.
SPA
1 ... 40, 41, 42, 43, 44, 45, 46 ... 300 - bottom

Nhạc của chị đây

121124 top -
Chủ Spa ơi, làm ơn tư vấn cho tôi chút.

Tôi ở xứ lạnh, da tay, da mặt hơi bị khô. Vậy làm thế nào để một người đàn ông xứ lạnh có làn da... mịn?

Cảm ơn chị chủ tiệm.

121195 top -

Anh butchi ơi,
Chị chủ tiệm giờ này chắc đi ngủ rồi, mai chị sẽ trả lời cho anh nha.

121198 top -

@evangeline,
Em cám ơn chị đã tiếp bạn butchi trong khi em đang "mơ một giấc mơ..." chị nhé!
Chúc chị một ngày mới nhiều niềm vui và sức khoẻ.

121322 top -

Chào bạn butchi!
Mình rất vui được bạn ghé thăm Spa và xin tư vấn.
Bạn rất dũng cảm khi chẳng ngại ngần tự giới thiệu mình là người đàn ông nhưng muốn có làn da... mịn.
Có lẽ bạn sẽ nhận được rất nhiều lời cám ơn của các bạn khác có cùng nhu cầu được tư vấn như bạn.
Mình xin được chia sẻ với bạn như sau:

CHĂM SÓC DA MÙA LẠNH

Thời tiết lạnh, da của bạn sẽ khô vì bị mất nước.

Da khô thường gây ngứa, khi gãi sẽ xuất hiện những vệt trắng giống như vảy cá.

Da khô không ảnh hưởng đến sức khoẻ, chỉ làm nét thẫm mỹ trên da không được đẹp mà thôi.

Đối với da mặt, bạn hạn chế rửa bằng nước nóng, chỉ rửa bằng nước hơi ấm, rửa mặt xong dùng các ngón tay vỗ nhè nhẹ trên da mặt cho đến khi đủ khô, sau đó bạn hãy thoa kem giữ ẩm da để mang lại cho da mặt độ ẩm cần thiết.

Đối với da tay và chân, những bạn có làn da mỏng, thời tiết lạnh quá dễ làm khô và nứt da. Do vậy, bạn phải chú ý hạn chế tắm bằng nước nóng, chỉ dùng nước đủ ấm, nên dùng sửa tắm thay cho savon vì trong sửa tắm có chất giữ độ ẩm cho da. Bạn hãy dùng khăn mềm thay cho khăn tắm để da được mềm mại hơn.

Mỗi tối, bạn có thể ngâm tay chân vào nước ấm có pha chút muối. Sau đó rửa sạch, lau khô , thoa lotion làm mềm da, cuối cùng bạn dùng bao tay và vớ chân. Độ ẩm của lotion sẽ tăng tác dụng làm mềm da khi bạn có mang bao tay và vớ chân.

Bạn chú ý giữ ấm toàn thân trong mùa lạnh và uống nhiều nước. Cơ thể ấm áp, da sẽ không bị thiếu nước.

Chúc bạn và gia đình dồi dào sức khoẻ, bình an và hạnh phúc, bạn nhé!

121335 top -

Cảm ơn chị chủ tiệm Spa đã dành thời gian để trả lời rất chi tiết cho câu hỏi "chăm sóc da đàn ông" của tôi.

Tôi sẽ ráng thực hành theo lời tư vấn của chị.

Một chủ tiệm vừa hiểu biết nghiệp vụ chuyên môn, vừa tận tâm (cả với khách hàng online) như chị, chắc chắn sẽ ăn nên làm ra.

Chúc tiệm Spa của chị có thêm nhiều khách hàng mới nhé.

121415 top -

@butchi,
Cám ơn bạn đã ghé Spa và đã đọc, mình chỉ làm được những việc nho nhỏ như vậy thôi.
Chúc bạn khoẻ nhé!

121425 top -

MỤN TRỨNG CÁ

Mụn trứng cá còn gọi là mụn dậy thì.

Ở lỗ chân lông xuất hiện mụn nhỏ màu đỏ, đa số ở mặt, thỉnh thoảng ngực và lưng cũng xuất hiện.

Khi đến tuổi dậy thì, các bạn thường quan tâm đến da mặt xem có được sạch sẽ, mềm mại tươi mát hay không? Đây cũng là hiện tượng phổ biến. Thế nhưng cũng chính trong thời kỳ này, mụn trứng cá đem đến cho các bạn nhiều điều lo lắng.

Tại sao trong tuổi dậy thì thường nổi mụn trứng cá?

Điều này có quan hệ rất nhiều đến hormon giới tính. Tuổi dậy thì hormon giới tính tiết ra nhiều nhất. Các tuyến nhờn ở da bị hormon kích thích nên bắt đầu làm việc, chất nhờn được tiết ra nhiều hơn, tích tụ lại ở các lỗ chân lông làm thành trứng cá.

Thế nhưng, trứng cá hình thành như vậy không có màu đỏ và cũng không ảnh hưởng gì. Đến lúc vi khuẩn chui vào, làm mủ thì mới rắc rối.

Sau khi vi khuẩn xâm nhập, lỗ chân lông xuất hiện mụn đỏ nhỏ như hạt gạo, chứa đầy mủ. Loại mụn mủ màu đỏ này mới gây nhiều phiền não. Nếu mụn có mất đi cũng để lại một vài vết sẹo lõm nhỏ, hay vài vết nám màu nâu nhạt, làm ảnh hưởng đến vẻ đẹp của da mặt. May mắn là mụn đó chỉ tạm thời và từ từ sẽ hết. Có người chỉ sau một thời gian ngắn, nhưng cũng có người sau 30 tuổi mới đỡ mụn.

Mụn trứng cá dễ phát sinh ở người da nhờn vì chất nhờn tiết nhiều. Có nhiều nguyên nhân ví dụ để tóc che phủ trước trán, chất nhờn tiết trên trán cũng dễ nổi mụn.
Môi trường làm việc nhiều bụi bặm, che phủ lỗ chân lông, chất nhờn tụ lại cũng gây mụn. Dùng mỹ phẩm trong thời gian dài, lỗ chân lông bịt kín, bộ máy tiêu hoá làm việc không tốt, ảnh hưởng của thực phẩm, tác dụng phụ của thuốc, yếu tố tinh thần cũng gây ra mụn trứng cá.
Có thể dùng máy hút mụn đặc biệt để hút sạch phần bên trong của mụn. Để ngăn ngừa sự gây mủ, có thể dùng kháng sinh. Không nên tùy tiện dùng tay nặn hay chọc vỡ mụn vì sẽ gây nhiễm trùng.

Muốn phòng ngừa mụn trứng cá, nên giảm tối đa những thực phẩm cay, có dầu mỡ, đường, không uống rượu, sinh hoạt điều độ, có qui luật, ngủ đầy đủ, ngăn ngừa táo bón, dùng nước ấm rửa mặt để làm sạch chất nhờn, giữ mặt luôn sạch sẽ, dùng mỹ phẩm thích hợp và không lạm dụng trang điểm dày quá.

(Sưu tầm)

121462 top -

VITAMIN VÀ MÁI TÓC

Mái tóc đẹp là niềm tự hào của mọi người phụ nữ.

Mái tóc cũng là một trong những yếu tố quyết định dáng vẻ, giúp ta có thể nhận ra bạn bè, người thân.

Mái tóc đẹp làm ta trở nên duyên dáng hơn, giúp chúng ta dễ dàng thành công trong nghề nghiệp.

Cũng như các bộ phận khác của cơ thể, mái tóc rất cần được nuôi dưỡng và chăm sóc tốt. Ngoài yếu tố di truyền là vấn đề cơ bản để quyết định màu sắc, độ dày mỏng, số lượng sợi tóc, độ bền chắc, thì nguồn dinh dưỡng cho tóc được cung cấp qua các thức ăn hàng ngày cũng là yếu tố quan trọng, góp phần giúp ta có một mái tóc óng ả và khoẻ mạnh.

Để giữ gìn và luôn có một mái tóc khoẻ đẹp, cần phải bảo đảm nguồn dinh dưỡng cho tóc luôn dồi dào và phong phú.

Dinh dưỡng rất cần thiết cho mái tóc.
Các chất dinh dưỡng cần thiết cho tóc cũng là những thức ăn hàng ngày chúng ta đưa vào cơ thể.
Nó bao gồm các nhóm thức ăn chính như: Sữa và các sản phẩm từ sữa, thịt cá, các loại đậu và hạt, các loại rau củ và trái cây.
Các thành phần thức ăn này sẽ giúp cơ thể tạo ra calorie và protein, tạo khả năng cân bằng trong việc sản xuất năng lượng từ thức ăn, cung cấp năng lượng cho các phản ứng hoá học khác bên trong cơ thể.
Do đó, nếu chúng ta có chế độ ăn hàng ngày không đầy đủ hoặc thiếu năng lượng trong thời gian dài thì có thể bị rụng tóc.

* Nhóm các vitamin B: có tầm quan trọng trong việc giữ cho tóc và da đầu luôn được khoẻ, vitamin B có trong hạt ngũ cốc, bánh mì, rau lá xanh, các loại đậu, đậu nành, men mộng lúa mì, thịt bò... thiếu vitamin B sẽ dẫn đến thiếu máu, gây ra các vấn đề về thần kinh, viêm da đầu, làm tóc bạc sớm và rụng tóc.

* Nhóm vitamin C: có trong các loại trái cây, rau lá xanh...

* Ngoài ra, các nhóm vitamin A: (có trong rau quả màu vàng như cà rốt...), vitamin D (có trong dầu gan cá, trứng sữa...), vitamin E (có trong gan, thịt, mầm lúa mạch...), vitamin K (có trong sữa, gan, rau lá xanh...), cũng góp phần đem lại mái tóc khoẻ.

Bên cạnh các tác dụng tốt kể trên, nếu lạm dụng vitamin cũng có thể gây hại cho tóc và cơ thể.

Theo lời khuyên của các chuyên gia dinh dưỡng thì những người đang trong thời kỳ ăn kiêng để giảm cân, người hút thuốc lá nhiều, người ăn ít rau, bị bịnh mãn tính, trầm cảm... thì mới cần bổ sung dinh dưỡng.

Hy vọng những kiến thức nói trên sẽ giúp các bạn có một chế độ ăn tốt, bảo đảm các loại thực phẩm cần thiết cho cơ thể, giúp cho làn da và mái tóc luôn được óng mượt và khoẻ đẹp.

(Sưu tầm)

121547 top -
Xin chào chị chủ SPA, lâu ngày không ghe qua, giờ vào thấy cái gì cũng đẹp. Đẹp nhất là chị chủ SPA đó... Hihi

Chị ơi, cho em hỏi, lần trước cochin cạo đầu em, sao lâu rồi mà tóc em không mọc ra.

Chị giúp em nha!

Cám ơn chị

121687 top -

@nhantong,
Vì mình biết sau khi cạo đầu thế nào bạn cũng hỏi về việc mọc tóc, nên hôm nay mình đã posts bài: Vitamin và mái tóc ở trên đó.
Bạn hãy từ từ xem nhé.
Chúc bạn một ngày mới nhiều niềm vui.

121698 top -
Trời, tưởng chị ngũ rồi chứ... Hihi, không ngờ! Cám ơn chị nha.

Chúc chị ngũ ngon!

121701 top -

@nhantong,
Mình có cài alarm trong Spa, nên có khách vào khi mình còn thức là biết liền hà!

121705 top -
Đầu tư nhiều quá ha... Hihi, giờ mới biết.

Tính đi chân nhện, may quá

Hihi

121709 top -

Sau khi cạo đầu cho nhantong, hình như cochin có bôi mỡ trăn lên đó á.

121755 top -
SPA
1 ... 40, 41, 42, 43, 44, 45, 46 ... 300

. Radio SPA MƯA
. Radio SPA MƠ

. Hương tóc
. Mưa và Xưa
. SPA của Phượng
. Sức khoẻ là Vàng
. Kỷ Niệm Một Năm
. Tôi Đi Học

CHĂM SÓC DA