BAO SỨC KHOẺ MÀU NÂU xem chi tiết

.
Hồ sơ Việc làm - phamducduy1986
1, 2 - bottom
Kiểm tra tình trạng hồ sơ:
. Khi nào HS được mở?
. HS đã hoàn tất chưa?
. Có được xếp PV chưa?

1. Gọi phone: (603)334-0700
. Chỉ có thể gọi vào giờ làm việc từ 7:00 AM đến 12:00 PM (Eastern time), từ thư hai đến thứ sáu, trừ ngày lễ.

. Khi gọi bạn sẽ gặp trực tiếp nhân viên NVC do đó không thể gọi hỏi thăm tin tức của HS nếu không phải là người bảo lãnh; người được bảo lãnh hay luật sư của hồ sơ. Do đó VietDitru KHÔNG thể gọi giúp bạn.

2. Dùng Mẫu Thư theo quy định của NVC
. Bấm: Public Inquiry Form để gởi NVC hỏi thăm tin tức.
. Cần hướng dẫn, bấm: Hướng dẫn điền Public Inquiry Form

.

Hiện tại, mình đang có một ông anh họ bên Mỹ, ông vừa là chủ nhà hàng vừa là bầu show ca nhạc nên mình có nhờ ông bảo lãnh qua Mỹ làm viêc.
Nhưng hiện tại mình không biết nên chuẩn bị những giấy tờ nào?
Mặc dù là 1 năm trước gia đình mình đã làm giấy tờ theo diện người thân (bác ruột) bảo lãnh đi.
Nếu trong trường hợp không thể làm một mình được thì mọi người cho mình hỏi là mình có nên nhờ dịch vụ làm cho mình không?
Nếu nhờ dịch vụ thì nên nhờ ở đâu là tin tưởng? mình có hỏi một chỗ nó nói là làm dịch vụ hết $350.

Rất mong mọi người giúp đợ

535128 top -

535207 top -
Em cám ơn Cochin nhiều

535302 top -
Dear.
Cho em hỏi là em vào đường link : http://vietnamese.vietnam.usembassy.gov ... forms.html

Em đọc tới phần "Điền đơn DS-160 trên mạng"
thì phần này em không hiểu.
bởi em đi theo dạng lao động ngắn hạn thì có cần điền đơn này không?
thanks

535303 top -

Trước tiên NBL (người chủ) phải điền đơn I-129 nộp cho USCIS. Sau khi có receipt number thì bạn mới tiến hành các bước tại VN.

DS-160 là đơn xin visa cho dạng Non-immigrant.

535338 top -
Dear All.
Em rất cần kinh nghiệm để trả lời phỏng vấn xin visa? (Đang chuẩn bị hồ sơ để đi lao động ngắn hạn)
Thí dụ:
Với câu hỏi là anh chị có thể chứng minh được rằng anh chị sẽ không ở lại Mỷ
Em chỉ có thể chứng minh rằng:
em đã có gia đình và 1 đứa cọn khoảng 2 tháng.
tài sản của em là 100 Triệu trong ngân hàng
Ba mẹ anh chị em nói chung là người thân còn ở đây rất nhiều (mặc dù ở bên Mỹ em có một gia đình một người dì ở Oklahoma City và một người bác ruột ở Cali).
Em cảm thấy vẫn chưa thuyết phục LSQ cho lắm nên rất mong mọi người chỉ dẫn thêm chọ

535366 top -
Cám ơn cochin rất nhiều.
nếu mà không có diễn đàn này thì quả thực rất khó cho những người như em.
thanks.

535367 top -

Dear.
Em có hỏi một chị đã từng làm thủ tục đi Mỹ về vấn đề có nên nhờ dịch vụ làm giấy tờ giúp dùm không?
chị nói là nên tự mình làm là tốt nhất chứ nhờ dịch vụ thì rất dễ bị từ chối.
Em rất mong nhận được lời khuyên từ diễn đàn.
thanks.

535369 top -

Vì bạn xin visa làm việc nên NBL phải chứng minh công việc họ cần người làm nhưng không thể mướn được ai đang ở Mỹ làm việc đó cả. Phía NDBL phải chứng minh hợp và có đủ khả năng với công việc mà ở Mỹ đang cần.

Em có hỏi một chị đã từng làm thủ tục đi Mỹ về vấn đề có nên nhờ dịch vụ làm giấy tờ giúp dùm không?
chị nói là nên tự mình làm là tốt nhất chứ nhờ dịch vụ thì rất dễ bị từ chối.
Khi bạn tự điền đơn, tự sắp xếp giấy tờ thì khi PV họ hỏi gì là bạn đều có thể trả lời trôi chảy. Có nhiều trường hợp dịch vụ điền sai (vô tình hay cố ý) thì bạn sẽ là người nhận hậu quả. Bạn vào thư viện đọc:
1.17. Trách Nhiệm của Chữ Ký

535397 top -
Tôi năm nay 28 tuổi, đã kết hôn gia đình, và có 1 con 10 tháng tuổi.
tôi được một người thân bên Mỹ mời đi du lich. tôi có một số thắc mắc muốn hỏi diễn đàn:

1.tôi mới lập một tài khoản ngân hàng: 100 triệu. (khoảng 1 tháng thì cái này có được cho là hợp lý để làm bằng chứng để chứng minh là mình có tài chính hay không???).

2. Ba mẹ tôi có nhà và có ủy quyền cho tôi sử dụng nhà này. Xin hỏi là tôi có thể dùng cái này là chứng minh tài chính được khổng

3. Tôi dự tính là vé máy bay hết $2000 và tiền đem theo là $3000. Xin hỏi là khi đi phỏng vấn tôi có cần đem theo tiền này để chứng mình là tôi có khả năng tự lo về tài chịnh

4. tôi đã có gia đình và con khoảng 10 tháng tuổi. tôi có cần đem theo giấy khai sinh và hình chụp với con tôi đem theo lúc phỏng vấn hay không?

5.Về giấy viết thư đồng ý cho tôi qua mỹ của Vợ tôi, hay của cha mẹ tôi thì khi viết xong có cần sự xác nhận của cơ quan chính quyền không?

Rất mong nhận được trả lời từ diễn đàn và mọi người xung quanh.

566407 top -

1.tôi mới lập một tài khoản ngân hàng: 100 triệu. (khoảng 1 tháng thì cái này có được cho là hợp lý để làm bằng chứng để chứng minh là mình có tài chính hay không???).
Tài khoản càng lâu thì càng tốt.

2. Ba mẹ tôi có nhà và có ủy quyền cho tôi sử dụng nhà này. Xin hỏi là tôi có thể dùng cái này là chứng minh tài chính được khổng
Không.

3. Tôi dự tính là vé máy bay hết $2000 và tiền đem theo là $3000. Xin hỏi là khi đi phỏng vấn tôi có cần đem theo tiền này để chứng mình là tôi có khả năng tự lo về tài chịnh
Không cần.

4. tôi đã có gia đình và con khoảng 10 tháng tuổi. tôi có cần đem theo giấy khai sinh và hình chụp với con tôi đem theo lúc phỏng vấn hay không?
Cần. Vợ của bạn nên viết thư gởi LSQ để ủng hộ chuyến viếng thăm nước Mỹ.

Bạn vào thư viện đọc:
5.7. Lời khuyên khi xin visa du lịch Hoa Kỳ
5.8. Bí quyết xin visa du lịch

566425 top -
Cháu cám ơn cô rất nhiều.

566469 top -
Dear all.
Làm ơn cho tôi hỏi tài khoản ngân hàng tối thiểu là bao nhiêu là được, dùng làm bằng chứng để đi phỏng vấn visa du lịch Mỹ.

567839 top -

Làm ơn cho tôi hỏi tài khoản ngân hàng tối thiểu là bao nhiêu là được, dùng làm bằng chứng để đi phỏng vấn visa du lịch Mỹ.
Không có mức tối đa, cũng như mức tối thiểu. Thậm chí không có tiền trong ngân hàng vẫn được.

1. Nếu chứng minh tiền trong ngân hàng thì số tiền đó phải được chứng minh đã có từ lâu, chứ không phải đùng một cái bỏ tiền vô.

2. Nếu đi du lịch tự túc thì người xin visa phải chứng minh tài chánh đủ để tiêu xài trong chuyến đi. Nếu do người ở Mỹ bảo trợ thì người xin visa không cần chứng minh điều này. Chỉ chứng ming ràng buộc tại VN để bắt buộc phải về lại VN sau chuyến du lịch.

567870 top -
Thanks.

567948 top -
Hồ sơ Việc làm - phamducduy1986
1, 2

Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image