.
SPA
1 ... 54, 55, 56, 57, 58, 59, 60 ... 300 - bottom

@cochin,
Hổng biết cochin đã đi ngủ chưa, nhưng đây là thói quen của mình, reply tất cả khi mình không có mặt.
Đọc chuyện cochin kể, mình thấy trong đó có niềm hạnh phúc rất dễ thương của cochin với Mẹ.
Me mình cũng gần 80, điệu ơi là điệu...
Thế giới này nếu tất cả Mẹ chúng ta đều điệu và xí xọn, có lẽ chúng ta sẽ trẻ trung và hạnh phúc.
Chúc cochin ngủ ngon.

127689 top -

@evangeline,
Suốt tuần nay em bị đau lưng, em điện thoại hỏi Bác sĩ quen thì được an ủi: "Trở trời, người bình thường còn đau huống hồ gì người có chấn thương cũ, phải nghỉ ngơi..."
Đành sống chung với đau thôi, em không thể nghỉ ngơi chị à.
Chị nhớ chia trái cây cho Khánh Ly với nghen, hihi...
Em chúc chị đầu tuần nhiều niềm vui và chuẩn bị chu đáo tất cả, chú ý sức khoẻ nha chị.

127694 top -

@quangvudam,
Trước tiên chúc mừng bạn, bạn rất xứng đáng thay màu, mình đã tìm thấy niềm vui và sự chia sẻ nhiều ở Quán của bạn.
Cám ơn bài hát bạn tặng Spa nghen.
Chúc ngủ ngon!

127697 top -

Cám ơn chị phuong60 rất nhiều.

127698 top -

@nhantong,
Chúc mừng bạn đã thay da đổi thịt!
Cung hỉ, cung hỉ...
Lên màu nhưng nhớ hổng được lên mặt nghen.
Cách trang trí của DIVA NAIL SPA của gia đình nhantong rất hài hoà và ấm áp. Mình rất thích!
Tiệm mình cũng có nhiều nhạc hoà tấu, nhưng cũng tuỳ theo khách mà mình chọn nhạc, nói chung làm nghề này phải tinh tế từng chút thì mới sống được hen!
nhantong không làm nail là đúng rồi, sẽ không làm khách bị "xịt nước tương".
Chúc ngủ ngon nha!

127705 top -

Mới đi ăn và coi game về, chưa ngủ đâu.

127735 top -

@cochin,
Mèn ơi, đừng thức phia nha, hông tốt cho da mà còn bị ...la! Hihi.

127736 top -

Kệ lâu lâu mới thức chứ bộ. Bình thường ở nhà thì 10h tối là vô phòng nằm coi TV, rồi ngủ luôn.

127739 top -

Ừa, mình cũng cỡ giờ đó, nhưng từ ngày bị VDT rù quến, cứ đóng cửa Tiệm lại ôm cái Laptop lên ngủ chung, mỏi lưng thì dựa vào gối gõ.

127745 top -

Trời đất! Còn ôm laptop đi ngủ, thiệt tình.

127747 top -

Vậy đó, bị vì nhà mình 4 người 4 máy, nên cũng khoẻ, ai cũng có thế giới riêng và tôn trọng lẫn nhau, nên hổng thắc mắc.
Ngủ đi cô nương, phia rùi, chúc ngủ ngon nghen!

127756 top -

Tụi này thì khi đi ngủ thì mọi chuyện bỏ qua 1 bên hết. Coi phim rồi khò.

127760 top -

Ừa, khò đi nghen! Mai gặp.

127763 top -

Chăm sóc da, tóc khi chơi thể thao
Sức khoẻ và Đời sống

Trong tiết trời hanh khô của mùa thu đông, điều làm bạn phiền toái nhất là làn da và mái tóc trở nên khô ráp. Với những người chơi thể thao trong tiết trời này thì điều đó càng tệ hại hơn. Hãy biết chăm sóc da và tóc đúng cách khi chơi thể thao để thể thao thực sự mang lại sức khỏe và vẻ đẹp cho mỗi người.

Khi chơi thể thao, bạn phải vận động mạnh mẽ, các cơ quan trong cơ thể phải hoạt động nhiều hơn, mọi sự trao đổi chất trong cơ thể được tăng cường, do vậy lượng nước bài tiết ra khỏi cơ thể sẽ nhanh hơn. Sự thiếu nước sẽ thể hiện rất rõ trên làn da và mái tóc của bạn. Nhưng bạn đừng lo lắng quá, mà nên chăm sóc da và tóc theo lời khuyên của các chuyên gia.

Trước khi tập
Khi chuẩn bị tập, bạn nên tẩy trang cẩn thận và rửa mặt bằng sữa rửa mặt. Nếu không tẩy trang, mồ hôi sẽ quyện cùng mỹ phẩm thấm vào sâu trong da, kết quả làn da bị mẩn ngứa, sinh mụn nhọt, viêm da. Sau khi tẩy trang, bạn không nên xoa kem dưỡng ẩm bởi kem dưỡng thường chứa nhiều dầu, sẽ bịt kín những lỗ chân lông và sự ứ trệ của các tuyến bã trên da khiến bạn rất dễ bị mụn trứng cá. Nếu sau khi tẩy trang, bạn thấy da khô hơn thì cũng đừng lo lắng, bạn chỉ cần mássage nhẹ da mặt trong 5 phút, cảm giác da khô sẽ tan biến. Khi chơi thể thao, tuyến dầu sẽ tiết ra nhiều dầu làm da bớt khô. Bạn không nên trang điểm khi tập. Nếu bạn không tự tin khi thiếu mỹ phẩm thì chỉ nên dùng chì kẻ lông mày và tô son môi. Nó sẽ giúp khuôn mặt bạn tươi hơn. Hơn nữa, khi trời hanh khô, da rất dễ bị rát đỏ hay trầy xước khi bị tác động. Bạn nên chọn những bộ đồ thể thao bằng chất liệu vải mềm nhẹ, thoáng, thấm mồ hôi để bảo vệ da.

Với tóc, để chuẩn bị cho buổi tập, bạn cần buộc tóc gọn gàng. Bạn nên buộc tóc cao và dùng băng-đô để giữ cho tóc không bị xõa xuống mặt. Đừng buộc tóc quá chặt kẻo gây hại da đầu và gãy tóc trong khi tập những môn thể thao đòi hỏi nhiều vận động như aerobic hay chạy. Cần thoa một chút dưỡng tóc vào chỗ tóc bị buộc.

Trong khi tập
Tập thể thao cũng là một cách để sở hữu một làn da đẹp bởi lượng tuần hoàn máu tăng cao sẽ cung cấp ôxy cho làn da nhiều hơn. Khi chơi thể thao, cả tóc, da mặt và khắp cơ thể bạn đều có rất nhiều mồ hôi. Bạn đừng khó chịu về chuyện này nhé. Bạn có thể tranh thủ lau mồ hôi bằng khăn bông mềm, hoặc sử dụng giấy lụa hoặc giấy ướt cũng tốt. Bạn không nên sờ tay lên da mặt. Tay bẩn mà chạm vào mặt sẽ gây mụn và dị ứng da. Bạn cũng không chải tóc hay buộc tóc lại nhiều lần khi đang chơi vì khi có nhiều mồ hôi, da đầu bị ướt, lỗ chân lông nở to, bạn đụng chạm nhiều, tóc rất dễ rụng.

Sau khi tập
Khi chơi thể thao, lượng tuần hoàn máu tăng kích thích tuyến dầu hoạt động mạnh, nhờ đó mà làn da của bạn trở nên mềm mại hơn. Khi da mềm sự thẩm thấu tốt hơn, do vậy các sản phẩm dưỡng da sẽ được hấp thu tốt hơn lúc bình thường. Sau khi tắm gội làm sạch mồ hôi trên da, đây chính là thời điểm tốt nhất để bạn dùng kem dưỡng da hay mặt nạ dưỡng da. Tuy nhiên, da lúc này trở nên nhạy cảm hơn, do vậy bạn không nên dùng quá nhiều mỹ phẩm cho da, tránh dùng những mỹ phẩm có thể gây kích ứng da.

Nếu bạn chơi thể thao thường xuyên hằng ngày bạn phải gội đầu cho hết mồ hôi, điều đó thật không tốt cho tóc của bạn. Lớp da đầu có thời gian tái tạo lâu hơn gấp 2 lần so với da trên cơ thể, vì thế các chuyên gia da liễu khuyên bạn phải cách hai ngày mới được gội đầu. Nếu bạn gội đầu thường xuyên, da đầu không kịp tái tạo sẽ trở nên mỏng manh hơn, sự bảo vệ chân tóc sẽ kém hơn, tóc sẽ bị rụng, gãy. Để bảo vệ tóc sau chơi thể thao, bạn chỉ nên xả nhanh chân tóc bằng nước ấm (không dùng nước nóng, tóc sẽ giòn) rồi lau khô, không sấy tóc. Bạn chỉ nên dùng dầu gội 1 tuần/2 lần, không dùng hằng ngày, tóc sẽ càng khô hơn.

127776 top -

Chăm sóc da, tóc khi bơi
Khổng Thu Hà

Trong nước bể bơi có chứa thành phần nước khử khuẩn clo và nước muối là hai thành phần khiến tóc bị xơ rối, khô cứng, làn da bị thiếu độ ẩm, trở nên thô ráp.

Những bước chăm sóc tóc dưới đây sẽ giúp bạn hạn chế được tối đa những tác động xấu đối với làn da và mái tóc khi đi bơi trong ngày hè này.

Tóc
Trước khi bơi, nên thoa tinh dầu lên tóc để bảo vệ tóc.
Làm ướt mái tóc bằng nước thường trước khi xuống bể bơi là điều quan trọng bạn cần ghi nhớ. Bởi lẽ nước sẽ ngấm vào tóc hạn chế ít nhất nguy cơ tóc bị khô và tổn hại do hóa chất clo có trong nước bể bơi làm hại.

Tiếp đó bạn cần dùng tinh dầu thoa lên tóc, nên thoa từ chân tóc đến ngọn tóc, lớp tinh dầu bao phủ trên mái tóc này sẽ là "chiếc mũ bảo vệ" cho mái tóc của bạn khỏi tình trạng xơ rối. Các loại tinh dầu có thể lựa chọn như tinh dầu hạnh nhân, dầu ôliu, dầu dừa, dầu vừng…

Trước khi đi bơi, bạn đừng quên mang theo một chiếc mũ bơi, nó giúp bạn hạn chế được tối đa nguy cơ mái tóc bị tổn hại do nước bể bơi gây ra.

Cuối cùng, các chuyên gia về tóc khuyên sau khi đi bơi bạn cần gội sạch tóc với nước thường ngay bằng dầu gội và dầu xả để loại trừ hóa chất clo bám trên mái tóc.

Bạn cũng có thể gội đầu bằng dấm hoặc chanh để cân bằng độ pH cho mái tóc. Cuối cùng hãy thoa dầu xả lên tóc để khoảng 15 - 20 và gội sạch lại với nước thường.

Lưu ý: Để bảo vệ tối đa cho mái tóc khỏi sự "tấn công" của nước bể bơi cũng như các loại hóa chất có trong nước, bạn hãy cố gắng bằng nhiều cách không để tóc tiếp xúc với nước bể bơi. Nếu tóc bạn quá dài, hãy vấn tóc lên trước khi đội mũ bơi.

Da
Làn da rất nhạy cảm, khi tiếp xúc với clo trong nước bể bơi nhiều có thể làm da bị khô và ráp.

Trước hết khi đi bơi, bạn đừng quên thoa kem chống nắng nếu đó là bể bơi ngoài trời. Khi thoa kem, bạn cần lưu ý đến vùng tai, cổ, chân và những vùng nhạy cảm khác trên cơ thể. Kem chống nắng sẽ giúp làn da bạn không bị đen sạm và loại trừ nguy cơ ung thư da.

Khi chọn mua kem chống nắng, bạn cần lưu ý đến chỉ số SPF trên 30 và loại không thấm nước khi đi bể bơi.

Không nên đi bể bơi ngoài trời vào khoảng thời gian từ 10g sáng đến 15g vì lúc này tia cực tím từ mặt trời hoạt động mạnh mẽ nhất, gây hại cho làn da.

Ngoài ra trước khi đi bể bơi, bạn cần uống đủ lượng nước cơ thể cần để không bị khử nước trong quá trình bơi, vì điều này có ảnh hưởng trực tiếp đến vẻ đẹp của làn da. Cơ thể được cung cấp đủ lượng nước thì làn da sẽ căng mịn, láng bóng. Ngược lại thiếu nước làn da sẽ bị lão hóa, hình thành nhiều nếp nhăn và mất đi vẻ tươi sáng.

Sau khi bơi xong, cũng giống như mái tóc, bạn cần tắm lại với sữa tắm và nước thường để loại bỏ clo bám trên da. Cuối cùng có thể thoa một vài giọt dầu dưỡng hoặc kem dưỡng để tăng cường độ ẩm cho làn da.

127790 top -
SPA
1 ... 54, 55, 56, 57, 58, 59, 60 ... 300

. Radio SPA MƯA
. Radio SPA MƠ

. Hương tóc
. Mưa và Xưa
. SPA của Phượng
. Sức khoẻ là Vàng
. Kỷ Niệm Một Năm
. Tôi Đi Học

CHĂM SÓC DA