.
Hồ sơ B2 - đi du lịch mỹ rồi kết hôn luôn Xoá
Kiểm tra tình trạng hồ sơ:
. Khi nào HS được mở?
. HS đã hoàn tất chưa?
. Có được xếp PV chưa?

1. Gọi phone: (603)334-0700
. Chỉ có thể gọi vào giờ làm việc từ 7:00 AM đến 12:00 PM (Eastern time), từ thư hai đến thứ sáu, trừ ngày lễ.

. Khi gọi bạn sẽ gặp trực tiếp nhân viên NVC do đó không thể gọi hỏi thăm tin tức của HS nếu không phải là người bảo lãnh; người được bảo lãnh hay luật sư của hồ sơ. Do đó VietDitru KHÔNG thể gọi giúp bạn.

2. Dùng Mẫu Thư theo quy định của NVC
. Bấm: Public Inquiry Form để gởi NVC hỏi thăm tin tức.
. Cần hướng dẫn, bấm: Hướng dẫn điền Public Inquiry Form

.

Em xin chào các anh chị trong diễn đàn,hôm nay em xin các anh chị tư vấn giúp em :
Em đã từng là du học sinh và ở mỹ 2 năm
Bây giờ em đang quen với ban trai của em là người mỹ luôn, nên em quyết định sang mỹ chơi trong cuối năm nay
Cho nên việc xin visa B2 rất thuận lợi đối với em, chỉ có điều khi đi xin visa B2 thì phỏng vấn viên có hỏi em : mày có bạn trai ở mỹ ko. Em tra lời là ko co.
Bây giờ em đang phân vân giữa 2 cách này, xin anh chị giúp em được hội ngộ với bạn trai của em càng sớm càng tốt:
Cách 1: đây là dự định ban đầu mà tụi em đã sắp xếp : em sẽ đi du lich qua nơi ở của bạn trai để đi chơi, chụp hình và tạo các chứng cứ huuữ hiệu để sau khi đi chơi xong thì em sẽ về lại vn và bạn trai em sẽ mở hồ sơ bảo lãnh diện K1.Sau đó ngồi chờ chuyện gì tới sẽ tơi.....
Cách 2: cái này tụi em mới nghĩ ra nhưng ko biết có được ko? : nhân dịp em qua mỹ du lịch lần này,tụi em sẽ kết hôn luôn bên mỹ và bạn trai em sẽ mở hồ sơ bảo lãnh luôn...như vậy thì em có xin được thẻ xanh ko? hay đi pv gì kỏ
Em xin chờ tư vấn của các anh chị,em xin cảm ơn

507958 top -

Dùng chức năng "Bài của bạn" để tìm post đầu tiên và duy nhất của bạn đã mở trong các mục di trú. Để tiện theo dõi tiến trình di trú cá nhân, thành viên chi có một hồ sơ trong các diện di trú để hỏi tất cả câu hỏi liên quan đến di trú của mình.

Bài này sẽ được xóa.

507982 top -

Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image