BAO SỨC KHOẺ MÀU NÂU xem chi tiết

.
Hướng dẫn thực hiện điều lệ diễn đàn.
Hướng dẫn thực hiện điều lệ diễn đàn.

Để tham gia diễn đàn, bạn nên đăng ký thành viên để được hưởng quyền lợi:
Sử dụng các chức năng tiện ích trên diễn đàn, viết bài nhờ tư vấn, trao đổi chia sẻ cùng Ban Điều Hành và tất cả thành viên.
Bạn có thể tham khảo cách đăng ký thành viên, đăng nhập diễn đàn tại đây (bấm vào):
Cách đăng ký thành viên và đăng nhập diễn đàn.

Khi là thành viên diễn đàn, bạn chỉ cần dành ít phút để tìm hiểu và thực hiện theo đúng điều lệ diễn đàn.
Việc thực hiện điều lệ diễn đàn rất đơn giản như sau:

I – Không post bài bừa bãi:
Cách thực hiện:
- Là thành viên bạn nên sử dụng tiếng Việt có dấu để mở cho mình một topic riêng vào đúng đề mục có tiêu đề theo dạng “Hồ sơ…” bằng font chữ thường, từ đây trở về sau chỉ post bài liên tục vào đây để được chia sẻ và hỗ trợ. Việc này làm cho các thông tin của bạn dễ đọc, dễ hiểu, luôn liên tục giúp anh Hùng Việt và Ban Điều Hành cùng mọi người dễ trao đổi cùng bạn.
- Bạn có người thân cần nhờ diễn đàn tư vấn, vui lòng hướng dẫn hoặc khuyên họ đăng ký thành viên để chia sẻ cùng diễn đàn. Đừng bao giờ sử dụng nick của mình để tạo thêm “Hồ sơ…” cho người thân vì làm vậy bị xem như là phạm luật “Mỗi người chỉ một hồ sơ” của diễn đàn.
Lưu ý: Bạn có thể trao đổi chia sẻ thông tin di trú với “Hồ sơ…” của các thành viên khác đồng thời có thể nhắc nhở các thành viên khác thực hiện theo điều lệ giúp diễn đàn nhưng tuyệt đối đừng bao giờ chen vào bài của người khác để đặt câu hỏi cho riêng mình nha.

Khi mới tham gia diễn đàn bạn đã post bài cần tư vấn ở các mục:
“4. Mỹ: Du học - Di dân nghề nghiệp
5. Mỹ: Tổng quát
. Các quốc gia khác như Âu châu, Canada, Úc...
. Định cư - Cuộc sống mới - Thay đổi bằng cấp - Tìm việc”.
Sau đó bạn thấy cần phải mở “Hồ sơ…” để được tư vấn liên tục ở 1 trong các mục:
"1. Mỹ: Vợ chồng - Con dưới 21 tuổi.
2. Hôn phu - Hôn thê.
3. Mỹ: Diện F1, F2A, F2B, F3 vả F4 - Danh Sách."
Mời bạn tự nhiên vì bạn đã thực hiện đúng điều lệ . Tuy nhiên, bạn chỉ đặt câu hỏi liên quan về các vấn đề di trú của mình ở đây thôi nhé.

Bạn đã có “Hồ sơ…” ở 1 trong các mục:
"1. Mỹ: Vợ chồng - Con dưới 21 tuổi.
2. Hôn phu - Hôn thê.
3. Mỹ: Diện F1, F2A, F2B, F3 vả F4 - Danh Sách."
Nhưng có một số việc cần tư vấn khác có ý nghĩa thuộc vào các mục:
“4. Mỹ: Du học - Di dân nghề nghiệp
5. Mỹ: Tổng quát
. Các quốc gia khác như Âu châu, Canada, Úc...
. Định cư - Cuộc sống mới - Thay đổi bằng cấp - Tìm việc”.
Mời bạn tự nhiên post bài đúng luật vào các mục này và nhớ quay lại “Hồ sơ…” của mình khi cần tư vấn trao đổi các vấn đề di trú trong hồ sơ của mình nha.

II – Đề mục nên có ý nghĩa và phản ảnh ý của bài.
Bạn sử dụng tiếng Việt có dấu để tạo chủ đề phản ánh đúng ý nghĩa vấn đề mình cần tư vấn. Sau đó bạn thấy tiêu đề này không còn phù hợp nữa, bạn có thể sửa lại cho phù hợp. Nếu gặp khó khăn bạn có thể tham khảo hướng dẫn ở đây: Cách tạo và sửa chủ đề, sửa, trả lời hoặc post thêm bài viết.
Để biết mình nên tạo tiêu đề topic như thế nào cho đúng luật, bạn nên tham khảo các tiêu đề của những thành viên trước nha. Việc này cực kỳ dễ phải không bạn?

III - Đừng hối thúc.
Sau khi bạn post bài tư vấn, có thể anh Hùng Việt và Ban Điều Hành bận việc hoặc chưa thấy bài viết của bạn, đôi khi vấn đề của bạn đặt ra anh Hùng Việt và mọi người cần phải dành thời gian nghiên cứu, tìm hiểu để trả lời giúp bạn một cách chính xác và hữu hiệu. Mong bạn hiểu và thông cảm chờ đợi thêm 1 tí thời gian nữa. Nếu quá 03 ngày chưa được trả lời, bạn có thể nhẹ nhàng nhắc nhở để được trả lời hoặc copy lại nguyên văn câu hỏi rồi bấm vào ô chức năng “delete” xóa bài cũ, tiếp theo “Paste” câu hỏi cũ vào ô post bài sau đó bấm vào ô “Submit” để đăng lại bài.

IV – Sử dụng tiếng Việt có dấu
Nếu gặp khó khăn mời tham khảo tại đây: Cách gõ tiếng Việt có dấu trong diễn đàn.

Mong bạn hiểu thêm rằng diễn đàn không bao giờ ủng hộ hoặc giúp những trường hợp luồn lách luật để xuất cảnh, lợi dụng diễn đàn để mưu cầu lợi ích riêng.

Chỉ vậy thôi! Chào mừng bạn đến với Vietditru.com

Chúc bạn gặp nhiều may mắn trong cuộc sống, luôn tự tin, vui vẻ khi tham gia diễn đàn.

Thân ái!

24301 top -

Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image