.
Du học Canada
Lưu ý: Để vấn đề tư vấn di trú có hữu hiệu hồ sơ này chỉ để dùng hỏi và đáp câu hỏi di trú mà thôi. Tâm sự thì vào đây nha: viewtopic.php?f=19&t=13188. Vậy hén.

Hiện tại mình đang chuyển sang làm hồ sơ qua Canada.
Mong được Các anh chị, các bác trong gia đình vietditru giúp đỡ a.
Em nhờ 1 người chị làm thủ tục nên không biết cần phải như thế không?
Trước khi mình nộp đơn Canada thì mình phải làm 1 bài test online của ILAC
Em mới nhan duoc email cua truong ILAC báo ve viec xin Letter of Acceptance (LoA) cua em. Theo ket qua bai test tieng Anh online cua em o ILAC thi em se hoc mot khoa tieng Anh o ILAC khoang tu 12-16 tuan, sau do chuyen tiep sang hoc chuong trinh Master of Administrative Science (MAS) o Fairleigh Dickinson University (FDU) de lay bang Thac si. Vi transcript cua em thieu mot chut de vao hoc thang chuong trinh MBA o Canada nen em phai dang ky hoc MAS. Link cua truong FDU:

http://view2.fdu.edu/vancouver-campus/a ... grams/mas/

Sẽ xin 2 Letter of Acceptances (LoAs) o ILAC va FDU cho em luon. Dieu kien khi xin LoA o FDU la em bo sung hai chung tu sau:

1. Recommendation Letters ( anh chị nào cho mình xin 2 cái này để tham khảo được không a?
2. Statement of Purpose

Theo chinh sach cua ILAC thi truoc khi cap LoA o ILAC thi em phai deposit $2,500 CAD cho truong, so tien dat coc hoc phi nay ILAC se tru vao hoc phi khi em sang Canada hoc va nguoc lai thi ho cung se refund cho em khi khong duoc cap visa.Điều này có đúng khổng
- Ai có kinh nghiệm làm thủ tục trình tự du học CANADA thì giúp em với!
Em xin chân thành cám ơn!

577304 top -

Đề nghị đọc NỘI QUY.

Dùng chức năng "Bài của bạn" để tìm post đầu tiên và duy nhất của bạn đã mở trong các mục di trú. Để tiện theo dõi tiến trình di trú cá nhân, thành viên chi có một hồ sơ trong các diện di trú để hỏi tất cả câu hỏi liên quan đến di trú của mình.

Bài này sẽ được xóa.

577305 top -

Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image