BAO SỨC KHOẺ MÀU NÂU xem chi tiết

.
Hồ sơ B2 - Juliet
Kiểm tra tình trạng hồ sơ:
. Khi nào HS được mở?
. HS đã hoàn tất chưa?
. Có được xếp PV chưa?

1. Gọi phone: (603)334-0700
. Chỉ có thể gọi vào giờ làm việc từ 7:00 AM đến 12:00 PM (Eastern time), từ thư hai đến thứ sáu, trừ ngày lễ.

. Khi gọi bạn sẽ gặp trực tiếp nhân viên NVC do đó không thể gọi hỏi thăm tin tức của HS nếu không phải là người bảo lãnh; người được bảo lãnh hay luật sư của hồ sơ. Do đó VietDitru KHÔNG thể gọi giúp bạn.

2. Dùng Mẫu Thư theo quy định của NVC
. Bấm: Public Inquiry Form để gởi NVC hỏi thăm tin tức.
. Cần hướng dẫn, bấm: Hướng dẫn điền Public Inquiry Form

.

Kính gửi các anh chị trong diễn đàn VietDitru!

Các anh chị cho em xin hỏi là khi đến phỏng vấn thì các giấy tờ như: lịch trình du lịch, thư mời của người thân, hợp đồng lao động, giấy nghỉ phép của cơ quan và bank statement thì giấy tờ nào em phải nộp cho họ và những giấy tờ nào em để riêng và chỉ nộp cho người phỏng vấn khi có yêu cầu ạ? Và trong trường hợp em hủy ngày phỏng vấn đã đặt để chuyển sang ngày khác thì em có phải in giấy xác nhận hủy và đem đi nộp không ạ?

Em xin chân thành cảm ơn!

499366 top -

Bạn nên nộp tất cả lúc sơ vấn vì ngươì PV bạn sẽ đọc HS của bạn trước khi PV bạn. Thường họ đã quyết định cấp visa hay không khi đọc HS của bạn.

à trong trường hợp em hủy ngày phỏng vấn đã đặt để chuyển sang ngày khác thì em có phải in giấy xác nhận hủy và đem đi nộp không ạ?
Bạn cứ in ra cầm theo, không cần nộp. Nếu họ hỏi thì hãy đưa.

499395 top -
Em xin cảm ơn anh/ chị Cochin đã tư vấn giúp em ạ!
Vậy tất cả các ảnh chụp để chứng minh mối quan hệ gắn bó với gia đình, bạn bè thì em có thể nộp luôn vào lúc sơ vấn không ạ?

499757 top -

Bằng chứng, giấy tờ, hình ảnh bạn nên làm thành 2 bộ. Một bộ gởi vào lúc sơ vấn, 1 bộ cầm phòng hờ. Nếu những giấy tờ nào chỉ có 1 bản chính thì nên dịch và công chứng (nộp bản copy và bản dịch công chứng), bản chính xếp vào bộ phòng hờ để khi họ PV nếu họ đòi xem bản chính thì bạn có liền.

499872 top -

Em xin cảm ơn chị! Chị ơi thế hồ sơ em có phải để trong kẹp file rồi đánh số thứ tự từng loại giấy tờ không ạ?

500431 top -

Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Update