BAO SỨC KHOẺ MÀU NÂU xem chi tiết

.
Hồ sơ Leila - Tái kết hôn với vợ cũ, Canada
1, 2, 3 - bottom
Lưu ý: Để vấn đề tư vấn di trú có hữu hiệu hồ sơ này chỉ để dùng hỏi và đáp câu hỏi di trú mà thôi. Tâm sự thì vào đây nha: viewtopic.php?f=19&t=13188. Vậy hén.

Kính chào anh Hùng Việt và mọi người!
Cho phép tôi trình bày vấn đề của tôi để anh giúp đỡ dùm.

Tôi ở Việt Nam, năm 2006 có vợ ở Canada và vợ tôi cũng đã bão lãnh tôi sang canada cho tới khi tôi được mời phỏng vấn thì vợ tôi đã cancel giấy tờ và không được PV. Vì giữa tôi và vợ có nhiều vấn đề không giải quyết được. từ ngày hủy hồ sơ thì tôi và vợ cũng thỉnh thoảng nói chuyện với nhau, nhưng sau đó vợ tôi đơn phương ly hôn với tôi ở canada và được toà án chấp thuận cho ly hôn vào tháng 04/2010.
Vào tháng 09/2009 vợ tôi về VN ở với tôi đến tháng 10/2009 trở về canada cho đến tháng 04/2010 thì sanh baby.
Tháng 09/2010 vợ và con gái về VN ở với tôi cho đến tháng 03/2011 thì trở về canada. Trong thời gian này chúng tôi làm lại giấy kết hôn và vợ tôi cũng đã có thai 2 tháng với tôi.

Vậy cho tôi hỏi trường hợp của tôi có khó khăn gì khi vợ tôi làm lại hồ sơ bảo lãnh tôi sang canada không?
Kính mong anh và các bạn giúp đỡ dùm. Chân thành cám ơn trước.

314435 top -

Chào bạn,

Trong những mẫu đơn bảo lãnh hay/và xin định cư qua Canada, không có cầu nào hỏi về con riêng. Tuy nhiên, nếu bạn bị phỏng vấn và bị hỏi câu này thì bạn nên trả lời sự thật. Nếu hai người có con chung thì trước sau hồ sơ của bạn cũng được chấp thuận.

Thân chào bạn. Chúc bạn gặp nhiều may mắn.

314997 top -
Em cám ơn anh Hùng Việt đã trả lời cho em.
Anh cho em hỏi thêm là khi nộp hồ sơ vợ em hay em có cần viết thư giải thích cho Cao Ủy về vấn đề ly hôn rồi lại kết hôn của tụi em không?
Hồ sơ trước đây của em thì vợ đã cancel, nay làm lại thì có cần thư trình bày không anh? và tụi em điền bổ sung thêm khoảng thời gian sau này thôi hay là sao vậy anh?
Rất mong anh trả lời, vì tụi em chuẩn bị nộp hồ sơ để em sớm qua lo cho vợ lúc sanh con.
Em chân thành cảm ơn anh trước.

315626 top -

Chào bạn,

Bạn có thể viết thư trình bày.

Trong đơn bảo lãnh, cũng như trong mẫu đơn câu hỏi vợ chồng, họ có những câu hỏi liên quan đến cuộc hôn nhân trước như tên họ người phối ngẫu cũ, thời gian sống chung, ngày ly thân và ngáy ly hôn.

Tên người phối ngẫu cũ là bạn trong trường hợp của bạn.

316086 top -

Kính chào anh Hùng Việt và các bạn!
Hôm trước em có hỏi anh Hùng về chuyện hồ sơ của em và đến hôm nay thì vợ em ở Canada đã gởi hồ sơ bảo lãnh em rồi và họ cũng đã trả lời như sau:

We received your application to sponsor QUOC DUONG THAN PHAM on May 27, 2011.

We started processing your application on July 5, 2011.

We sent you a letter on July 5, 2011 about the decision on your application. Please consider delays in mail delivery before contacting us.
(cái này em xem trên mạng họ trả lời như vậy đó).
Vậy anh Hùng cho em hỏi nếu họ trả lời như vậy thì khả năng hồ sơ của em sẽ như thế nào? và có khó khăn gì nữa không anh? Em cũng sốt ruột quá vì vợ em đến giữa tháng 10 tới này là sanh rồi, nên e muốn qua sớm mà không biết giấy tờ còn trục trặc gì nữa không? anh tư vấn giúp dùm em, em xin cám ơn anh trước.

352126 top -
Chào anh Hùng Việt và các anh chị em trên VDT!
Anh Hùng cho em hỏi là hiện tại hồ sơ của em thì đã nộp bên Canada rồi giống như phần trên em đã hỏi anh. Nhưng hiện vợ em đang có thai 7 tháng rồi, vợ em muốn về VN để sanh con như vậy giấy tờ bảo lãnh của tụi em có bị ảnh hưởng gì không anh? và thủ tục làm giấy quốc tịch cho con em thế nào? (vì vợ em đã có quốc tịch canada). Mong anh tư vấn giúp dùm em. Cám ơn anh nhiều.

360525 top -

Chào bạn,

Vợ bạn về Việt Nam sanh không ảnh hưởng đến đơn bảo lãnh.

Sau khi sanh xong, vợ bạn có thể xin giấy chứng nhận nhập tịch cho cháu bằng cách vào trang http://www.cic.gc.ca/english/citizenship/proof.asp để tải mẫu đơn cần thiết.

361341 top -

Kính gởi anh Hùng Việt>
Trước hết kính chào anh và mọi ngượi Em có một vấn đề muốn nhờ anh tư vấn giúp dùm em. Hiện tại vợ em đã sanh con xong và vợ em cũng đã làm hộ chiếu cho nhỏ con của em. và khi làm hộ chiếu cho con của em thì bên phía canada có yêu cầu em phải ký giấy ủy quyền cho vợ em làm hộ chiếu cho con em, em cũng đã lên lãnh sự quán Canada ở Tp.HCM ký giấy rồi. Vậy anh cho e hỏi:
1/ Sau khi làm hộ chiếu xong vợ và con em định về VN vài tháng vì hiện tại vợ e được nghỉ thai sản 1 năm. Nếu vợ em về VN thì có khó khăn về hồ sơ bão lãnh của tụi em không?
2/ Hiện vợ em đang nghỉ thai sản nên vợ em hưởng tiền trợ cấp từ chính phủ nên không có đi làm. Như vậy có ảnh hưởng tới hồ hơ của tụi em không?
Vợ em hiện đang giữ 2 đứa con nên cũng gặp khó khăn nhiều , và vợ em cũng có gởi thư qua Sing để nhờ giúp xét hồ sơ nhanh để em qua sớm như vậy hồ sơ của em có sớm hơn được không vậy anh?
Mong anh sớm hồi âm dùm em để em biết nếu vợ em về VN có khó khăn thì vợ em sẽ ở lại bên Canada.
Em chân thành cảm ơn anh trước.

390671 top -

Chào bạn,

Vợ bạn về Việt Nam không ảnh hưởng gì đến vấn đề bảo lãnh cả. Trườc khi về, vợ bạn phải báo với nơi cho tiền trợ cấp thai sản. Tiền trợ cấp thai sản không ảnh hưởng đến hồ sơ bảo lãnh.

Tôi không thể nào biết nhân viên xét hồ sơ của bạn có chấp thuận xét hồ sơ nhanh không. Thông thường thì họ chỉ xét theo thứ tự.

390847 top -
Kính chào anh Hùng Việt!
Hồ sơ của em check trên mạng có nội dung như thế này:
- Cột Sponsorship Application Status: Decision Made
We received your application to sponsor Duong Thanh Quoc Pham on May 27, 2011.

We sent you a letter on July 5, 2011 about the decision on your application. Please consider delays in mail delivery before contacting us.
- Cột Permanent Residence Application Status: Application Received
We received Duong Thanh Quoc Pham's application for permanent residence on July 14, 2011.

Vậy anh cho em hỏi là hồ sơ em như vậy có bình thường hay không? Sao em thấy lâu rồi mà bên Sing chưa có trả lời gì hết? Anh có biết là bên Sing xét tới hồ sơ của tháng nào không vậy anh?
Đang khi chờ anh trả lời em xin chân thành cảm ơn anh trước.

422445 top -

Chào bạn,

Vợ bạn nên làm giấy uỷ quyền cho bạn chăm sóc và dẫn cháu qua lại Canada sau khi bạn nhận được visa thường trú.

422792 top -
Kính chào anh Hùng Việt.
Hiện tại hồ sơ em kiểm tra trên mạng vẫn chưa có thay đổi gì hết. Nhưng vợ và 2 con em sắp về lại Canada rồi, em muốn đưa vợ và con lên Lãnh sự quán Canada tại TPHCM để trình bày hoàn cảnh hầu họ giúp đỡ cho tụi em nhưng không biết họ chấp nhận hay không? Anh Hùng cho em hỏi nếu em làm như vậy có tốt không anh? Và nếu không được thì anh có cách nào khác để giúp em không? Nếu có lệ phí gì thì em sẽ đóng đầy đủ miễn sao là hồ sơ em sớm có kêt quả để qua chăm sóc cho vợ con em thôi.
Mong anh giúp đỡ dùm em, em cám ơn trước.

425857 top -

Chào bạn,

Bạn muốn xin họ thì bạn xin, nhưng tôi biết chắc rằng họ sẽ không bằng lòng giải quyết nhanh cho bạn. Có một số người mà tôi biết có vợ con đã thử DNA đã lâu mà vợ con vẫn chưa được cấp visa mặc dù kết quả thử nghiệm chứng minh quan hệ cha con thật vì kết quả trên 99,8 %.

425921 top -

Kính chào anh Hùng Việt!
Hồ sơ của em check trên mạng có nội dung như thế này:
- Cột Sponsorship Application Status: Decision Made
We received your application to sponsor Duong Thanh Quoc Pham on May 27, 2011.

- Cột Permanent Residence Application Status: Application Received
We received Duong Thanh Quoc Pham's application for permanent residence on July 14, 2011.

Vậy anh cho em hỏi là hồ sơ em như vậy có bình thường hay không? Sao em thấy lâu rồi mà bên Sing chưa có trả lời gì hết? Anh có biết là bên Sing xét tới hồ sơ của tháng nào không vậy anh?
Đang khi chờ anh trả lời em xin chân thành cảm ơn anh trước.

430541 top -

Chào bạn,

Người bảo lãnh nên làm đơn xin tham khảo hồ sơ bằng cách điền những mẫu đơn ở trang http://www.cic.gc.ca/english/department/atip/index.asp. Người được bảo lãnh ở Việt Nam phải điền đơn cho phép người bảo lãnh tham khảo thông tin trong hồ sơ xin định cư của mình.

Trong hồ sơ gửi về cho người bảo lãnh, người bảo lãnh có thể biết tình trạng hồ sơ.

430883 top -
Hồ sơ Leila - Tái kết hôn với vợ cũ, Canada
1, 2, 3

Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image