.
Chuyện Hoa Giấy (muoichanh)
1 ... 5, 6, 7, 8, 9, 10, 11 ... 67 - bottom

@Xanh,

Chị sẽ đi Parkson kiếm lùng mua mới được, muốn thay đổi thì bỏ cái củ đi cái mới sẽ đến phải không xanh?

Mai mốt mà lùng được, post lên khoe với xanh và mấy chị nhen!

314350 top -

Ngay từ đầu thấy cứ lảm nhảm ra vẻ đạo đức rởm, biết ngay có vấn đề rồi!

Con thú dữ giả làm mèo ngoan chẳng được mấy bữa, quá đê tiện khi hiếp đáp một cô gái yếu đuối!

Đọc mà thấy lòng nghẹn đắng, loại người như hắn đúng là không bằng súc sinh!

314368 top -

@ Cô Phương ơi,

Đừng giận cô ơi, muoichanh chịu được mà, chuyện cũng 5 năm rồi cô ạ. Tất cả rồi sẽ qua mà cô, chỉ là chuyện xấu đi rồi, muoichanh có tỉnh táo để chọn cái tốt đẹp hơn hay tệ hơn nửa thôi cô, mà với cái điệu nấy coi có vẻ như muoichanh lại sai lầm liên khúc.:)

314396 top -

Chán thật!

314411 top -

Chuyện Một Loài Hoa Dại

Vừa Yêu vừa hận

Cô nức nở trên ghế nhà bạn. Người bạn nầy cùng vui buồn bên nhau với cô ở đất SG nầy, khi Linh đi nước ngoài theo diện đính hôn. Cô ấy vổ về trong im lặng nhưng chẳng làm cô khôn nguôi cái giận trong lòng. Biết là khó lòng khiến cô tạm quên chuyện vừa xảy ra nên cô bạn rủ rê: "Bạn anh Nam (anh Nam là bạn trai của cô ấy ,àh mà quên nũa cô ấy tên Thủy), mới từ Mỹ về, tụi nầy định đi ăn, mình đưa you về thay đồ nhé, đi ăn xong kiếm chổ nào đi cho vui".

Thế thì đi thôi, nằm nhà cũng chỉ buồn chán hơn, nên cô vội cùng bạn về nhà xách mấy bộ đồ bắt đằu đi bụi.

ImageHoa rụng có phải là Hoa chết?

Nhà hàng Hoàng Yến nằm hiên ngang trên đường Ngô Đức Kế, anh Nam ngồi với rất nhiều bạn bè, số nhiều toàn ở nước Mỹ xa xôi trở về thăm quê hương, nhưng chủ yếu họ quay về đây để đi chơi là chính.

Mắt cô dừng lại một nụ cười thật tươi, ấm áp cùng tia mắt luôn nhìn cô trìu mến. Chạm phải ánh mắt đó tim cô như nhảy khỏi lòng ngực, cô và anh hình như ai cũng bối rối, vờ tản lờ, nhưng cô và cả anh cũng biết đó là cảm xúc xuất phát nôm na như kiểu tình yêu sét đánh, nhưng nói yêu là sạo, chỉ là cảm thấy chút gì đó dường như rất thân thiết thôi. Tay chân cô cứ lóng ngóng thừa thải khi mọi cử động của cô luôn bị ánh nhìn của anh dò xét.

Tối, cả nhóm chục người kéo nhau đi Vũ trường Gossip trên đường Trần Hưng Đạo, ở đây mọi người không còn là mình nữa, họ uống hết mình, chơi hết mình, nhảy cũng hết mình, vào đây ai cũng chứng tỏ ta đây là dân biết đi chơi, có quê thì cứ nốc rượu cho nhiều, nhảy cho dử để che đi cái quê mùa, nếu là dân chơi đúng hiệu thì kêu ra những loại rượu mắc tiền, chai thật to, xếp chẩm chệ trên bàn cho mọi người chung quanh lác con mắt.

Cô từ chối không uống rượu, chỉ kêu riêng cho mình 1 ly cam vắt. Anh cười cười rồi nói vào tai cô: "Em sợ say bị anh lợi dụng ah? Hay sợ đời dập em tơi tả khi em say?

Hóa ra con bạn thân chơi xấu tranh thủ kể anh nghe hoàn cảnh của cô, khi còn trong nhà hàng, cô oán nhỏ bạn khi phô bày chuyện xấu của mình. Cúi mặt xấu hổ, cô chỉ biết cười cho qua chuyện. Nhưng trong lòng sự háo thắng cứ bay đến dồn dập, cô muốn chứng minh với anh rằng, cô chẳng sợ ai, hay sợ cái gì cả. Nhưng thâm tâm cô biết mình đang sợ hãi bản thân cô, khi say thì cô sẽ khóc, vì khi say cô không thể che giấu những xúc cảm trong cô.

Cô uống cùng anh, cùng bạn bè. Cô cũng nhảy cùng anh và tất cả mọi người, cô chẳng biết lúc nào cả hai cùng say, cả nhóm cùng say. Rồi cô nức nở, cô khóc cô kể cho anh nghe thật nhiều.

Ngày sau rồi ngày sau nữa, điện thoại cô hàng trăm cuộc gọi nhỡ, hàng trăm tin nhắn của ông, cô có quan tâm và có màng tới đâu. Ông là gì của cô chứ, sao phải kiểm soát cô, sao phải làm cô đau đớn tinh thần như thế nầy, tư cách gì ông quản cô.

Thời gian quen anh cũng một tháng, hôm nay sinh nhật anh vào giữa tháng 3 ấm áp, trước khi đi anh dẩn cô đi chơi khắp cùng Vn, dĩ nhiên là đi cả nhóm. Tối cô ngủ chung phòng với bạn gái của cô, cô biết cô thích anh, dù thời gian quen biết không nhiều, cô và anh quấn quít suốt ngày bên nhau, cô bạn thân khuyên rằng: "chơi cho vui thôi nhé, you đừng yêu thật lòng, sẽ khổ lắm biết không?"

ImageYêu mà giả dối thì thà đừng yêu

Đã yêu mà không yêu thật lòng thì yêu làm chi chứ, cứng đầu ngoan cố, cô cãi cho bằng được, anh Nam cũng nói rằng: "phải thất bại, trải qua khổ đau và cay đắng, con người từ đó mới biết khôn hơn, kinh nghiệm sống nhiều hơn. Nên cứ để kệ cô".

Đêm sinh nhật anh tuy ồn ào nhưng cô khóc mà anh cũng khóc, bạn bè cả nhóm khóc, chắc họ khóc vì khóc theo cô với anh, chứ họ chẳng bị gãy tay gãy chân gì a. Anh nói anh thật lòng yêu cô, yêu nhau khi vừa gặp gỡ, chưa một giây phút nào anh lừa dối cô, vài ngày nữa anh đi về lại bên đó, hoàn tất thủ tục rồi về cưới cô.

ImageCô không bao giờ hối hận khi cho anh trọn vẹn một tình yêu

Ngày tiển anh không một lời hứa hẹn, không một nụ cười, duy chỉ có nước mắt để tiển biệt anh đi. Biết thời gian trước mắt còn dài, nhưng làm sao biết chuyện gì sẽ xảy ra, cô không hối hận vì đã cho anh trọn vẹn tình yêu của mình. Cô thấy rằng dù anh không quay về nữa, cô cũng không bao giờ oán hận gì anh.

Cô quay lưng buồn bã về nhà, cô đụng phải ông cũng có mặt ở sân bay khi ông chuẩn bị quay về Pháp, cô ngạc nhiên nhìn ông chán ghét, cô không nói không rằng bước đi thẳng. Anh chạy ra lần nữa, kéo cô lại ôm cô thêm lần nữa, khóc cùng cô thêm chút nữa, cô thoáng thấy đôi mắt tối sầm của ông lòng cô linh cảm rồi đây bão giông sẽ đến, nhưng giây phút anh đi cô cũng không biết phải nói với anh làm sao về cái cảm giác tồi tệ đang cuộn sóng trong lòng cô.

Liên tiếp cả tháng tiếp theo, cô với anh đều khóc qua điện thoại, vì nhớ nhung và cũng vì anh gặp khó khăn với thủ tục ly dị. Giờ thì cô mới biết anh đang ly dị, hóa ra câu nói "hoàn tất thủ tục" rồi về cưới cô, là hoàn tất thủ tục ly dị.

Cô tin anh nói thật, tin anh đã hết sức vì cô. Bất kể anh nói gì cô cũng tin, không mảy may nghi ngờ hay dò hỏi. Nhưng để không phải mang tiếng "cướp chồng" cô mong anh đừng liên lạc với cô lúc nầy, khi nào anh dứt khoát hẳn rồi hãy tìm cô, cho cả 3 người thêm một cơ hội và thêm thời gian để xác định lại lần nữa, sau nầy dù có chuyện gì xảy ra không như ý, thì cũng chẳng ai hối hận.

Cùng thời điểm đó, cô vẫn là đi bụi, cô tránh về nhà nên ở luôn bên nhà Thủy. Một đêm khoảng 3 giờ sáng, chị 2 cô gọi điện thoại cho cô nức nỡ "nhà cháy rồi, bị đốt cháy rồi".

Cô bật khóc, bạn cô cũng khóc rồi cả hai ôm nhau khóc. Ông nhắn tin cho cô với lời cảnh cáo: "Không ai có thể cho em sự sung sướng, không ai có thể cho em hạnh phúc bằng anh. Hãy cùng anh làm lại từ đầu, anh tha thứ cho em, mình bỏ qua hết đi em và làm lại từ đầu, trước khi quá muộn. Nhớ! trước khi quá muộn.".

Cô không thể về nhà dù muốn, cô cũng không có bằng chứng - chứng minh chính ông bỏ tiền thuê người đứng ra làm những việc đó với cô.

Một buổi tối, khi ăn cơm chiều xong, cô thẩn thờ nhớ anh, cần có anh lúc nầy bên cô biết là bao. Nhận được cuộc gọi điện thoại từ máy anh, cô mừng rỡ, nhưng không - người ấy của anh chào hỏi lịch sự và cũng lịch sự thông báo cho cô biết họ đã quay lại hạnh phúc bên nhau. Cám ơn cô đã chiếu cố anh thời gian vừa qua. Mặc dù sao đó anh năn nỉ, nói rằng người ta phá anh. Cô không tin, cô cho là anh giả dối, xảo trá và lừa gạt. Anh giẩm đạp lên tình yêu của cô, giết cô chết thêm lần nữa.

ImageTrái tim cô tan vở ra từng mảnh vì anh

Cô buồn kinh khủng, cô cười nức nẻ trong nước mắt, cô ngạo nghễ với đời sao bất công, cho cô quá nhiều cay đắng đầu đời.

(còn tiếp)

314428 top -

@ Chị cochin,

Đừng chán chị ơi, đến chị mà còn chán, thì em chị sao sống nổi.

--------------

Em góp nhặt những mãnh vỡ cuộc đời để vun đắp cho tình yêu mới, hay cuộc hôn nhân định mệnh của em, thế nhưng cuộc đời đâu như em mong đợi ...!

314436 top -

@ chị muoichanh,

Làm gì cũng nên giữ sức khoẻ nha chị.Bữa giờ thấy chị có tâm sự mà hỏng biết an ủi chị thế nào?Chị hãy cố gắng gạt bỏ những gì làm tổn thương mình đi để vui sống, và để tiếp tục đi về phía trước nơi những điều tốt đẹp sẽ đến với mình chị nha.

314550 top -

@Kienle,

Cám ơn em, giờ mới lủi thủi ăn cơm chiều nè.

Lúc chiều có vui không, kể cho chị nghe với coi.

314552 top -

giờ mới lủi thủi ăn cơm chiều nè.

Trời ạ, vậy cơm trưa là lúc mấy giờ?

Híc, chúc muoichanh ăn ngon, ngủ ngon.

314555 top -

@ Cô phương,

:) Trưa là lúc cơm chiều của người ta đó cô, ráng thôi cô à, rảnh một chút không muốn si nghĩ thì chụp cái máy ngó VDT coi có ai nói gì mình hông :)))

Ăn xong rồi, giờ không biết làm gì nè cô, hay cô kể chiện muoichanh nghe đi, chứ chiện Phút đam mê của mc thì mc xin stop lại, vì ảnh hưởng nhiều quá.

Thiệt buồn!

314559 top -

NỬA ĐÊM MỘT MÌNH

Image

Hứa với lòng hông viết nửa, đi ngủ sớm cho da dẻ mịn màn, kéo lại tuổi xuân đang từ từ bỏ đi, cho nếp nhăn không còn cơ hội chạm tới, mà sao không chịu được, cũng leo lên "lóc cóc", thiệt tình...

Vì thật ra không "lóc cóc" cũng hông biết làm gì giữa đêm, chạy qua bên Di trú nhiều Hồ sơ PV pink hoành tráng, vui dùm người ta mà chạnh lòng mình, chạnh lòng cho những ai chung với số phận con rệp.

Nhiều khi tự hỏi, sao nhiều người mới vào DD hỏi tum lum, hỏi quá trời, ai cũng nhiệt tình chỉ dẩn, đến khi HS app thì nhảy cởn lên mừng khôn xiết, rồi hồi hộp ngóng trong HS complete rồi tiếp đến giai đoạn PV, thức suốt đêm dài gian nan để được đi đến giấc mơ cuối chân trời, rồi lại xin chỉ cách nào quay lại nơi xuất phát. Có nhiều HS sau kh PV chỉ thông báo vỏn vẹn em pink rồi, sau đó mất tiêu. Nhiều lúc chỉ biết ôm máy cười ... một mình, sao đời đơn giản quá, mình nghĩ chi cho phứt tạp vậy trời.

Như hôm nay, ngồi viết một bài dài thòn lòn, trattu3 nhảy vô, tung cửa cái rầm, chưa kịp điếng người thì nhận được tờ vé phạt cái tội "lung tung" rồi xoá bỏ công sức cả buổi chiều của mình, ngồi tái mặt không biết mình vừa mới phạm luật, cũng giận ghê gớm lắm, vì con gái mà, ai đụng tới mà không nhảy lên nóc nhà ngồi, rồi si nghĩ cũng "tội" vì trattu3 phải ngồi thiền đọc hết bài của mình mới biết mình phạm luật, thương thì cho roi cho vọt, ghét thì cho ngọt cho bùi, chắc vì vậy mà giờ mở đèn lên viết tiếp.:)

Đôi khi làm người thiệt là phứt tạp, thấy người ta ủ rủ thì bực mình sao họ yếu đuối quá, phải sống mạnh mẽ lên, phải chứng tỏ ta đây không cần ai vẩn sống, nhưng khi đến mình thì ôi thôi, xách giỏ chạy tùm lum xin từng chút quan tâm, lo lắng để tạo cảm giác mình quá dể thương có nhiều người ngó tới, thương yêu. Vậy mà cũng có kết quả, lấy kại niềm vui nho nhỏ, để dành từ từ mỗi ngày lớn thêm một chút. Góp nhặt ân tình như ăn mày tình cảm. Chịu thôi vì cũng muốn vậy mà.

Nói muốn lấy lòng cũng hông sao, vì đó cũng là chiện tốt, phải có thần tượng để soi vào họ mà phấn đấu chứ, cuộc sống là một tấm gương soi mà.

Nhưng trước mắt phải lấy lại sự tự tin, và giành lại nhan sắc trước khi từ giã đi mất, còn phải có một tấm chồng tử tế mà khoe với người đã yêu thương mình.

Chuyện nhỏ, có gì mà khó chứ. Hãy Đợi Đấy!

314587 top -

Chuyện nhỏ, có gì mà khó chứ. Hãy Đợi Đấy!

Đúng vậy, cứ tự tin mạnh mẽ lên thì sẽ vượt qua được thôi.

Xin lỗi MC nhé, lịch đi khò của cô là 10g, nên bữa nào dùng 2 que tăm chống mắt lên tới 11g là chịu hết nỗi, nên tối qua không nghe MC hỏi.

Ở đây mỗi ngày cô phải ngủ ít nhất 6g mới có sức để mà chống đỡ với 34 cái loa nhỏ, nên có muốn 88 với MC cũng phải chịu sầu!

Khoảng 2 tháng nữa nghỉ hè, cô sẽ thi thức với MC nghen!

314707 top -

@ chị muoichanh,

Tối qua em đi ngủ không biết chị nhắn em.Chị hãy cố gắng mạnh mẽ lên rồi mọi chuyện sẽ tốt đẹp hơn.Em hiểu được cái cảm giác của chị bây giờ ra sao vì em đã có một thời gian rơi vào chứng trầm cảm và vô vọng như chị em đã tìm quên những nỗi đau bằng cách làm việc,vui vẻ bên gia đình và bạn bè dù mình biết điều đó không thể lấp đi cái sự trống vắng,cô đơn,và làm lành lại những vết thương lòng mà người khác gây ra cho mình.Điều đau đớn hơn dù mình muốn quên đi thì lại càng đau.Không ai có thể giúp mình vượt qua được bằng chính bản thân chúng ta chị à.Em đã cố gắng đi trên con đường mới, gạt bỏ những điều làm ta tổn thương dù biết nó chẳng bao giờ tự biến mất,mà nó vẫn tồn tại trong trái tim tổn thương của ta đâu đó.Trên một con đường dài sẽ có lúc không được như ý của mình mong đợi,và có lúc em cũng tự hỏi như chị là tại sao mình đâu có làm gì sai mà phải gánh chịu những bất hạnh thế kia?Nhưng càng nghĩ càng không có câu trả lời thôi thì cố gắng quăng nó ra khỏi cuộc đời mình càng sớm càng tốt để có thể bắt đầu lại cuộc sống mới dẫu biết nó không phải dễ dàng gì cho những ngày tiếp sau đó.Nhưng chị hãy cố gắng vượt qua nhé chị,mọi người vẫn luôn ở bên chị với mọi nỗi niềm trong cuộc sống.
Thương mến chị nhiều !

314748 top -

@ muoichanh!

Chiều qua cô ngóng trông hi vọng con đến, nhưng rồi cô lại nghĩ chắc con bận, cô vui vì con bận, như vậy con sẽ không có thời gian để suy nghĩ rồi buồn chán.

Thật tình cô chẳng giúp gì được cho con khi con tuyệt vọng nhất, cám ơn con đã tin cậy gọi cho cô chỉ để nghe con khóc, đừng cố kìm nén cảm xúc của mình con nhé, hãy cứ khóc mỗi khi thấy buồn, có như vậy nỗi buồn mới trôi theo nhữmg giọt nước mắt, và rồi ta sẽ đứng lên bước tiếp.

Cứ gọi cho cô nếu con muốn khóc, cô sẽ không khuyên con đừng khóc mà cô sẽ cùng khóc với con, nếu cảm thấy cô đơn cứ gọi cho cô, cô sẽ đến với con, sẽ ôm con và cùng khóc với con, con nhé !

Thật yêu thương con gái của cô.( muoichanh )

314760 top -
Mận nè.

314848 top -
Chuyện Hoa Giấy (muoichanh)
1 ... 5, 6, 7, 8, 9, 10, 11 ... 67

Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
ImageWho am I?
Who am I before I was born? Who am I after I was born?

*-**-*-**-*-**-*-**-**
TRUYỆN

Tiểu Thuyết Hoa Giấy
Image

Chuyện Loài Hoa Dại
Image

. Em Tôi
. Buồn!

**-**-**-**-**-**-**-**
THƠ

. Bài Thơ Thứ Nhất
. Bài Thơ Cuối Cùng

Image
Nếu bạn không thể là mặt trời - thì hãy đừng là đám mây.

Image
Image
Yêu thương còn lắm trên đời
Đang chờ, đang đợi khi người bước đi

Image
Image
Hãy mơ những gì bạn muốn
Đi đến nơi nào mà bạn thích.

Image
PayPal về email:
[email protected]

Chi phiếu gửi về: