hay chỉ đơn giản là một cái nắm tay, đỡ cho một người khỏi ngã.

Quan trọng không chỉ là những ký ức, mà phải là ký ức về những người đã yêu thương bạn.

Quan trọng đâu chỉ là bạn sẽ được mọi người nhớ đến trong bao lâu, mà là họ nhớ gì về bạn.

Quan trọng không phải là bạn quen biết thật nhiều người, mà là bao nhiêu người sẽ đau xót khi mất bạn trong đời.

Vậy thì, bạn ơi, hãy nhìn cuộc sống bằng ánh mắt yêu thương. Bởi vì chỉ có tình yêu thương mới đem lại những điều kỳ diệu cho cuộc sống.

Theo Petalia

Image
Xin em nụ cười

443777 top -

Nhân ngày Nhà giáo VN, chúc cô giáo miah mạnh khoẻ, bình an, hạnh phúc và luôn giữ mãi nụ cười trên môi.

Image

464334 top -

@phuong5960,
miah chỉ tham gia sửa bài, cũng là dịp để ôn lại những gì đã học thôi.

miah chúc chị cô giáo phuong5960 ngày Nhà giáo thật vui, hạnh phúc và nhiều kỷ niệm nhé.

Tấm hình chị phương5960 hồi nhỏ tức cười quá, mà cũng dễ thương. :D

464368 top -

Tấm hình chị phương5960 hồi nhỏ tức cười quá, mà cũng dễ thương. :D

Ui chời, hình của xanh lè hay BLTC gì đó, mình thấy hay hay nên lụm zề quên xin phép và cũng quên chú thích, làm cho miah hiểu lầm.

Khổ ghê! :))))

464371 top -

Thân chào miah,

*
**

**
**
**

Merry Christmas and Happy New Year!

470216 top -
Thông điệp của Nụ Cười
1 ... 31, 32, 33, 34, 35, 36

PayPal về email:
[email protected]

Chi phiếu gửi về:
Jimmy Ton
4369 46 St.
San Diego, CA 92115

Việt Nam chuyển tới:
Phạm Thị Tuyết Phượng
Số tài khoản: 4973099
ACB Châu Văn Liêm, TPHCM

Ý kiến về Quỹ VietDitru

*THÔNG TIN QUAN TRỌNG: Do tình hình dịch COVID-19 diễn biến phức tạp, từ ngày 19/3, Đại Sứ Quán và Lãnh Sự Quán Hoa Kỳ sẽ ngừng phỏng vấn cấp xét thị thực. Toàn bộ lịch hẹn từ ngày 19/3 trở đi sẽ bị huỷ. Xem thông tin chi tiết

Image
Image

Đón miah qua Quán Nhạc Sến ăn New Year!