.
Bài 4: Bảo trì máy vi tính - Thêm chương trình
1, 2, 3 - bottom

Bạn down về mà bạn không có install nó lên thì sẽ không có trong control panel.

Chương trình nào bạn không thích thì có thể remove nó đi chứ không có sao cả.

86774 top -
Có lẽ dudi download nhưng chưa cài đặt. Nếu không muốn tiếp tục nữa thì chỉ phải xóa file vừa mới download thôi.

86775 top -
thầy ơi cho em hỏi, em vừa tải phần mềm SuperAntispyware và đang cho chạy diệt virrus, hiện tại nó báo đã diệt 563 con...và còn đang diệt nữa, cho em hỏi có phải nó đã diệt virus trên coputer của em k hay là con số virus đó chỉ là ảo để quảng bá, em k biết về máy tính lắm nhưng vì máy em k có chương trình nào diệt và hiện máy đang bị chậm lăm..em sợ k biết mình đang diệt hay đang dẫn virus vô máy minh..em sory vì em k biết về máy tính lắm xin tư vấn dùm để em yên tâm diệt và sử dụng tiếp chương trình nay..em cám ơn

201112 top -
Vậy là tuyệt vời rồi đó chị, máy chị đang có nguyên 1 ổ virus. Sau khi chương trình chạy xong chị restart lại máy.

Tuyệt đối: không mở file từ mail lạ gởi trong yahoo, không mở các trang web tầm bậy (thường cái này con nít hay tò mò), không down các chương trình từ link lạ ( thường kèm virus ).

201120 top -
anh ơi sau khi diệt xong em click next và tiến hành remove, sau khi nó remove xong nó kêu em phải reboot nơ, em k biết nên chọn yé hay no nữa, và reboot nghĩa là gì thê..vui lòng chỉ giúp em, thanks

201124 top -
Thường thì mọi người chọn yes = Reboot = restart = khởi động lại máy. Người làm biếng thì chọn no. Tuy nhiên chị cần phải tập thói quen là diệt virus xong nên khởi động lại máy tính.

Tại sao: Lúc đó virus mới thật sự remove khỏi máy tính và sẽ làm việc đúng cấu hình của nó = nhanh hơn lúc chị chưa "luộc".

Ps: một chút hiểu biết.

201126 top -
cám ơn em nhiều, lúc nãy chị k biết nên chọn no nhưng sau đó nó hiện lên màn hình bắt mình phải restar máy nên chị chọn ok và sau đó chị click Star và chọn restar máy tính như vậy thì có remove được all các virus vừa diệt k em...lần sau chị sẽ chọn reboot vì k biết nên k dám chon...

Và sau khi chị restar máy rồi thì sofware norton internet security đã hết hạn của chị nó vẫn hiện lận warning chị đang bị con virus....như vậy máy chị còn virus hay là nó đang muốn dụ chị mua của nó vậy em...vì nó kêu chị renew hoài a...hay là chị có nên remove phần mềm này đi không...thanks

201136 top -
Remove nó để khỏi chiếm bộ nhớ, xài không được mà tốn thời gian khởi động. Chị có phần mềm bảo vệ và diệt mới down về rồi mà.

201137 top -
em dễ thương quá đã chỉ dẫn chị tận tình, thú thật chị k dám làm gì máy tính vì k biết, và chị ít tin các trang web chỉ dẫn lắm vì sợ họ gài mình virus...nhưng riêng trang vietditru chị hoàn toàn tin tưởng và ngày nào cũng vào đọc để học hỏi thêm về computer....cám ơn trang web hữu ít này và các admind

chị hỏi thêm câu này nhe..chị vừa khởi động chạy Superantispyware để diệt lại và nó vẫn còn đang diệt virus nữa em a chưa hết ddang diệt 20 con nữa..vậy mình phải diệt đi lại nhiều lần đến khi nào số o mới thôi hả em hay mình chỉ chạy 1 lần thôi
Hôm qua chị download BKAV về máy nhưng diệt k có con nào cả, hôm nay chị dùng chương trình mới này diệt thì trong report BKAV mà cũng có virus nửa? thật tình chị k hiểu luôn đó....

201143 top -
Thật ra cách tốt nhất để diệt virus là khởi động hệ điều hành từ 1 đĩa CD sau đó dùng chương trình diệt virus trong đĩa or CD diệt là tốt nhất. Tuy nhiên đến thời điểm hiện nay chỉ cần dùng chương trình mạnh diệt là OK.

Tuy nhiên chương trình chỉ thật sự mạnh khi..... đã đóng tiền mua bản quyền, còn các chương trình xài "ké" thì cũng chỉ diệt 80% trừ người rành về vi tính. Chương trình chị đang xài down từ VDT là chương trình mạnh, chịu khó thỉnh thoảng chạy để diệt virus.

Em cũng down tá lả và máy cũng bị virus lung tung ehhe. Tuy nhiên virus hiền thì cũng không đáng ngại, chỉ làm máy chạy chậm hơn gây khó chịu mà thôi.

201155 top -
hehe cám ơn em nhiều lắm, dẫu sao chị cũng diệt được bớt rôi..cám ơn em và VDT rất nhiêu...khuya rồi chị đi ngủ nhe

201162 top -
em ơi cho chị hỏi thăm, mỗi ngày chị mở máy lên chị quét virus 1 lần hoặc 2 lần và sau đó chị yes để reboot máy và máy restar và mở lên lại bình thường nhưng sau đó chị turn off máy nó lại restar hoài k off máy được em chỉ giúp chị xem làm cách nào để shut down máy mà nó k restar nữa, thanks

203030 top -
Chị vào menu start ===> shotdown ====> chọn "shut down" thay vì hiện giờ là" restart".

203043 top -
chị vô star và chọn turn of compputer va tiếp theo nó hiện cửa sổ và chị chọn tiếp turn off nhưng nó vẫn star em ơi..bây giờ k biết làm sao nưa...giúp chị với

203045 top -
Sao kì vậy, chắc phải nhờ chuyên gia anh Nit97 or anh HuyHoang42.....

Thật ra chị không cần ngày nào cũng diệt đâu, khi máy bị nhiễm virus tự động chương trình sẽ thông báo cho chị biết.

203046 top -
Bài 4: Bảo trì máy vi tính - Thêm chương trình
1, 2, 3

PayPal về email:
thuquy.vietditru@gmail.com

Chi phiếu gửi về:
Trang Phan
20 Harriet Ave
San Jose, CA 95127

Việt Nam chuyển tới:
Phạm Thị Tuyết Phượng
Số tài khoản: 4973099