.
Tôi Đã Lầm
1, 2 - bottom
Tôi đã lầm khi theo em sang đây,
Bỏ gia đình, bỏ mọi thứ ngang tay...
Để thấy giọt mồ hôi là có giá,
Từng giọt rơi rơi,
Triệu triệu tôi bỏ túi!

Bỏ bạn bè, bỏ cuộc sống xa hoa...
Để biết rằng gia đình là vui nhất,
Ngày ngồi cà phê,
Tối về tôi rửa chén!

Bỏ rượu chè, bỏ những buổi liên hoan!
Để sống đời tu luyện với thương đau,
Ngày ngày trôi qua,
Tôi càng thêm ý chí!

Bỏ quê nhà, bỏ hàng dừa bóng mát!
Để sống cùng những người không quen biết,
Nhìn con vui chơi,
Tôi dâng trào cảm xúc!

Tôi đã lầm,
Vâng tôi đã lầm!

Lầm vì nghĩ mình không vượt qua mình...

510418 top -
Bạn đã bước qua, đàng nào cũng không thể quay lại, thế thì chấp...hết thôi bạn ơi..

512232 top -

Ngày ngày trôi qua,
Tôi càng thêm ý chí!
...

Nhìn con vui chơi,
Tôi dâng trào cảm xúc!

Tôi đã lầm,
Vâng tôi đã lầm!

Lầm vì nghĩ mình không vượt qua mình...
Chúc mừng bạn đã chứng tỏ được bản lãnh của mình.

Mình thì luôn lo sợ không biết có thể "vượt qua mình" như bạn hay không?

512240 top -
chào bạn, cám ơn bài viết của bạn, đúng là LẦM hết mọi thứ,nhưng có 1 thứ lầm mà mình không thể chịu đựng được khi lầm ngay trong gia đình của mình. Ở xứ MỸ , các bạn sẽ thấy đường xá , xe cộ tấp nập nhưng sẽ không thấy 1 bóng người nào , nên họ không có tình người chỉ có vật chất thôi , họ sẽ giúp bạn nếu bạn không đụng đến tiền của họ. Nếu thời gian quay trở lại thì mình sẽ ờ hẳn Việt Nam , buồn buồn buồn.

532512 top -
I like it...cồ gắng lên nào rồi thời gian rồi cũng sẽ quen thôi,ai cũng trải qua t gian đầu đặt chân tới mĩ

532513 top -
Sao mà than ngắn thở dài vậy trời? đi trên đường bằng phẵng thì khó bị ngã bây chừ đi trên đường có tuyết nó té rầm rầm hãy lựa thế đứng dậy đi tiếp đừng dể bị ngã nữa là ok ,cố gắng lên các bạn.

532555 top -
Quay đầu là dại,
Bước đại là khôn.
Sẻ có một hôm ,
Chúng ta TRỞ LẠI...
Nếu có ai đó nói không SỐC với cuộc sống ban đầu thì chỉ có CHÚA mà thôi.

532625 top -

532626 top -
Chào cac ban, ước gì mình về VN ở luôn ko muốn ở MY nữa ,tôi đã lầm khi theo anh qua đây ,Nhung đã lầm và đao lòng về người mà Nhung yệu ,Nhung muốn bỏ chạy về VIET NAM ở luôn

533342 top -

@nhung2697,

Có thể chị hụt hẫng điều gì chăng? Nhiều người đều có suy nghĩ như vậy trong thời gian đầu, nhưng sống ở đây chừng 4-5 năm, chẳng ai có suy nghĩ đó nữa. Cuộc sống là thử thách, mình sẽ phải vượt qua. DuaLeo yêu cuộc sống này.

533343 top -

Tôi cũng lầm và tôi đã lầm khi tôi qua đây thì tôi mới biết.

540470 top -
thuhanh hỏi một người mới qua Mỹ là họ có bưồn không? họ trả lời là bưồn, thuhanh hỏi tiếp bưồn sao qua đây, họ nói bưồn vì qua Mỹ trễ quá nên không có nhiều cơ hội, thuhanh ngẫm nghĩ điều họ nói thấy đúng nhiều điều.

540504 top -

Lúc còn ở quê nhà, Ltt nghe nói qua Mỹ phải cày như trâu... chừ qua đây mới biết mình đã lầm, làm Janitor tàn tàn, làm mà y như tập thể dục á. Nếu làm nghề tiện CNC còn khoẻ hơn nữa đúng không anh tipha, langtu và anh lucbinh? Ltt đã 2 lần đang giờ làm mà vẫn được Sếp (Mỹ đen) cho ra ngoài 60 phút lái xe đi đón Bx, xong vô làm tiếp, 1 giờ đó vẫn được trả lương, hihi.

540561 top -
ở hiền gặp được chef tốt đó a Lac

540564 top -

Đúng là Đậu phụng lầm thật rồi. Làm Janitor tàn tàn thật nhờ cái ông sếp Nigg.. dễ mến, chứ làm CNC sai vặt thì có mà chít luôn, nhất là làm cho Gooses thì khốn khó hơn nhiều phải vậy không Langtu và Lucbinh?

540638 top -
Tôi Đã Lầm
1, 2

Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image