.
Học lấy bằng nail - Houston Texas
1, 2, 3, 4, 5, 6 - bottom
Kính CHÚC Thư viện Việt di trú Mùa Giáng Sinh Vui Vẻ Nhu Y !
Kính xin Việt Di Trú giúp đỡ tôi tìm nơi học lấy bằng nail ỡ tiểu bang TEXAS tôi mới qua được một tháng nơi ở khu vực là 45 SOUTH
CHÂN THÀNH CÁM ƠN

532724 top -

Hello chị anhtuyet,

Chị ở city nào của TX? Có cách này, chị chỉ cần mở cái phone book hay google search để tìm tiệm nails trong khu vực chị sinh sống. Có thể trên 90% tiệm nail đó là của người Việt. Chị chỉ cần hỏi họ trường nail của người Việt ở đâu trong khu vực của chị. Người ta sẽ vui vẻ chỉ cho chị. Nếu chị vẫn không tìm được, chị trở lại đây, DL sẽ chỉ cho chị cách khác. Chúc chị may mắn.

532758 top -

@AnhTuyet,

Ở ngay khu South 45, có siêu thị HongKong 5 mới mở, nếu cần việc làm tạm thời bạn có thể vào đó xin việc, tại đây họ đang cần tuyển rất nhiều nhân viên, cách nhà bạn không xa đâu vì cũng nằm trên đường south 45 và bạn cũng có thể đến đó lấy báo thương mại sẽ có nhiều trường Nail đăng quảng cáo trên báo đó.

Các trường dạy Nail phần nhiều nằm trên đường Bellaire Blvd khu tập trung nhiều người việt, vào ghi danh họ sẽ giúp đở xin tiền học phí chính phủ nếu bạn đủ điều kiện. Vài địa chỉ các trường Nail sau đây, bạn gọi phone đến đó tham khảo chọn trường thích hợp nhé:

Bellaire Beauty College:
1210 bellaire blvd - houston tx 77072 - phone 281-933-1814

Truong Tham My - Truong day tham my:
710 bellaire blvd houston tx 77036 - phone 713-988-5588

Cosmasculture - 4t Nails & Spa:
11131 N. ELDRIGE PKWY, STE 500, HOUSTON - Phone: 832-212-7758

Enstyle Beauty Academy
13614 BELLAIRE BLVD, STE D6, HOUSTON - Phone: 832-230-5213, 281-467-7216

Hay bạn vào đây xem danh sách các cơ sở thương mại sẽ có các trường dạy Nail:

http://www.vnmetro.com/vdefault.asp?WCI ... %20COLLEGE

Chúc Bạn nhiều may mắn sớm ổn định cuộc sống mới.

532879 top -

Hello anh tipha,

Thông tin về trường nails của anh rất chính xác. DL đoán anh đang sinh sống tại Houston, TX. Merry Christmas.

532900 top -

DuaLeo đón đúng rồi, ở gần Houston cách khoảng 25 miles.

532918 top -
Mến chào em
Tên chị là ÁNH TUYẾT TUỔI 47
Mến Chúc em MÙA GIÁNG SINH VÀ TẾT TÂY 2014 MỌI MẶT TỐT LÀNH VẠN SỰ NHƯ Ý EM NHÉ !
Cám on em đã giúp chị xin em cho chị hỏi nhé hiện giờ thẻ xanh chị chưa về, chị có cần đợi khi có thẻ xanh về mới học được phải không em? hay vẩn đươc học trước được khi thè xanh về và học cả bằng lái xe chị không biết tiếng Anh mới bắt đấu học
Mong em giúp đở dùm chị
Vì mới qua chị thấy rối tung mọi mặt hỏi ông xã thì Anh cũng không biết Ong xã chị qua năm 1975 nay cao tuổi nên chuyện học của chị Anh không rành lắm vì chị sợ hoc trễ lở sức khoẻ Anh khong tốt chị sẻ gặp khó khăn nhà có chị và Anh thôi làm sao giúp được khi lở xãy ra chuyện với lại chị cũng 47 tuổi học cũng chậm tiếp thu nên muốn tranh thủ học mong em thông cảm chia sẻ khi em co thoi gian rảnh em nhé chị 47 tuổi tiêm nail có nhận nữa không em?lúc ỡ quê nhà chị có học vàlàm nghề nail rồi dó em !cám ơn em trước nhé!
THÂN MẾN CHÀO EM

533002 top -
chị 47 tuổi tiêm nail có nhận nữa không em
Để biết hay không thì tốt nhất nên liên lạc với họ để dò hỏi và tiến hành. admin thấy nhiều người làm nail phần đông tuổi 30-40 nhưng cũng có người trên 50.

Theo admin:
1. Việc đầu tiên là làm quen với người Việt làm nail và hỏi thăm tin tức. Tiến hành ngay, đâu cần phải chờ thẻ xanh.

2. Học Anh văn. Càng cố gắng, càng nhiều giờ càng tốt.

3. Ghi số điện thoại ra đây để may có ai gọi, mách nước.

Mong em giúp đở dùm chị
Đâu ai giúp được gì hơn là cung cấp thông tin. Tự mình phải dấn thân. Nghề gì cũng khó khăn. Phải có chí, chịu khó thì sẽ vượt qua.

533003 top -
@tipha, @phuong5960
Hỏi thăm người trong gia đình có quen ai làm nail giới thiệu cho @anhtuyet để nói chuyện điện thoại.

533005 top -
Mến chào bạn !
Mình tên là ÁNH TUYẾT đã 47 tuồi nếu bạn còn nhỏ tuổi thì mình xin lổi nhé!
Mình mến Chúc bạn MÙA GIÁNG SINH VÀ TẾT TÂY 2014 MỌI MẶT MAY MẮN SỨC KHOẼ DỒI DÀO VẠN SỰ TỐT LÀNH NHƯ Ý NHÉ !
Mình rất cám ơn những trang địa chỉ bạn gữi cho mình mình sẽ ghi vào sổ tay đễ liên lạc
Cám ơn lời Chúc cũa bạn mình sẽ cố gắng đễ hòa nhập cuôc sống mơi ! thú thât mình cũng như bao bạn mới qua khác không thấy ổn vì lúc bên Việt Nam mính không học tiếng Anh trước nên mình không tư tin lắm !lời Chúc cũa bạn đã làm mình vui mình sẽ tự tin hơn !
Mọt lần nữa Cam on bạn và mong CHÚC BẠN THẠT NHIỀU ĐIỀU MAY MẮN THẬT TỐT đễ bạn luôn giúp đõ cho nhũng người mói qua như mình bạn nhé !
THÂN MẾN CHÀO BẠN

533010 top -
Mình tên là ÁNH TUYẾT đã 47 tuồi nếu bạn còn nhỏ tuổi thì mình xin lổi nhé!
Khi post trên diễn đàn hay mạng xã hội thường không ai biết tuổi ai. Tốt nhất là xưng nick của mình và gọi nick của người đối thoại. Tránh gọi người đối diện chưa quen bằng đại danh từ như cháu, em hay chú, bác. Nên dùng anh, chị hay bạn.

533011 top -
Men chao Admin !
Mến Chúc Admin MÙA GIÁNG SINH VÀ TẾT TÂY 2014 THAT NHIEU SUC KHOE THÂT NHIỀU NIỀM VUI NHÉ !
Chị thấy em hồi còn bên Viêt Nam với tấm hình Admin chup chỉ dẩn sơ đồ vào LÃNH SỰ QUÁN nhưng chị không đăng ký vào Viêt di trú được vì không biết cách vào bất chợt được gặp hôp mail cũa Cochin chị liên lạc Cochin giúp đõ
Chi chưa có số điên thoại để chi di đang kí nhé Ong xã có mà chị thấy ngại
Cám on Admin đã chỉ dùm cách dó
Ong xã chị nói chưa co thẽ xanh sợ chưa hợp pháp lỡ tiệm bị kiễm tra chị sẽ bị trục xuất vế Việt Nam nghe ớn ớn !
Nhân dip găp Admin Chi Tuyet cam on nhièu lúc còn ỡ Việt Nam Nhò đọc đươc những trang mà Admin tư vấn cho mọi người trên trang VIET DI TRU chi Tuyet lam theo từng bước va đã THANH CÔNG từ khám sức khoẽ,sắp xếp hồ sơ đi phỏng vấn chi lam theo đều tốt rất ngăn nắp vùa ý các NHÂN VIÊN LÃNH SỤ nhờ Admin mà chị không bỡ ngõ tư tin lúc ĐẬU phỏng vấn chị rất mừng trong lòng luôn mang ơn trang wed VIET DI TRU và Admin
Hôm nay Chị vẫn còn nhờ VIET DI TRU nũa không biết nói sao hơn là chị sẽ cố gắng thât tốt để không phụ lòng mà các Anh Chị Em VIET DI TRU bỏ công giúp đõ !
Chi Tuyết Chào Admin

533013 top -
Đã nhắn là nếu không quen biết (tên tuổi) thì chỉ nên xưng nick của mình và gọi nick người đối diện. Vậy mà cứ chị chị, em em. :)

admin chưa bao giờ biết @anhtuyet.

533016 top -
Men chao Admin
Tuyet it sinh hoạt trên mạng nên không rành cách xưng hô
cám ơn Admin chỉ dùm
Mến chào Admin
anhtuyet

533017 top -
Admin dung giân
luc Admin gui Tuyết dang viết thu chưa biết, gui thư xong mới nhận đươc cách chỉ dẩn xưng hô cuả Admin chứ không có cố tình lám tráí nội qui đâu !
Mong thông cãm
anh tuyết

533019 top -

DuaLeo cười bể bụng về cách 2 người nói chuyện với nhau...hehe...vì đơn giản DL biết cả 2, trong khi đó 2 người không ai biết ai. Một người trẻ xưng chị với một người già...-:))

533021 top -
Học lấy bằng nail - Houston Texas
1, 2, 3, 4, 5, 6

Nông dân tôi ở Mỹ
  Nông dân
  Obamacare - Sơ lược
  Obamacare - Chọn lựa
  Ngoại ngữ gâu gâu
  World Education Service

quangtrung
  Giấc mơ của hắn
  Tiếng Anh của hắn