.
Thông điệp của Nụ Cười
1 ... 19, 20, 21, 22, 23, 24, 25 ... 36 - bottom

Chị evangeline và các bạn xem video clip bài hát dưới đây thuộc loại nụ cười nào ạh? :))

310767 top -

@evangeline:
Em cám ơn chị Loan sưu tầm những nụ cười, có những kiểu cười… buồn cười ghê luôn!
Hôm nào miah đem sang tặng Quê Hương vài tấm đẹp đẹp đi muh

Chị Loan cho em thời gian nha, em sẽ làm gì đó đẹp đẹp tặng chị ở Quê hương Xưa & Nay nha, làm gì chị thích là em cũng vui lây mà.

@khacvinh:
Cám ơn bài hát của anh khacvinh, bài này có nhiều câu hay lắm. Chúc anh khacvinh và gia đình vui khỏe.

@chauongco:
Tâm hồn được bình yên thì sẽ yêu đời, yêu người, hihi, em chờ nhận được tin vui của chị. :)

@trunghai:
Vô đây cười hả hê hỉ.

@phuong60:
Mắt chị mát là good rồi.

@lactantan:
Nụ cười này hông đụng hàng, coi xong, vừa thấy vui, mắc cười, vừa thấy tội nghiêp... Giống như những chương trình thi Viêtnam Idol bên mình, coi mà cười ngã nghiêng.
Nhưng khâm phục ở chỗ chị ấy không hề có tí nét tự ti nào, she tận dụng cái xấu của mình để làm thành cái duyên mà chỉ riêng she có và đã chinh phục được BGK.
Thank you.

311675 top -
@miah,

Cám ơn miah, có lúc cũng quãi quá chừng, tưỡng là The End rồi, nhưng thấy mấy lời nhắn của các anh chị và các bạn, đi không đành...

311680 top -

Ngôi sao điện ảnh Thành Long muốn thay đổi cuộc sống của những em bé bị hở hàm ếch - đem lại nụ cười cho các em.

Image

Xuất hiện trong buổi họp báo kỷ niệm 20 năm vì những nụ cười – Hành trình của những điều kỳ diệu, Thành Long đã để lại những ấn tượng tốt đẹp và chia sẻ rất nhiều tình cảm của mình với những em nhỏ không có được nụ cười lành lặn.

Tham gia buổi họp báo này còn có những khách mời đặc biệt là những em bé bị hở môi, hở hàm ếch sẽ được tiến hành phẫu thuật để có nụ cười lành lặn và cuộc sống bình yên như bao người khác. Sự có mặt của những em nhỏ thiếu may mắn này đã làm cho buổi họp báo trở nên xúc động.

Khi nhìn thấy những em bé thiếu may mắn này bước vào khán phòng họp báo, đại sứ nụ cười Thành Long đã không còn để ý đến những gì diễn ra xung quanh nữa. Anh thở dài và nhìn thật lâu một em bé đang khóc có hoàn cảnh khó khăn mắc căn bệnh hở hàm ếch. Được biết bố mẹ em bé này sống bằng nghề làm ruộng nên chỉ biết trong chờ vào chương trình Operation Smile Vietnam để giúp con mình lành lặn.

Thành Long phát biểu: “Chắc tôi cũng không cần phải nói nhiều, tôi rất hạnh phúc khi có mặt tại đây vào lúc này. Tôi cũng chẳng biết phải nói gì. Tôi cũng không biết mình có thể làm được gì nhưng tôi sẽ cố gắng hết sức để làm cho cuộc sống của em bé tốt đẹp hơn.”

Xem thêm ở đây

315485 top -

Hổng bít miah xem hình mình mình... đi Nhật hồi nào mà hỏi "quài", bữa nay không thèm... dấu nữa, post cho mọi người cùng coi luôn nè:

Image

316789 top -

Chòy! Tưởng pé nào hông àh. Phóng to hình ra mới bít là cô chauongco.

Xém chút... :D

----
Dạo này cô chauongco đi du lịch wài nha. Ganh tị!

316795 top -

Tại...

cô buồn cô đi lang thang bởi vì lịch visa thui BLTC ui!

316974 top -

Ái chà chà. Đúng là càng ngày càng trẻ.

cô buồn cô đi lang thang bởi vì lịch visa thui BLTC ui!
Buồn nó "chẻ" ra? Vậy thì...

Chời ơi! con cùng buồn quá nè chời!!! Buồn hơn cả chauongco nữa á!

316976 top -

Chời ơi! con cùng buồn quá nè chời!!! Buồn hơn cả chauongco nữa á!
Hai người này! Buồn mà cũng "cạnh chanh" nữa chời. Hihi...

Xem ra lịch Visa càng lùi càng có lợi đó, cô chauongco. Visa lùi, tuổi cũng lùi. :D

317131 top -

Lời an ủi hay nhất từ trước tới giờ!

Hic, hic... hihi... !

317358 top -

@chitam,
Thanks chitam nhiều. :)

@chauongco,
ohayou gozaimasu! :)
(Em nói em cũng hông hiểu, mà chị có hiểu cái gì hông hen? hihi)

Hình dễ thương quá chị. Chụp mấy tấm kiểu này vui vui ha chị ha.

@BLTC,
Ganh tị!
:)

@cochin,
:)

317469 top -

@chauongco,
Chị chauongco đi đâu mất tiêu rồi?

@batkhatriluan,
(nghĩa là gì ạ?)

Nghe lại bài hát trẻ thơ này thấy vui vui, thanks anh bktn.

321327 top -

@batkhatriluan,
Chỉ dám... "đi tới Tokyo... mặc áo Ki mồ nô" thui! Hổng muốn... "đi Kà rá chi & thêm béo phì" đâu!

@miah,
Lâu lâu... "đổi mod" cho dzui em héng?

P/s: bktn tiên sinh hoặc miah có thể giúp chauongco nghe lại bài Mùa thu Đông Kinh của Hoàng Thi Thơ được ko ạ?

321379 top -

@Miah,

Hẻm có ai ở nhà, nên xin chủ nhà post nhạc tặng Cô chauongco nhen.

@Cô chauongco,

muoichanh post tặng Cô nhen, chúc Cô và mọi người ngủ ngon.

Mùa Thu Đông Kinh
----***----

Lạc trong Đông Kinh
Vừa khi mùa thu gieo thương nhớ
Làm tôi ngẩn ngơ nhìn qua hồn thơ
Chiếc aó buồn kimono
Đôi thiên nga trong hồ
Cô Geisha trên bờ
Thiết tha trong mong chờ
Chờ ai xa xăm

Từ muôn nẻo đêm mà chẳng thấy
Người đâu với cung đàn đang dở đang
Nhớ thương hoài theo thời gian
Tiếng cô đơn khơi buồn
Samisen não nề
Khi gió thu về

Mùa thu Đông Kinh
Buồn như tình em trong cơn gió
Đìu hiu liễu bên đàng ru lòng ai
Lá thu vàng trên bờ vai
Như bao nhiêu thu tình
Mang theo bao nỗi lòng
Tiếng gió thu lạnh lùng

Mùa thu đông Kinh
Gọi đôi hình bóng trong giây phút
Chờ trông bước đi tìm tâm tình nhau
Bước đi tìm duyên ngày sau
Trong tiếng hát mơ màng
trong ánh nắng ngỡ ngàng
Xao xuyến lá thu vàng.

Cười mím chi cọp

Image

321401 top -

Cám ơn muoichanh thiệt nhìu!

Bài hát hay quá, làm cô nhớ nhiều về kỷ niệm thời còn học cấp 1 (cách đây hơn 40 năm), có một thầy dạy nhạc đã tập cho cô hát bài này.

321822 top -
Thông điệp của Nụ Cười
1 ... 19, 20, 21, 22, 23, 24, 25 ... 36

PayPal về email:
[email protected]

Chi phiếu gửi về:
Jimmy Ton
4369 46 St.
San Diego, CA 92115

Việt Nam chuyển tới:
Phạm Thị Tuyết Phượng
Số tài khoản: 4973099
ACB Châu Văn Liêm, TPHCM

Ý kiến về Quỹ VietDitru

*Lãnh Sự Quán bước đầu trở lại xử lý Hồ sơ Thị thực Định cư, bắt đầu từ Thứ Hai ngày 29/6/2020. Xem thông tin chi tiết

Image
Image

Đón miah qua Quán Nhạc Sến ăn New Year!