.
Kể chuyện họp mặt offline lần 2 (08/03/2009)
1, 2, 3 - bottom
Tui tạo Topic này để bà con kể chuyện mình đi họp mặt nha.

Tui xung phong kể cho mọi người nghe một đoạn hành trình của tui trước nha.

Xuất phát từ Cần Thơ lên Sài Gòn vào 13h30 ngày 07 tháng 03, tui bị kẹt phà khoảng hơn nửa tiếng. Đến Bình Chánh lúc 18 giờ, lại bị kẹt xe tiếp do hôm đó bị mưa lớn quá nên nước ngập xe chạy hổng được. Từ đoạn Bình Chánh vào Sài Gòn cả 2 hướng ra và vào đều bị kẹt xe dài trên 5 km. Do kẹt xe quá dài nên tui tới nhà bà con ở Sài Gòn vào lúc 19 giờ 40. Phù... quá oải. Tui liên lạc với bác admin, cochin, Minh Hải, thuando và f4datvu hẹn gặp nhau trước 7 giờ sáng ngày 08 tháng 03 tại khu Tân Cảng.

Sáng hôm sau tui dậy lúc 5 giờ 30 và cochin, admin gọi cho tui để nhắc lại cuộc hẹn lúc 06 giờ. 06 giờ 15 tui mượn xe của ông anh chú bác xuất phát về hướng cầu Sài Gòn... lòng nôn nao, khấp khởi thì xi... cọc, cọc, cạch... các vị biết chuyện gì xảy ra hông? Đoán đi rùi tui kể tiếp nha. Hahaha...

Mời quí bà con tham gia kể cho mọi người hành trình đến họp lần thứ 2 của mình đi nào.

31787 top -
Jimmy thân mến! "Thì xì... cọc, cọc, cạch... " Tiếng động này chắc bị... đứt sên rùi!!!...
Làm ơn kể tiếp, đừng... làm khó anh chị em nữa mà...

31810 top -

Mình thì nghỉ là xe bị sì bánh , vì nghe Jimmy nói là xì....cọc...cọc.... đó mà. Bánh xe bị xì phải hổng kể tiếp đi , 2 người đoán rùi thế nào cũng có người đoán trúng mà..hehehehe.... Vào chương II của phần kể chuyện đi anh Jimmy ơi , anh làm như là anh đang kể chuyện ma không bằng đó , làm người nghe đây mất hứng ráo trọi đó...hehehhe....

31811 top -
Chào quí vị,

Để tui kể tiếp nha.

Xì... cọc, cọc cạch... xe tui bể bánh. 6 giờ 15 sáng có ai vá xe đâu. Thê là tui phải dắt bộ tìm chỗ vá. Nhưng người ta chưa ra làm mà mình dắt xe đi kiếm chắc tới trưa cũng chưa tìm dược. Thế là tui phải làm thám tử, truy thập bằng chứng xem chỗ nào có vá xe để dắt xe vào đó chờ họ ra để mở hàng. Tui dắt xe sát lề nhìn vào các vỉa hè, hiên nhà để tìm kiếm. Đi trên 300 mét thì phát hiện có một chỗ lạ hơn những chỗ khác đó là cái nền đen thui và có dấu dầu nhớt loang lỗ... tui đoán nhà này làm hoặc cho thuê mặt bằng sửa xe chứ còn gì nữa? Tui đậu xe ở đó đứng chờ (hổng dám ngồi dưới đất vì sợ nhăn quần mất... đẹp). Đúng như dự đoán (hên quá) họ mở cửa nhà trước 7 giờ. Tui bèn lấy lại phong độ, làm duyên nhờ họ vá xe, nhưng chợt nhớ là hẹn với bà con gặp nhau ở khu Tân Cảng trước 7 giờ sáng nên tui bèn đổi ý định. Tui nhờ họ thay luôn ruột mới cho nhanh. Thế là mất hết khoảng 10 phút là xong. Họ tính tui 50 ngàn, tui "bo" cho họ thêm... 10 ngàn lấy hên đầu ngày và lên xe trực tiến khu Tân Cảng (tui đi từ quận 8).

Khoảng 7 giờ 30 tui tới cầu Sài Gòn và hiên ngang, thoải mái phóng xe qua bên kia cầu. Khung cảnh bên này sao lạ thế? Tui định thần nhìn xung quanh và suy nghĩ: "Thui rùi mình lộn đường rùi, khu du lịch Tân Cảng ở bên kia cầu." Tui vội chạy thẳng lên tìm ngã tư để vòng xe lại, tiếp tục được ngắm cảnh cầu Sài Gòn...

Hehehe... khu du lịch Tân Cảng đây rồi. Tui hớn hở đi xe vào, trước cổng gặp một anh chàng "đẹp chai" trẻ tuổi, nhỏ người đang đứng như chờ ai mà tui hổng biết là ai, nên chỉ khẻ liếc nhìn và thầm đoán. Tui vào bãi gởi xe rồi đi ra. Cái anh chàng "đẹp chai" nọ đang gọi điện cho ai không biết mà... điện thoại tui lại reo. Hahaha... đoán ra rùi cái ông ni là f4datvu chứ ai. Thế là tay bắt, mặt mừng cùng nhau đi vào điểm hẹn. Đi ngang qua 3 bóng hồng xinh đẹp nhưng mà hình như họ hổng thấy quen và đã có hẹn với ai rùi (8/3 mà!) nên hổng thèm nhìn 2 người tụi tui. Tụi tui đi tới 1 tí thì được gặp một "chàng đẹp chai" cao to để râu mép trông rất bảnh (Minh Hải đó). Lại tay bắt, mặt mừng rồi đi tiếp, lại gặp thêm một nhóm 03 người nữa: Một quí ông và 2 quí bà. Tui đoán được chính xác 2 người...

Tới đây thôi nha. Cho f4datvu kể tiếp đi, hổng thôi người ta nói tui giành hết phần. Hehehe...

31830 top -
Còn Triminh thì đi với bà xã và đứa con , mình đi xe buýt tới Bến Thành lại đi lộn xe đi khu du lịch Tân Cảng mình ko đi lại leo lên xe đi KCN Tân Thuận xe đông ơi là đông ngày lễ mà... xe chạy mình mới giựt mình , á đi KDL tân cảng mà mình lên xe đi Tân Thuận chết rồi nhảy xuống thôi , nhày xuống trạm xe buýt gia đình triminh gặp tiệm mì hoành thánh nhảy vô ăn sáng luôn nhìn đồng hồ 9 giờ 45 '. Ăn sáng xong gọi điện cho bác Minh Hải liền , sau đó gia đình triminh kêu ta xi chạy qua Tân Cảng , nhìn ko thấy ai hết - ngơ ngác lại gọi điện thoại cho Bác Minh Hải - Thấy các anh chị đang ngồi uống cà phê gia đình triminh mới biết là mình ko bị lạc. Mừng quá trời luôn , gặp ai cũng vui vẽ và nhiệt tình. Ngay cả con trai triminh vui quá tự nhổ răng luôn , con trai mình về nhớ bác Jimmy kêu cho nó chén súp cua nữa vì mới nhổ răng nên được ưu tiên đó.
Sau đó chụp hình vui nhứt là lúc Thuando, bác Jimmy, bác Minh Hải bấm máy chỉnh 15 giây cho máy chụp tự động nhưng máy hết pin, máy ko chụp làm mọi người bị nắng ăn ai cũng đui then.
Khi nhập tiệc khu của triminh là ở cuối nhậu hoàng tránh luôn đến nổi bác admin cho là khu ở dưới là khu ximăng (uống nhiều quá, đứng làm 100% ngồi 50%). Do bác Minh Hải cử triminh và thuando lên xóm nhà lầu mời mấy bác Jimmy , admin, cochin , anhxa.... và các cô nữ làm 100% ai cũng hết ly nên lúc trở lại khu nhà ximăng triminh muốn xỉu luôn nhưng vui quá nên vô 100% tiếp được nữa .
Rất tiếc giađinh triminh bận công chuyện nên về trước không ở lại nên phần sau mấy bác kể đi nhe.
Gia đình triminh chỉ tiếc chưa cùng đồng ca bài hát "về đây" với các bác, các anh chị...

31903 top -
Chào cả nhà,
Thấy mọi người kể chuyện anhxa09 cũng góp vui chuyện...xui của mình. hehehe. Nhưng thực ra chuyện mình chẳng nhằm nhò chi bằng vụ...sáng chưa ăn sáng mà phải đẩy bộ xe như bác Jimmy. Anhxa09 nhà ở Sàigòn cho nên rành đường, chủ quan đi ăn sáng, đọc tờ báo đến gần 8h mới leo lên con ngựa sắt và..đua. ka ka ka.đang ngon trớn, thấy còn một cua quẹo từ Nguyễn hữu Cảnh chui qua chân cầu Sàigòn là tới cho lên hứng chí speed up và change qua lane...xe hơi. Tuyyyýt. Trời ạh 1 chú police đợi sẵn ở cửa vô cảng tân cảng (chắc là đợi bắt xe container thôi). tay cầm gậy police chỉ còn miệng thì cười tươi. mình thì chỉ còn biết say Hi với a police và sau đó là thủ tục bằng lái, giấy tờ xe và...không thể thiếu thủ tục đầu tiên. hichic. đến điển hẹn đã thấy cả các bác Admin , Cochin ,Jimmy, F4datvu, thuando...đang nhâm nhi coffee rồi minh cũng kêu coffee uống nhưng thấy coffee hơi bị đăng.không biết tại coffee hay tại...xót ruột.hehehe. chuyện tiếp theo sau đó thi...xin mời bác nào kể tiếp nhe. ka ka ka

31911 top -
chào các bạn bi giờ tới tui nè !
nói thiệt các bạn đừng cười tới bi giờ tui chưa thấy thành viên nào ham ăn chơi như tui dzậy, tui xí dzụ làm bông cài áo , tui lui cui làm tới 1 giờ sáng mới xong , khi hoàn tất sao tui thấy nó giống tui wá, xấu ình hà, mà làm lại chắc tới sáng wá nên tui để dzậy đi ngủ luôn , mà đâu có dám ngủ đâu sợ ngủ quên , nhà tui ở quận 8 tui sợ đường xa ướt mưa nên chiều là tui chạy tới tá túc nhà người bạn ở Bình Thạnh đặng sáng đi hổng sợ trể giờ ăn chơi, 6,30 sáng là tui đề pa , tại nhà ở bình thạnh gần nên khi tui tới điểm hẹn mới 6,45 sáng ,trời đất tui mắc cở wá trời luôn , biết sao hông tui tới mà bải giử xe chưa có ai ráo,khi có người giữ dùm tui cái xe tui tà tà đi dzô ngay chóc nhà hàng Hoa Sữa ( các bạn thấy tui hay hông ) biết sao hông nhân viên ở đây họ còn đang giăng mùng ngủ, biết sao bi giờ tui đường hoàng kéo ghế ngồi chờ mà lòng( ước gì em( bánh mì) ở đây giờ này) tui tự nhủ trước khi lên xe Jimmy có hẹn với tui 7 giờ gặp nên hổng sao chút xíu có đồng minh rồi lo gì , ai dè Jimmy gặp sự cố như các bạn đả biết, tới 7 giờ hơn chút xíu anh Minh Hải dzô ,tui mừng wá tưởng có bạn ai dè chắc thấy tui đẹp ảnh ngại hay sao đó mà ảnh đi trở ra ( tui nghỉ dzậy hổng biết phải hông các bạn đừng nói lại ảnh nhe mai mốt tui đãi các bạn uống cafe )ngồi hoài kỳ wá tui tà tà đi dạo he he trời thấy tui đẹp mà còn dể thương nửa nên hổng có bắt wê lâu, tui thấy một chiếc tac xi dừng lại , xuất hiện trước mặt tui là một wí ông đẹp trai như diển viên điện ảnh và một wí cô dể thương hết biết luôn , tự nhiên tui biết phe mình liền , tui cười làm wen, wí ông giới thiệu tên cái tui biết liền là chủ xị của mình ở bễn dzìa đố các bạn wí ông dà wí cô đó là ai? ai đoán đúng tui đải một li nước mía , thôi tui mệt rồi tui nghỉ xả hơi đây mai mốt tui kể tiếp
Vu Thanh

31947 top -

Anh Jimmy kể chuyện hay quá.

31949 top -
Chào thanhvu ,

Tui hok có đi nhưng theo cách bạn kể , tui biết nè. Đó chính là bác admin và cohin. Trúng phóc hok sai , vì tui biết bác admin nhà mình trông rất lãng tử và cochin thì xinh đẹp hơn tui 1 chút ,.,ka ka ka ka

31950 top -
Kể chuyện họp mặt mà giống như coi phim bộ vậy. Tui chờ coi tập kế tiếp lâu quá, sốt ruột quá đây nè......

Có ai kể tiếp không, đang mong chờ coi tập kế đó.

31970 top -
Chấp nhận thôi mà chị hngoc158. Người ko đi được đành chịu thiệt thòi là vậy mà.

31973 top -
hic hic hic... đó, người không được tham gia nó thiệt thòi vậy đó, buồn............

31974 top -
Vậy Jimmy đúng là " tiền hung mà hậu cát "...hehehe..ủa mà quên hỏi khi về còn bị kẹt xe với bể bánh nữa không dzậy?? , thay có cái ruột xe chút xíu mà lấy 50 ngàn đồng , sao mà chém đẹp quá vậy à... chắc tưởng Jimmy là đại gia chắc , phải gặp tui thì lấy chẳn 100 cho nó hên buổi sáng mở hàng luôn...hic.hic ,còn Thanhvu là người ngủ trễ nhất mà lại đến điểm hẹn sớm nhất đó hả ! tui công nhận bạn cũng ham chơi thiệt..hehe...(nói dzậy thôi chẳng qua là trách nhiệm nặng nề Thanhvu ha ..) - nhưng mà ai ham chơi cũng không đâu bằng Admin với Cochin dám bay cả chục ngàn cây số về chơi..thì anh em mình phải gọi là " Sư phọ..Sư phọ..ham chơi " rồi...hehehe ,nghe kể sơ sơ thấy thèm quá xá vậy buổi họp mặt dzập dzìu các tài tử và giai nhân không hả ? có ai ở Xẻo Lá Chắc Cà Đao cầm chai rượu với miếng khô lên họp mặt không dzậy ...hehehe.. nhất là nghe kể có cái vụ " nhậu " 100 % đó nha , chứ họp mặt mà không có " nhậu " thì giống họp mặt chơi "cờ tướng"...buồn chết luôn ...hehehe...

31975 top -

Chào cả nhà,

Admin, cochin hổng có tài ba chi đâu, vì mới về VN nên 3h sáng là dậy rồi phải nằm canh đến 6h sáng mới dám gọi cho anh Jimmy. Khi tới nơi trong đầu cứ nghĩ sẽ gặp anh Jimmy đầu tiên, ai dè anh Jimmy cho leo cây. May là gặp chị Thanhvu, mừng húm. Sau một hồi thám thính... thấy ai cũng dễ thương hết trơn. Mọi người đến với nhau thật chân tình. Cám ơn anh Jimmy đã quan tâm đến cochin.

Nhân đây cochin cũng xin lỗi mọi người một lần nữa về việc cochin phải ra về sớm hơn dự định, vì cochin bị "tào tháo" rượt, thành ra không kịp hát với các bạn. Về đến nhà là trực chỉ W.C, sau đó uống thuốc ngủ luôn tới sáng không ăn tối luôn. Sáng hôm sau cái bụng vẫn chưa êm nên ở nhà chứ không dám đi chơi đâu hết. Bây giờ là 11h trưa mà buồn ngủ muốn chít đây nè, giống như hết nhiên liệu vậy đó.

31979 top -
Image
Image
Image
Từ trái qua phải: vinhlong_86, nhanyen, cochin, bạn nhanyen, hosoyenmy.
Image
Từ trái qua phải: admin, anhxa09, vợ chồng anh blackdoggy
Image
Từ trái sang phải: hosoyenmy, nhanyen, bạn nhanyen, annievuong, thanhvu, xuda. AnhTran.

32023 top -
Kể chuyện họp mặt offline lần 2 (08/03/2009)
1, 2, 3

Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Update