.
Tâm sự CANADA
1, 2, 3, 4 - bottom
Thân chào các bạn !.

Mình vào topic này mong làm quen và chia sẻ niềm vui và nỗi bưồn với tất cả thành viên.
Mùa Giáng sinh năm nay ai có niềm vui thì sẽ được nhân đôi , còn ai có nỗi bưồn thì vào chia sẻ ,để trong mỗi chúng ta có thể vượt qua mọi thử thách và khó khăn trước mắt, và lưôn có niềm tin ở tương lai .Mình chúc cho các bạn hưởng 1 muà Giáng sinh An lành và Hạnh phúc bên Người mình thương yêu nhất...
Và mình cũng chúc cho tất cả các Anh Chị Em trong ban điều hành diễn đàn VDT lưôn có sức khoẻ tốt ,nhiều tài năng , và lưôn thành đạt trong cưộc sống.

244813 top -
@kmuon2001 & @Havo: OX mình cũng đang ở Toronto nè , vậy là nếu đi được qua đó thì ít nhất cũng có người quen rồi.

244881 top -
chào bạn!

OX mình thì đang ở tỉnh mississauga, còn xã bạn thì ở đâu zay?

244937 top -
Xã mình ở Vancouver bạn ơi... Hôm nay xã mới điện thoại về chúc mừng sinh nhật mình. Xã nói xã mới có passport mới rồi, mai xã sẽ mua vé về Việt Nam. Vui quá... :)

244960 top -
Hi mọi ngừơi,hi vọng được làm quen với cả nhà Canada trên VDT... Mình thấy xã các bạn ở Toronto và Vancouver thôi ,có ai ở Alberta kg? làm quen nha!

245446 top -
Mình cũng ở sg nè bạn. Bạn ở quận nào vậy?

246764 top -
Hi, Sinhtran ! Vậy thì làm quen ,sau này có qua đó thì gặp nhau nha ,OX minh thì ở Red Deer nhưng làm việc ở Calgary , từ RD qua Cal gần lắm , khi mình qua đó mình sẽ tới sân bay Calgary.Bạn Hientri cũng ở Cal đó, giờ bạn ấy đang chờ visa, còn bạn đã nộp hồ sơ chưa? Chúc bạn may mắn nha!

293549 top -
chao các bạn trước tiên dươc chia sẽ với những bạn rơi vào list phỏng vấn. Còn những bạn còn lại chúng ta có quyền hy vọng, chúc niềm hy vong đó thành sự thật nhé ( trong đó có mình, heheh)

Xã mình Calgary, mình có thể làm quen với các bạn sau này qua Calgary không.?

296804 top -
hi sinhtran và tuyếtvan^! xã mình cũng o calgary nè.mình đang đợi visa.khoảng 2 tuần nữa là có.rất vui được làm wen với các bạn

297564 top -
Hi các bạn, hi hientri và sinhtran

Trước tiên chúc mừng bạn hientri, bạn sắp gặp được xã rồi. Còn hạnh phúc nào bằng. hihi. Mình thì chưa, vẫn đang chờ kết quả thôi. Còn bạn sinhtran thế nào? à Xã mình thì ở calgary alberta, bây giờ mình chưa có kết quả nên chưa vui được nhưng nếu có tin vui mình sẽ la làng lên để các bạn mừng, rồi qua bên đó hân hạnh làm hàng sớm hen. Chờ ngày đi của bạn hiêntri minh sẽ tiễn bạn (trên diễn đàn thôi)

Chúc các bạn vui.

297585 top -
Hi, Sinhtran!
Mình rất vui khi nhận được reply của bạn và làm quen với bạn , không biết bạn bao nhiêu tuổi để xưng hô nè và bạn đang ở đâu vậy? có thêm được đồng hương ở Calgary vui quá hà !OX mình nộp hồ sơ ngày 23/12/2010 đến ngày 24/2/2011 thì hồ sơ được chuyển qua Singapore, giờ mình cũng đang chờ đợi tin tức thôi.Hi vọng giấy tờ của tụi mình được suôn sẻ và nhanh chóng và mong các bạn trong Vietditru cũng sớm được đoàn tụ cùng ông xã, chứ vợ chồng mà sống xa nhau hoài thì buồn quá , để ox phải bay về thăm mình hoài thấy tội nghiệp gì đâu đó.

309287 top -
11/6/11 này tôi sẽ đi Saskatchewan co ai o gần đó kô?
Độc thân nên hoi RUN !!

333141 top -
có bạn nào vừa có vía canada không cho mình hỏi khoảng bao lâu mình mới được yêu cầu nộp pp sau khi vừa khám sức khoẻ cảm ơn mọi người!

361590 top -
Chào Bạn LoLemTam !

Khi mình đã có giấy tb gửi PP đi thì khoảng 3 tuần là mình sẽ nhận visa bạn à.

Chúc bạn may mắn và thật nhiều hạnh phúc.

Mình cung mới có visa và 11/8 này mình bay rồi.

Có bạn nào đi trươc biết thông ti trước khi bay qua Canada có cần phải trích ngừa ko cho mình hay với nha.

mẹ con mình lấy vé bay rồi ma ko nghe IOM nhắc mình trích ngừa.

362743 top -
Chào Flower! trước tiên cũng xin chúc mừng ban.Hôm mình đi ksk cũng đã hỏi cô nhân viên tại IOM thì cũng biết được là canada không yêu cầu chích ngừa giống như mỹ. Bạn có chích ngừa hay không là tuỳ bạn thôi ah không bắt buôc.Cho mình xin hỏi thêm khi bạn ksk xong thì bao lâu bạn mới có thông báo nộp pp qua sing vậy? mình đợi cả tháng hơn rùi.Mình sẽ sang regina sakatchewan. còn bạn?

362974 top -
Tâm sự CANADA
1, 2, 3, 4

Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Update
PayPal về email:
[email protected]

Chi phiếu gửi về:
Jimmy Ton
4369 46 St.
San Diego, CA 92115

Việt Nam chuyển tới:
Phạm Thị Tuyết Phượng
Số tài khoản: 4973099
ACB Châu Văn Liêm, TPHCM

Ý kiến về Quỹ VietDitru

*Lãnh Sự Quán bước đầu trở lại xử lý Hồ sơ Thị thực Định cư, bắt đầu từ Thứ Hai ngày 29/6/2020. Xem thông tin chi tiết

Image
Image