BAO SỨC KHOẺ MÀU NÂU xem chi tiết

.
Hồ sơ nguyenthanh - du lịch và kết hôn tại Úc
1, 2 - bottom
Lưu ý: Để vấn đề tư vấn di trú có hữu hiệu hồ sơ này chỉ để dùng hỏi và đáp câu hỏi di trú mà thôi. Tâm sự thì vào đây nha: viewtopic.php?f=19&t=13188. Vậy hén.

Chào các anh chị Việt Di Trú

335490 top -

Đề nghị đọc NỘI QUY.

Sửa lại đầu đề [bằng cách edit post đầu tiên] như ấn định trong NỘI QUY rồi sẽ được giúp.

335523 top -
Em chào anh chị trên Vietditru

Em là thành viên mới đã post bài và sai nội quy vài lần. Em không biết hiện giờ hồ sơ của em có đúng hết chựa Mong nhận được hồi âm giúp đỡ của anh chị. Em cảm ơn anh chị

336625 top -
Em chào anh Hùng và các anh chị ở diễn đàn.

Em post bài nhiều lần nhưng đều sai nội quy. Em hi vọng lần này em sẽ được anh chị hồi âm cho em

Em đã xin được visa du lịch Úc trong 3 tháng,trong visa co ghi la NO futher stay có nghĩa em không thể xin được bất cứ visa nào để ở lại Úc. Nhưng em dự định sẽ đăng ký kết hôn tại Úc và làm đơn bão lãnh trong lúc đang du lịch thì có được không anh? Nếu đkkh thi khi nào là thích hợp nhất. Và thời gian để có thể sang úc là bao lâu sau khi em về lại VN sau 3 tháng du lịch

Em rất mong anh chị sớm hồi âm cho em vì em cũng sắp sang Úc và không biết nên chuẩn bị giấy tờ để sang đó

Em thành thật xin cảm ơn anh chị rất nhiều

360686 top -

Chào bạn,

Nếu bạn có câu "No Further Stay" trên vísa du lịch thì bạn không thể làm đơn xin định cư ở ngay trong nước Úc.

Thân chào bạn. Chúc bạn gặp nhiều may mắn.

361366 top -
Em cám ơn anh rất nhiều về thông tin hữu ích. Anh cho em hỏi thêm một điều nếu em đăng ký kết hôn ở Úc trong khi du lịch và sẽ nộp đơn bảo lãnh khi về Việt Nam có được không anh? Có gây rắc rối gì cho giấy tờ bão lãnh của em không anh?

Em xin chân thành cảm ỏn anh rất nhiều

361397 top -

Chào bạn,

Bạn có thể đăng ký kết hôn bên Úc và nộp đơn bảo lãnh bên Việt Nam.

362168 top -

Em rất cám ơn anh

Anh ơi vậy nếu em đem theo các giấy tờ của em để nộp đơn visa kết hôn tại Úc sau khi em đã đkkh xong tại Úc thì em sẽ dự phỏng vấn ở Úc hay ở VN sau 3 tháng em đã du lịch về VN và mất khoảng bao lâu. Và khi em dkkh em có cần em giấy tờ gì về VN để đăng ký không anh?

Em xin chân thành cảm ơn anh rất nhiều

363977 top -
Chào nhanguyen,

Stitchthp mạo mụi trả lời bạn câu này nghen, như anh HungViet đã nói bạn không được nộp visa kết hôn ở Úc khi bạn đang có visa du lịch, nói 1 cách chi tiết là như vầy. Khi bạn có visa du lịch, bạn sang Úc và bạn có thể đăng kí kết hôn bên Úc, và nếu bạn muốn nộp hồ sơ xin visa bạn phải trở về VN và nộp hồ sơ diện vợ chồng ở IOM nơi tp bạn cư ngụ và bạn sẽ có lá thư mời phỏng vấn sau khoảng 2-6 tuần kể từ lúc nộp hồ sơ, và việc phỏng vấn sẽ làm được tiến hành ở LSQ Úc tại VN. Và cho dù bạn cố gắng nộp hs tại Úc, DIAC cũng sẽ gửi hs của bạn về VN và xét theo diện òffshore, và thời gian có thể kéo dài hơn.

Thân ái

364177 top -

Chào bạn,

Tôi đồng ý với bạn stitchthp.

364482 top -

Em chân thành cảm ơn anh Hùng va anh rất nhiều

Chúc các anh gặp nhiều may mắn

365343 top -
Em chào anh chị trên Việt di trú

Em hiện tại đang du lịch ở Úc và sẽ về VN tuần sau . Visa của em tới tháng 12 mới hết hạn lận. Em về vì có chuyện gia đình. Khi em về VN, em có thể nộp đơn ngay lập tức xin visa du lịch lần nữa được không anh chị.

Em xin chân thành cảm ơn anh chị

377650 top -

Chào bạn,

Bạn có thể xin visa du lịch mới ngay lập tức. Tuy nhiên, bạn được cấp visa mới hay không là vấn đề khác.

378027 top -

Em chào anh Hùng Việt và các anh chị trên Việt di trú.

Em hiện tại đang ở Úc,em đã xin được visa du lịch lần thứ 2 trong vòng 2 tuần em về lại VN. Em được cấp chỉ được 3 tháng mặc dù em xin 6 tháng vì em chỉ mới về VN trong thời gian quá ngắn. Nhưng lần này visa của em không có đóng dấu " NO FURTHER STAY " nữa.

Nếu em xin gia hạn thì có rắc rối gì cho những lần sau xin visa không anh?

Em sang Úc do bạn trai cũ em bão lãnh,nhưng khi sang đây e mới biết là anh ấy vẫn chưa li dị vợ,trong thời gian đó em có gặp 1 người qua bạn bè giới thiệu. Nếu lần này em xin gia hạn hoặc xin visa cho lần sau thì LSQ có khó khăn gì cho em không anh và LSQ có hỏi đề cập cho người bạn trai mới của em biết không anh?

Anh có thể cho em hỏi luật sư nào tốt nhất ở HCM được không anh?

Em xin chân thành cảm ơn anh chị

391915 top -

Chào bạn,

Bạn có thể kết hôn tại Úc khi du lịch. Muốn như vậy, bạn cần chuẩn bị trước. Bạn cần tải mẫu Notice of Intended Marriage ở trang http://www.ag.gov.au/www/agd/rwpattach. ... BE097801FF)~notice+of+intended+marriage+form.pdf/$file/notice+of+intended+marriage+form.pdf. Mẫu này cần phải được ký tên trước mặt người có thẩm quyền nhận lời tuyên thệ ở Úc hay trước mặt nhân viên lãnh sự Úc ở Việt Nam. Sau đó, bạn phải gửi mẫu đó cho người cử hành hôn lễ tại Úc. Người cử hành hôn lễ phải nhận được mẫu đó tối thiểu 1 tháng và 1 ngày trước ngày bạn dự định làm lễ nghi kết hôn nhưng không qu1 18 tháng trước ngày đó.

Người cử hành hôn lễ se cho bạn biết những giấy tờ cần bổ sung trước ngày kết hôn.

Bạn có thể vào trang http://www.ag.gov.au/mclisting để biết những người được phép cử hành hôn lễ ở Úc.

392460 top -
Hồ sơ nguyenthanh - du lịch và kết hôn tại Úc
1, 2

Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image