.
Tâm sự chờ đợi lịch visa - F4 23/09/2002
Xin chào các anh, chị,
Em và bạn trai quen nhau được gần một năm. Cả hai đều Đạo Công Giáo. Anh định cư ở Mỹ được khoảng 4 năm. Anh đã từng ly hôn cách đây hơn 12 năm. Anh là hàng xóm của bác em(chị rưột mẹ em). Trong một lần về Việt Nam anh và em gặp nhau và Gia đình em được bác gái bảo lãnh theo diện F4. Em đang rất vui vì mình và anh trước sau gì thì cũng đoàn tụ. Anh không thể về Việt Nam làm đám cưới với em vì người Công Giáo không được tái hôn sau li dị. Ngoại trừ xin được quyết định vô hiệu hôn nhân trước kia. Nên đây là hy vọng cưối cùng. Tụi em gặp nhau trên đất Mỹ thì tư tưởng sẽ thoáng hơn. Đồng thời tụi em cũng mưốn chờ anh trai của bạn trai em (được bảo lãnh theo diện F3-2008)sang và cùng làm chứng với mẹ anh để anh có thể xin vô hiệu hôn phối đâu tiên( Vì vợ cũ của anh không chịu ký giấy tờ cho anh làm thủ tục xin vô hiệu hôn phối cũ). Và tụi em sẽ làm đám cưới bên Mỹ. Anh năm nay cũng lớn tưổi (anh 41 tưổi và em 27 tưổi). Nên rất mong có gia đình và con cái. Nhưng đùng một cái em mới biết hồ sơ của em nếu sau tháng 10/2015 em chưa đi được em sẽ quá tưổi. Em suy sụp vô cùng vì cả em và anh đều rất khó khăn mới có thể tìm thấy được nhau. Nên tụi em rất quý trọng mối quan hệ này. Anh nói nếu sau tháng 10/2015 em không đi sang đó với anh được thì tụi em chia tay. Gia đình em thưộc dạng sùng đạo. Ba em làm Chánh Trương trong giáo xứ ở quê em. Nên chắc chắn ba mẹ em sẽ không cho anh cưới em mà không làm lễ trên nhà thờ. Anh không mưốn làm ảnh hưởng tới uy tín , danh dự của gia đình em. Nếu chờ anh trai anh sang và làm thủ tục vô hiệu hôn phối đầu tiên thì mất cũng ít nhất là hơn 5 năm nữa tụi em mới về bên nhau được. Anh đưa ra quyết định như vậy nếu em không thể sang đó với anh đươc. Em không dám cho bất kỳ ai trong gia đình biết anh đã từng ly hôn. Em không biết mình sẽ như thế nào nếu em không đi được. Nhìn lịch visa hàng tháng mà lòng thấp thỏm lo âu. Cơ hội của em càng ngày càng ít đi. Duyên số thật sự vô đinh. Em thấy suy sụp và xưống tinh thần khi những ngày qua anh im lặng suy nghĩ và hôm nay nói chuyện với em về quyết định của anh. Em thật sự thấy buồn các anh chị ah.

553466 top -

Anh nói nếu sau tháng 10/2015 em không đi sang đó với anh được thì tụi em chia tay.
???

Vẩn còn cách mà, thấy đủ điều kiện thì bảo lảnh diện du lịch kết hôn.

553505 top -
Em không biết về diện bảo lãnh này. Anh chị hướng dẫn em rõ hơn được không ạ?

553582 top -
@ Huylien

vui lòng để lại địa chỉ email sẽ có người hướng dẫn cho em

553845 top -
Dạ. Email của em là: [email protected]. Tinatinh giúp với...

553915 top -
e check email nha
chúc em cuối tuần vui vẻ

553953 top -
Em cám ơn chị Tinatinh nhiều nhiều nhé chị.

553964 top -

Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Update