BAO SỨC KHOẺ MÀU NÂU xem chi tiết

.
Hồ sơ anhnguyen16 - mời ba mẹ du lịch
Kiểm tra tình trạng hồ sơ:
. Khi nào HS được mở?
. HS đã hoàn tất chưa?
. Có được xếp PV chưa?

1. Gọi phone: (603)334-0700
. Chỉ có thể gọi vào giờ làm việc từ 7:00 AM đến 12:00 PM (Eastern time), từ thư hai đến thứ sáu, trừ ngày lễ.

. Khi gọi bạn sẽ gặp trực tiếp nhân viên NVC do đó không thể gọi hỏi thăm tin tức của HS nếu không phải là người bảo lãnh; người được bảo lãnh hay luật sư của hồ sơ. Do đó VietDitru KHÔNG thể gọi giúp bạn.

2. Dùng Mẫu Thư theo quy định của NVC
. Bấm: Public Inquiry Form để gởi NVC hỏi thăm tin tức.
. Cần hướng dẫn, bấm: Hướng dẫn điền Public Inquiry Form

.

Xin chào cochin,
Em muốn mời ba mẹ sang du lịch như vậy em viết 2 form Ds160 cho từng người phải không cochin? Em xin cám ơn cochin rất nhiều. Chúc chị luôn nhiều sức khoẻ.

597161 top -

Em muốn mời ba mẹ sang du lịch như vậy em viết 2 form Ds160 cho từng người phải không cochin?
Mỗi người muốn xin visa đều phải điền DS-160.

597182 top -
Chị cochin mến,
Em cám ơn chị. Em có xem cách điền đơn Ds160 ở thư viện di trú. Ngay mục thông tin chuyến đi " travel information" trường hợp của em là mời ba mẹ sang thăm thân nhân nên em sẽ chọn mục nào trong hai mục sau
mục 1 là Temp. Busssniness pleasure visitor(B)
mục 2 là Other(N)
còn nhiều mục khác thì em có đọc phần dich sang tiếng việt của VDT hướng dẫn thì em thấy không thích hợp trong trường hợp của em chỉ còn 2 mục này em phân vân mong chị giúp em là nên chọn loại nào?
Câu hỏi 2 là em có thể lên trang ds160 trực tuyến em chỉ tập thực hành điền nháp trước được không?
Em cám ơn chị nhiều.

597303 top -

Chọn mục 1 là Temp. Busssniness pleasure visitor(B).

Câu hỏi 2 là em có thể lên trang ds160 trực tuyến em chỉ tập thực hành điền nháp trước được không?
Không submit thì được.

597309 top -

Cochin thân mến,
Em cám ơn chị. Chồng em đi làm có income còn em chỉ ở nhà nội trợ nên em nhờ chồng đứng ra mời ba mẹ sang và chịu toàn bộ chi phí và trong quá trình em điền nháp Ds160 thì phát sinh một số thắc mắc sau rất mong chị giúp cho. Em cám ơn rất nhiều

Câu hỏi 1: khi điền đơn Ds160 em có cần gõ dấu tiếng việt không?

Câu hỏi 2: Ngay trang Personal Information 1: thì có ô Given Name em điền là " Tên + chữ lót" hay "FNU" vì trong Passport của ba mẹ chỉ thể hiện Full Name chứ không có Given Name nên em phân vân không biết điền "FNU" hay "tên + chữ lót"

Câu hỏi 3: Ngay trang Personal Information 2:
Q: Are you a permanent resident of a country-region other than your country- region ò origin indicated above?
A: Em đã chọn No vì ba mẹ em từ xưa tới nay chỉ ở Việt Nam chưa đi đâu.
Nếu em chọn "No" thì cả ba ô như National Identification Number; Us. Social...; Us Taxxpayer... em check " Does not apply phải không?
Nhưng National Identification Number dịch là số CMND nên em có ghi số CMND vào không? hay check luôn ô Does not Apply?

Câu hỏi 4: Trang Travel Information: Em chọn Term. Bussiness pleasure vissitor (B) thì lại xuất hiện mục
Specify em chưa biết chọn thông tin nào trong 3 thông tin sau : Bussiness and tourism(temporary visitor B1/B2)
Bussiness- Conference (B1)
Tourist - medical treatment (B2)
Ba mẹ em chỉ sang thăm thân nhân.

Ngay mục Person ; Entity paying four your trip là do chồng em trả toàn bộ chi phí vậy em chọn Other person? Hay self

Do em chọn Other person nên nó xuất hiện mục relationship to you? thì em chọn là child đúng không? Vì chồng em là con rễ
hay chọn là other relative hay other?

Câu hỏi 5: trang Present work...
Do ba mẹ ngày xưa chỉ buôn bán ở chợ và trồng cây trái ở quê chứ không làm ở công ty nào cả vậy em khai ba mẹ là retired phải không? hay là homemaker?
Do em chọn retired nó lại xuất hiện câu trước đây bạn là nhân viên phải không? em chọn No có đúng không?

Câu hỏi 6: Contact person or Organization in the u.s
Có câu relationship to you em chọn relative hay other?

Câu hỏi 7: Khi khai thuế cũng như nơi làm việc chồng em đã sử dụng địa chỉ nhà của em gái để tiện nhận thư tránh thất lạc còn chỗ ở thật sự là địa chỉ khác vậy khi em điền I 134, viết thư mời hay điền ds160 em nên lấy địa chỉ thật nơi vợ chồng em ở được không? hay địa chỉ nhà em gái?

Câu hỏi 8: Trong I134 ở câu số 8 " the following persons are dependent upon me for support thì em ghi là tên em và check ngay ô wholly dependent đúng không?
còn ở câu số 9 hỏi trước đây NBL có từng cam kết bảo trợ tài chánh cho ai không? thì em có cần ghi tên em lần nưa không? vì em chồng em bảo lãnh em theo diện vợ chồng và chính anh cũng là người bảo trợ cho em và em sang Mỹ mới được 1 năm thôi.

Em xin cám ơn chị rất nhiều.

597342 top -

Bạn bấm vào hình DS-160 bên cột trái xem hướng dẫn.

597346 top -
Chị thân mến,
Cám ơn chị. Em đã có xem nay em đang rất phân vân mong chị giúp cho chi tiết nhỏ này
Chồng em là người trả toàn bộ chi phí thì ngay mục relationship to you gồm có : Child, parent, spouse, other relative,other thì em suy nghĩ nếu chọn child thì không phải vì child dành cho con ruột còn chồng em chỉ là con rễ vậy em chọn other relative có đúng không chị?

Trang Travel Information: Em chọn Term. Bussiness pleasure vissitor (B) thì lại xuất hiện mục
Specify em phân vân chưa biết chọn thông tin nào trong 2 thông tin sau:
Bussiness and tourism(temporary visitor B1/B2)
Tourist - medical treatment (B2)
Vì ba mẹ em chỉ sang thăm gia đình em chứ không chữa bệnh.
Rât mong chị giúp em. Cám ơn chị rất nhiều.
Em cám ơn chị rất nhiều.

597388 top -

Chồng em là người trả toàn bộ chi phí thì ngay mục relationship to you gồm có : Child, parent, spouse, other relative,other thì em suy nghĩ nếu chọn child thì không phải vì child dành cho con ruột còn chồng em chỉ là con rễ vậy em chọn other relative có đúng không chị?
Đúng.

Chọn Bussiness and tourism(temporary visitor B1/B2)

597402 top -
Chị thân mến!
Em cám ơn chị nhiều.
Chị à ở mục khai báo người thân ở Mỹ em đã khai báo các chị của ba em, em là con nhưng em thắc mắc chồng em là con rễ và cũng là người đứng ra mời ba mẹ vợ du lịch vậy em có cần khai báo tên anh trong mục 'có người thân ở Mỹ ' không? Mong chị giúp cho.

Cách đây 2 năm khi chồng em bảo lãnh em thì anh cũng là người bảo trợ cho em vậy trong I134 ở câu số 8 là ai lệ thuộc vào chồng em thì em đã ghi tên em nên ở câu số 9 hỏi là chồng em có tưng bảo trợ tài chánh(affidavit of support) cho ai trước đây không? thì em có cần khai tên em lần nữa không chị?

Em cám ơn rất nhiều.

597436 top -

Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image