.
Đuông Chà Là.
1, 2 - bottom
Đuông chà là là món ăn đặc sản, hình như ở Bến Tre có nhiều bởi vì có bà con ở đó lên nhà em chơi có mang lên cho, nhưng mỗi lần chỉ có 5,7 con thôi (hàng hiếm mà) mỗi một ngọn chà là chỉ có 1 con thôi.

Chế biến theo kiểu ngâm nước mắm ớt như chị miah thì em chưa thử ( mà nhìn cũng thấy sợ sợ).

Còn nhà em thì bỏ lên bếp than nướng sơ sơ hoặc bỏ vào chảo dầu chiên sơ sơ lên rồi thưởng thức, có vị bùi bùi béo béo rất tuyệt ( chế biến cách này ăn đỡ sợ hơn)

117318 top -

Cái cảnh hiu quạnh của anh smngu123 này, giờ hổng bít bắt đền ai đây ta? Hehe.

Hổng biết là do cái tội tò mò hay là do người đưa ra món ăn này đây? Hehe.

117320 top -
Hồi em còn nhỏ ở dưới quê Miền Tây nhiều lắm chứ không hiếm như mấy anh chị kể. Ba em và ông dượn thứ sáu đi bắt mang về nhiều lắm, mẹ em và cô sáu lấy chiên bột, xong gói với lá cách, chấm nước mắm tỏi ớt chanh đường.
Nhưng thật đáng bưồn, em ăn có 1 miếng hà, mà tối ói quá trời rồi bệnh cả tuần. Chắc không hợp với món đó. Giờ nhìn thấy đúng là còn nỗi da vịt.
Nhưng quả thật những người còn lại trong nhà ai ăn cũng khen ngon.

549348 top -

Nhìn thôi là cochin muốn chít rồi, Lolem còn dám ăn, phục luôn!

549392 top -
Hồi đó dưới quê khoảng năm 8 mươi mấy đói lắm chị, cho nên nghe mùi bánh bột chiên em thèm lắm, nhịn hong nổi lưôn đó. Làm liều lãnh hậu quả, giờ em cũng sợ bằng chị lưôn hihih.
Em đọc mục ẩm thực thấy những món chị làm em nhớ lời xã em nói " anh cũng là một trong những người đàn ông có phước mỗi khi về dc em lo lắng cơm nước ". Nhưng em thấy chồng chị có phước hơn hihihi, đàn ông yêu bằng cái bao tử mà chị cho anh ấy cảm nhận tình yêu mưôn màu mưôn vị đó, em có học chị vài món, quả là ngon thật :)

549671 top -
Đuông Chà Là.
1, 2

PayPal về email:
[email protected]

Chi phiếu gửi về:
Hoanh Ton
6879 Amherst St.
San Diego, CA 92115

Việt Nam chuyển tới:
Phạm Thị Tuyết Phượng
Số tài khoản: 4973099
ACB Châu Văn Liêm, TPHCM

Ý kiến về Quỹ VietDitru

*Thông tin LSQ: Bộ phận Thị thực Định cư giới hạn giờ mở cửa buổi chiều trong tháng 12/2017.

Từ nay đến hết tháng 12, Bộ phận Thị thực Định cư sẽ chỉ mở cửa làm việc buổi chiều các ngày 12, 18, 19, 21, 26 và 28. Các đương đơn đã phỏng vấn và nhận được giấy xanh Lãnh Sự Quán yêu cầu bổ túc hồ sơ có thể đến nộp giấy tờ từ 1:00 đến 2:00 giờ chiều các ngày nêu trên. Chúng tôi thành thật xin lỗi về sự bất tiện này. Bộ phận Thị thực Định cư sẽ trở lại lịch làm việc buổi chiều như thường lệ vào tháng Một, từ 1:00 đến 2:00 giờ chiều các ngày làm việc trong tuần, không kể thứ Tư và ngày lễ, trừ khi chúng tôi có thông báo khác.

Image
Image
Image