BAO SỨC KHOẺ MÀU NÂU xem chi tiết

.
Hồ Sơ Guitarbuon - Bảo lãnh người thân còn lại qua Canada
Lưu ý: Để vấn đề tư vấn di trú có hữu hiệu hồ sơ này chỉ để dùng hỏi và đáp câu hỏi di trú mà thôi. Tâm sự thì vào đây nha: viewtopic.php?f=19&t=13188. Vậy hén.

Lời đầu tiên xin chào anh Hùng Việt và ACE trong diễn đàn.
Em có một ít thắc mắc không rõ về luật định cư Canada nên mong anh Hùng Việt và ACE trong diễn đàn hướng dẫn dùm.
Gia đình em được chị gái bảo lãnh định cư Canada và hiện tại đang ở Calgary, Alberta đã được 1 năm. Em may mắn được đi theo ba me vì thời điểm chị em nộp hồ sơ bảo lãnh thì em chỉ mới 21. Nhưng người anh của em vào thời điểm đó đã 23 nên không được đi cùng. Khi Cao Ủy Canada ở Singapore gửi hồ sơ về yêu cầu khám sức khoẻ thì họ cũng gởi kèm lá thư từ chối cấp visa cho anh của em với lý do đó và họ cũng nói là sẽ không giải quyết bất kỳ khiếu nại nào.
Vậy em xin hỏi anh giờ ba mẹ em có thể bảo lãnh anh của em đoàn tụ không ạ (Ba em đã đi làm và có thu nhập ổn định)? Em nghe nói Chính phủ Canada có diện Nhân đạo có thể cho bảo lãnh người thân cưối cùng trong gia đình? Gia đình em chỉ còn duy nhất người anh này đang sống ở VN, hiện tại 30 tưổi và vẫn còn độc thân.
Mong hồi âm và chân thành cám ơn anh Hùng Việt và ACE

473748 top -

Đề nghị đọc NỘI QUY.

Sửa lại đầu đề [bằng cách edit post đầu tiên] như ấn định trong NỘI QUY rồi sẽ được giúp.

473749 top -

Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Update