.
Chuyện Hoa Giấy (muoichanh)
1 ... 18, 19, 20, 21, 22, 23, 24 ... 67 - bottom

@muoichanh,

muoichanh wrote:Có cách nào mà muoichanh có thể ngủ, mà không nghĩ tới em được không Cô chauongco & Chị Phượng?

cochin wrote:Muoichanh nhắm mắt lại hình dung ra hình Phật (Phật Bà Quán Thế Âm) và niệm Phật. Cố gắng không để chia trí.

Đây đúng là cách tuyệt vời nhất với Con Nhà Phật!

Khi có điều gì buồn đau, lo nghĩ, bất ý, khó ngủ... chị cũng thường cầu nguyện Phật Bà Quán Thế Âm.

Chúc em thân tâm an lạc.

--------------

Hôm nay vô đây thấy em treo bảng hiệu mới, chị tưởng đi lộn nhà, :)

327036 top -

@chị vuthanh,

Nay em mới biết thêm một nỗi đau của chị, thương chị ghê!

Chúc chị nhiều sức khoẻ, chị nhé!

327040 top -

@Cô Vuthanh,

Cô khỏe không, mọi việc trong cuộc sống tiến triển có theo ý?

Cuộc đời của Cô và mc sao mà buồn quá hén, nhưng mà mc nghĩ rồi, dẹp hết, rồi kiếm niềm vui cho đời mình thôi Cô ạ, buồn chán thấy phí quá đi, mỗi một ngày trôi qua mở mắt ra là buồn, thì cưộc đời có bao lâu mà cứ buồn hoài.
Hì, nói thì nói hay lắm, nhưng mà ... chao ôi khó gì đâu á.

Em bây giờ sao rồi hả Cô? phải chi con trai Cô lớn hơn mc, thì mc xin làm dâu nhà Cô liền :)

Chúc Cô sức khỏe, và Chú luôn bên Cô chở che.

327058 top -

@Chị Phưong60,

Em thấy cứ hể "Chuyện Lạ" thì những chuyện lạ đời tang thương cứ đến với mình, nên em thay đổi như ý kiến của Anh sauhai và Cô Loan, mà em cũng run lắm, không biết ý đó có làm Anh BLTC buồn lòng không đây nè, nãy giờ ngồi rình mà ... run.

Em sợ chuyện lạ cứ vận vào đời em, vì vậy nên thay đổi nhỏ nầy em mong mọi chuyện tốt đẹp hơn chút xíu. (đang cố gắng quân bình và lạc quan) he he.

Cám ơn Chị rất nhiều. (vì tất cả những gì chị dành cho em)

327061 top -

Hồi trước nghe kể chuyện về một loài hoa dại...

Nhưng hôm nay "câu chuyện hoa giấy" sẽ như thế nào nhỉ?

Bao giờ khai trương hả muoichanh?

327073 top -

@ em phương60 iu dấu !

Hi hi chị xin lỗi vì hổng nhớ ngày sinh nhật của em nha, vô đây thấy mọi người chúc mừng mà mắc cở qua chừng, mà bữa chị gọi điện cho em đó, hổng nhắc chị chi, thôi năm sau chị sẽ là người chúc sớm nhất vậy.

Nhắc đến nỗi đau thì dường như chị được ưu ái ban tặng nhiều hơn mọi người á, từ 2 tuổi đến hơn 50 lận a, bây giờ thì ổn rồi tất cả thay đổi ngược lại, những gì ngày xưa không có giờ được đền bù, chị rất đang hạnh phúc thật sự.

Chúc em gái của chị thật nhiều sức khoẻ nha.

@ muoichanh thương mến !

Cô và em vẫn khoẻ con à, rất vui vì em không buồn với cuộc sống mới, hồi đầu cô cứ lo lo, nhưng giờ yên tâm rồi, em rất ngoan nên bây giờ nhà cô là : my house is sweet house. Hi hi mừng hén.

Tất nhiên là nghĩ và nói vẫn khó hơn là làm, nhưng phải tập từ từ rồi sẽ làm đươc, cố lên muoichanh nghe, nếu không chê muoichanh có thể là thành viên của gia đình cô mà hổng cần là nàng dâu, chịu hôn :)

Chúc con nhiều sức khoẻ.

327175 top -
Image
Thân tặng muoichanh.

327178 top -

@muoichanh, kienle,

muoichanh, kienle vào đây xem Đuông Chà LàChả rươi nè, xem có giống con đuông dưới Bến Tre của muoichanh hông?

Lúc đó viết bài này để chọc cochin rồi bị mấy chị Phượng, chị chauongco... la làng quá xá. :P

327187 top -

@Cô Phương,
:)
Dzạ đổi tên lại xíu nên hổng có khai trương, hông dám làm gì rùm beng hết trơn hết trội Cô ơi. Thân Hoa giấy mà Cô, bão tố là hoa tơi tả liền.

Nhưng nói thiệt là mc rất là chân thật, nếu Cô tin mc, thì bất cứ lúc nào Cô đến Sài Gòn mc rất vui lòng đi với Cô bất cứ nơi nào Cô muốn.

327189 top -

@Cô Vuthanh,

nếu không chê muoichanh có thể là thành viên của gia đình cô mà hổng cần là nàng dâu, chịu hôn

Dzạ chịu. Mai mốt Cô về đón con đi hén :)

327191 top -

@mangot,

Cám ơn mangot nhiều lắm, lâu nay có điều nầy muốn hỏi mà thấy không tiện nên thôi. Giữ lại trong lòng, coi ai buồn biết :)

Chúc mangot buổi tối vui vẻ và ngủ ngon.

327193 top -

@Miah ơi,

mc đang coi ... đợi xíu.

Phù, coi xong rồi. Con Đuông Dừa thì không ý kiến vì thấy hoài, nhưng mà hay nhìn từ xa thôi.

Còn cái vụ con Rươi thì em chả dám đâu. Cho không cũng hổng thèm hu hu hu.

Sợ mấy con đó lắm. Miah có bao giờ thấy con Sùng chưa, cha mẹ ôi, con Sùng nó như con Đuông vậy đó, nhưng nó to gấp 5 lần, lần trước về Quê, cháu mc mới có 2 tuổi hà, cháu cầm con Sùng lên tay chơi rồi bỏ con sùng luôn vô miệng. Híc, cả nhà moi ra sém không kịp luôn đó. Mai mốt có về quê nửa, ra đóng rác moi lên 1 con chụp hình lên tặng miah nhen. :)

Không biết có ai đã từng ăn cháo Ong con chưa, cái nầy ăn hơi bị ngon, nhưng hồi đó còn nhỏ bị dụ, giờ còn lâu á.

327195 top -

Chị Miah và chị Muoichanh,

Nay hai người hù em hen.Lần đầu tiên em được thấy con Đuông Chà Là đó mấy chị,nhìn nó giống con sâu hay nhộng quá ha,mập ú như mấy con sâu phô mai của món ăn Pháp dzị.
Còn món chả Rươi thì em được một người bạn mời ăn 1 lần,Nhà cô đó ở Hải Phòng gửi Chả Rươi vào và vẫn còn nóng luôn, đúng là rất ngon và béo.Hihihi....

327206 top -

Nhưng nói thiệt là mc rất là chân thật, nếu Cô tin mc, thì bất cứ lúc nào Cô đến Sài Gòn mc rất vui lòng đi với Cô bất cứ nơi nào Cô muốn.

Cô thấy hình rồi, đúng là muoichanh chân thật, không phải chân... giả. Hì hì...

Còn cái dzụ mc rất vui lòng đi với Cô bất cứ nơi nào Cô muốn thì cô cần phải có thông tin về tay lái lụa của mc đã, bởi vì cô chưa được thấy nước Mỹ thì còn phải cẩn thận lúc ra đường...

327208 top -
Image
Thích nghe nói...nên tẹng nữa, :)

"Cám ơn mangot nhiều lắm, lâu nay có điều nầy muốn hỏi mà thấy không tiện nên thôi. Giữ lại trong lòng, coi ai buồn biết :)"

Si nghĩ quài hỏng biết điều gì dzậy ta?
...théc méc ghê!

327211 top -
Chuyện Hoa Giấy (muoichanh)
1 ... 18, 19, 20, 21, 22, 23, 24 ... 67

Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
ImageWho am I?
Who am I before I was born? Who am I after I was born?

*-**-*-**-*-**-*-**-**
TRUYỆN

Tiểu Thuyết Hoa Giấy
Image

Chuyện Loài Hoa Dại
Image

. Em Tôi
. Buồn!

**-**-**-**-**-**-**-**
THƠ

. Bài Thơ Thứ Nhất
. Bài Thơ Cuối Cùng

Image
Nếu bạn không thể là mặt trời - thì hãy đừng là đám mây.

Image
Image
Yêu thương còn lắm trên đời
Đang chờ, đang đợi khi người bước đi

Image
Image
Hãy mơ những gì bạn muốn
Đi đến nơi nào mà bạn thích.

Image
PayPal về email:
[email protected]

Chi phiếu gửi về: