BAO SỨC KHOẺ MÀU NÂU xem chi tiết

.
Hồ sơ songiang - định cư CANADA
1, 2 - bottom
Lưu ý: Để vấn đề tư vấn di trú có hữu hiệu hồ sơ này chỉ để dùng hỏi và đáp câu hỏi di trú mà thôi. Tâm sự thì vào đây nha: viewtopic.php?f=19&t=13188. Vậy hén.

xin chào
tôi là thành viên mới của diễn đàn
tôi mong các bác hay tư vấn dùm hồ sơ của gia đình tôi
gia đình tôi làm hồ sơ xin dịnh cư canada theo diện bảo lãnh
gia đình tôi đã được kêu khám sức khoẻ từ tháng 2 năm ngoái,nhưng không may là ba tôi bị nhiễm vi trùng lao va phải o lại uống thuốc trong 9 tháng.
Tháng 11 vừa rồi là vừa kết thúc khóa điều trị của ba tôi. BVCR,họ hẹn trong vòng 2 tháng se cho chúng tôi biết kết quả cấy đàm của ba tôi.Nhưng chúng tôi đã đợi hơn 2 tháng ma không thấy họ thông báo cho chúng tôi

Xin mọi người tư vấn dùm tôi ve vấn đề này và xin cho tôi biết la chúng tôi có cần phải khám sức khoẻ lại không

Xin chân thành cảm ơn

406480 top -

Chào bạn,

Thời gian hiệu lực của kết quả khám sức khoẻ là 1 năm. Nếu bạn khám sức khoẻ quá một năm thì bạn sẽ phải khám lại.

Thân chào bạn. Chúc bạn gặp nhiều may mắn.

407018 top -
Xin chào chú Hùng Việt

Kết quả thử đàm của ba cháu đã có (kết quả âm tính). Bệnh viện Chợ Rẫy họ nói là sẽ chuyển hồ sơ của ba cháu qua thẳng singapore. Xin chú có thể cho cháu biết thì trong vòng bao lâu bên phía Singapore họ sẽ cho gia đình chau biết kết quạ

Cám ơn chú

408783 top -

Chào bạn,

Khó mà biết thời gian chờ đợi vì còn tùy theo số lượng hồ sơ tồn đọng cần giải quyết.

408946 top -

Xin chào chú Hùng Việt
Gia đình cháu đã nhận được giấy mời khám sức khoẻ lại và gia đình cháu đã khám xong và tất cả đều tốt
IOM đã gửi hồ sơ của gia đình cháu sang singapore
Cháu có một thắc mắc mong chú Hùng Việt giúp đỡ
Cháu hiện đang la du học sinh ở canada, hồ sơ định cư của cháu gắn liền với ba cháu,vì vậy cháu muốn biết là cháu có cần phải quay về Việt Nam để hoàn tất hồ sơ rồi sau đó sẽ quay lại canada cùng với gia đình cháu hay la cháu sẽ ở lại montréal để chờ gia đìinh cháu sang
Cám ơn chú

425362 top -

Chào bạn,

Thông thường, bạn sẽ không cần phải quay về Việt Nam.

425671 top -
Chào chú,
Thông thường thì sau khi khám sức khoẻ thì sau bao lâu mới nhận được visa
cám ơn chú

425927 top -

Chào bạn,

Tôi cũng không thể biết vì điều này còn tuỳ thuộc nhiều yếu tố.

426190 top -
xin chào chú
cháu muốn biết là khi gia đình cháu nhận được visa định cư
cháu muốn về việt nam chơi rồi sẽ cùng gia đình cháu sang lại canada
xin hỏi chú là cháu có thể về được việt nam không,nếu được thì cháu cần phải co điều kiện gi?
cám ơn chú

439631 top -
Văn phòng cấp visa sẽ gửi các pp của gia đinh bạn cho IOM,sau khi nhận cácPP,gia đình sẽ gửi PP của bạn cho bạn và bạn xử dụng PP về VN sau đó đi đinh cư cùng gia định

439779 top -

Chào bạn,

Sau khi nhập cảnh vào Canada diện bảo lãnh gia đình, bạn sẽ trở thành thường trú nhân liền. Bạn có thể về Việt Nam với hộ chiếu Việt Nam của bạn với điều kiện lúc đó bạn đã có thẻ thường trú nhân. TRong vòng 180 ngày sau khi bạn nhập cảnh Canada, bạn phải báo địa chỉ cho Bộ Quốc Tịch và Di Trú Canada để họ gửi thẻ về cho bạn.

440311 top -
chào bạn Tan1998 va chu Hungviet
ba cháu hiện tại đang làm xét nghiệm lần cuối cùng ở chỗ bác sĩ Nguyễn Trọng Nhân trên BVCR, theo thông tin thì ba cháu hoàn toàn bình thường, họ sẽ gửi hồ sơ của ba cháu sang singapore de hoàn tất hồ sơ và dán visa
hiện tại thì study permit của cháu đã hết hạn vào ngày 23-7 vừa rồi, cháu dự định sẽ về việt nam đến khi nhận được visa,
cháu muốn biết là nếu cháu ve Việt Nam như vậy thì hồ sơ của gia đình cháu co bị trục trặc gì không và cháu muốn biết là trong vòng bao lâu từ ngày làm xét nghiệm cuối cùng thì gia đình cháu sẽ được thông báo dán visa
xin cám ơn hai chú

443570 top -
trương hợp bạn nên xin gia hạn WP, tiếp tục ớ lại CAD cho đên khi VO yêu cầu gia đình bạn gửi PPs + KSK + Lý Lịch Tư Pháp...lại
nếu bạn > 18 + ở CAD >6 tháng bạn sẽ phải làm thêm Lý Lịch Tư Pháp của CAD + một số chứng từ khác.
Không nên về Vn trong thời điểm này !
Bạn nên chờ đến khi VO dán xong visa đinh cư cho bạn + các người trong gia đình gửi về{ qua IOM }.
gia đình bạn gửi PP cua bạn cho bạn { đã có dán visa định cư }= bưu điên.
bạn xử dung PP+visa này về Vn chơi sau đó đi nhập cảnh đinh cư CAD cung gia định

443586 top -

Chào chú Tan1988
sáng nay ba cháu đã gửi hồ sơ sức khoẻ qua IOM rồi
cháu muốn biết là trong khoảng bao lâu sẽ được nhận visa.
còn trường hợp của cháu,thì khi LSQ dán visa thì cháu phải gửi PPs của cháu về Việt Nam phải không ạ! Hay là cháu nộp PPs của cháu cho LSQ ở canada.
Và dù gì thì cháu cũng phải về Việt Nam rồi sau đó mới được đi cùng gia đình cháu sang định cư ở canada phải không ạ!
cám ơn chú

443670 top -
Trường hợp gia đình bạn tương tự gia đình tôi! tôi hiên dang ở HCM,nếu cần ba bạn có thể gặp trực tiếp tôi sẽ hướng dẫn.
Vo đã yêu cầu ba bạn nộp PPs chưa?
PP của bạn có thể gửi trực tiêp sang VO,hay về gia đình--> nộp tại iom đều đươc.

443798 top -
Hồ sơ songiang - định cư CANADA
1, 2

Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image