.
Quỹ tương trợ ddd
1, 2, 3, 4 - bottom
QUỸ TƯƠNG TRỢ
Ngày             Diễn Giải        Thu         Chi
============================================================
19.7.2010 chauongco 200.000
19.7.2010 mauxanhhyvong 500.000
01.8.2010 Giusetrongdung 200.000
01.8.2010 quoctn 500.000
01.8.2010 dongqk 300.000
3.8.2011 Jimmy 602,000
------------------------------------------------------------
TỔNG CỘNG 2.302.000

Chào cả nhà,

Jimmy thấy diễn đàn mình có rất nhiều tấm lòng và những việc làm tốt đẹp.

Chúng ta đã có Ban Tài chánh, Ban Từ thiện, có quỹ để duy trì và phát triển trang nhà, dù không nhiều nhưng cũng đầy tình nhân ái và ý nghĩa.

Qua một số ý kiến của các anh chị trên diễn đàn về việc chúng ta chia sẻ, giúp đở lẫn nhau. Jimmy xin đề xuất việc mở một "Quỹ tương trợ". Quỹ này dùng để giúp đở những thành viên đang gặp khó khăn. Chúng ta chia làm 2 nguồn nhận như đã làm cho Quỹ của Ban từ thiện và đóng góp giúp diễn đàn.

Việc giúp thành viên sẽ được Ban Điều hành, Ban Từ thiện, và các thành viên nòng cốt đại diện cho tất cả anh chị em Việt Di trú bàn thảo sau đó thực hiện.

Rất mong được ý kiến đóng góp của gia đình Việt Di trú.

Trân trọng.

Jimmy xin đóng góp 30 USD cho Quỹ này khi được mọi người đồng ý thực hiện.

Cám ơn cả nhà.

140779 top -

Vũ cũng xin đóng góp 20 USD cho quỹ tương trợ khi quỹ được thành lập. Cám ơn sáng kiến của anh Jimmy.

140786 top -

Vui lòng cho hỏi, nếu màu xanh chuyển tiền vào tài khoản tên Lâm Thanh Trúc như mọi khi thì được không ạ? Cám ơn.

140976 top -
@ mauxanhhyvong:

Chưa được, vì quỹ tương trợ vẫn chưa chính thực được thành lập.

Cám ơn bạn nhiều.

141292 top -

Em xin chào các Bác ạ

Các Bác đi trước - Em bước theo sau - Các Bác đi đâu - Em đi chung với... he he he

Em xip góp 200,000 vnd ạ, của ít lòng... thòng thôi. Em xin cảm ơn các Bác ạ

[email protected]

141664 top -
dongqk ủng hộ lập quỹ tương trợ VDT để hổ trợ tinh thần cho cộng đồng VDT.

Mình xin góp 300.000đ.

142040 top -

chauongco cũng ủng hộ quỹ tương trợ.

Xin được đóng góp 200.000 VND

142127 top -

Em mến chào cả nhà

Khi nào có tài khoản chuyển tiền vào được thì cho em biết nhé, em cảm ơn trước ạ

CHUNG tay xây đắp nên yêu thương
MỘT chút sẻ chia đẹp đôi đường
TẤM tình phủ ấm thân cơ nhỡ
LÒNG thành trong trắng tựa hơi sương

[email protected]

142755 top -
Chào cả nhà,

Khi việc mở "Quỹ tương trợ" đã được Ban Điều hành trang nhà và nhiều thành viên ủng hộ chúng ta sẽ tiến hành nha.

Jimmy mong quý vị đề cử giúp diễn đàn 4 anh chị đại diện để tham gia cùng Ban Điều hành, Ban tài chánh, Ban từ thiện, đóng góp ý kiến, cố vấn cho việc chia sẻ "Quỹ tương trợ".

Quý thành viên ủng hộ "Quỹ tương trợ" vui lòng chuyển đến:

PayPal về email:
[email protected]

Ngân phiếu ở Mỹ về:
Giang Phạm
8561 Buckley Ct.
Orlando, FL 32817

Việt Nam chuyển tới:
Lâm Thanh Trúc
200 014 949 263 137
Eximbank
Sở Giao dịch 1

Jimmy và mọi người mong ý kiến xác nhận của thủ quỹ Việt Di trú ở Hoa Kỳ và ở Việt Nam.

Thay mặt Ban Điều hành diễn đàn Việt Di trú, Jimmy cám ơn sự ủng hộ của tất cả mọi người.

Trân trọng.

150034 top -

chauongco xin đề cử 4 người:

- Ở Mỹ: Dany_Le, trungngocbis.

- Ở VN: phuong60, miah.

* chauongco xin phép là chỉ đề cử theo nhận xét của riêng cá nhân mình về các TV này thôi, nếu có "ai đó" không bằng lòng thì đừng trách móc hay giận hờn gì chauongco hết nghe!

Tại cái tật ưa "lanh chanh".

150042 top -

Cám ơn anh Jimmy.

màu xanh sẽ chuyển tiền vào tài khoản Lâm Thanh Trúc hôm nay.

150061 top -
Chào các AC.
Nếu mấy anh chị có đóng góp ủng hộ các A nhớ ghi rõ ủng hộ cho quỹ nào vào mục "ý kiến quỹ VDT" giùm VL nha. VL cảm ơn các AC. Hic,e xúc động vì tấm lòng của các AC quá.

150209 top -

Anh Chị Em thân mến
Không biết cách chuyển tiền thế nào cho tiện, ngày 1.8 này có họp mặt em gởi lưôn cho Anh Chị được không? Có gì cho em biết nhé, chân thành cảm ơn.

150675 top -
admin nghĩ Quỹ Tương Trợ là good idea tuy nhiên not a best idea.

Giả thử quỹ được 100 thành viên hảo tâm đóng góp. Mỗi thành viên đóng trung bình 50 USD vị chi 5,000 USD. Với số tiền này quỹ giúp được bao nhiêu người và được bao lâu?

We need a better idea.

150719 top -

Anh Chị Em thân mến
Tương trợ là LÁ LÀNH ĐÙM LÁ RÁCH - LÁ RÁCH ĐÙM LÀ NÁT - LÁ NÁT BAO BỌC LÁ TẢ TƠI phải không? Thật ra mà nói có được quỹ tương trợ mà ACE ai ai cũng đồng lòng chia sẽ là quý lắm đó, tuy nhiên chúng ta chưa thống nhất được rằng số tiến từ quỹ tương trợ sẻ chia sẽ trực tiếp cho đối tượng nào?

150982 top -
Quỹ tương trợ ddd
1, 2, 3, 4

PayPal về email:
[email protected]

Chi phiếu gửi về:
Hoanh Ton
6879 Amherst St.
San Diego, CA 92115

Việt Nam chuyển tới:
Phạm Thị Tuyết Phượng
Số tài khoản: 4973099