.
Hồ sơ F2A - Shalyle
1, 2, 3 - bottom
Kiểm tra tình trạng hồ sơ:
. Khi nào HS được mở?
. HS đã hoàn tất chưa?
. Có được xếp PV chưa?

1. Gọi phone: (603)334-0700
. Chỉ có thể gọi vào giờ làm việc từ 7:00 AM đến 12:00 PM (Eastern time), từ thư hai đến thứ sáu, trừ ngày lễ.

. Khi gọi bạn sẽ gặp trực tiếp nhân viên NVC do đó không thể gọi hỏi thăm tin tức của HS nếu không phải là người bảo lãnh; người được bảo lãnh hay luật sư của hồ sơ. Do đó VietDitru KHÔNG thể gọi giúp bạn.

2. Dùng Mẫu Thư theo quy định của NVC
. Bấm: Public Inquiry Form để gởi NVC hỏi thăm tin tức.
. Cần hướng dẫn, bấm: Hướng dẫn điền Public Inquiry Form

.

1. Bạn đọc HỒ SƠ - CHUẨN BỊ bên cột trái.

2. Vào thư viện đọc:
2.3.4. Bảo trợ tài chính
2.3.5. Người đồng bảo trợ
2.3.6. Minh hoạ cách điền I-864

592822 top -

Chào các ace trên diễn đàn ,
Cho em xin hỏi em và Ô xã cùng khai thuế chung em điền đơn I- 864 vậy Ô xã em có cần điền không ạ?
Nguoi đồng bảo trợ nộp Driver License được hông ạ hay bắt buộc nôp giấy quốc tịch?
Mẹ em lỡ làm lí lịch tư pháp số 1 và đã gởi qua cho em rồi vậy phải cần làm lại giấy số 2 hông hay số 1 cũng được?
Em đã điền đơn DS-261 và đóng phí $120 vậy lam sao để điền đơn xin visa ạ?
Xin hướng dẫn giúp em chân thành cám ơn các ace !

592939 top -

Cho em xin hỏi em và Ô xã cùng khai thuế chung em điền đơn I- 864 vậy Ô xã em có cần điền không ạ?
Cần.

Nguoi đồng bảo trợ nộp Driver License được hông ạ hay bắt buộc nôp giấy quốc tịch?
Bạn đọc HỒ SƠ - CHUẨN BỊ bên cột trái.

Mẹ em lỡ làm lí lịch tư pháp số 1 và đã gởi qua cho em rồi vậy phải cần làm lại giấy số 2 hông hay số 1 cũng được?
Bạn đọc HỒ SƠ - CHUẨN BỊ bên cột trái.

Em đã điền đơn DS-261 và đóng phí $120 vậy lam sao để điền đơn xin visa ạ?
Khi nào NVC cho điền thì mới điền được.

Bạn đọc KỸ: HỒ SƠ - CHUẨN BỊ bên cột trái.

592955 top -
Chào Các ACE trên diễn đàn ,
Mẹ em làm giấy bảo lãnh cho em gái không biêt hồ sơ tới đâu rồi mọi người kiểm tra dùm em xem , em gái em có bị quá tuổi không ạ. Cám ơn mọi người nhiều.
Case number : HCM2016807102
Receipt date : July 7,2016
Priority date : July 5,2016
Approval date : Oct 14,2016
Date of Birth : June 21,1997

607408 top -

Nếu lịch visa tháng 9/2018 chưa vượt qua ngày ưu tiên của bạn thì bạn sẽ quá tuổi.

607421 top -
Vậy khi nào thì mới được khóa tuổi vậy Cochin? Thanks Cochin nhiều.

607424 top -

Vậy khi nào thì mới được khóa tuổi
Tuổi CSPA được khoá khi có đủ các điều kiện sau:

1.Phí $325 đã PAID.
2.Đơn DS-260 đã COMPLETED.
3.PD đã đáo hạn.

--------------
Note:

Shalyle wrote:Mẹ em làm giấy bảo lãnh cho em gái không biêt hồ sơ tới đâu rồi mọi người kiểm tra dùm em xem , em gái em có bị quá tuổi không
Mẹ của bạn đang bảo lãnh em gái bạn (đương đơn chính), HS hiện tại là F2A, khi em gái bạn quá 21t thì HS sẽ chuyển qua diện F2B.

(Bạn nên mở 1 topic khác cho HS này để tránh nhầm lẫn)

607426 top -

Thanks Chitam! Em sẽ sửa bài.

607428 top -
Xin chào Các ACE diễn đàn Việt Di Trú ,cho em hỏi em điền sai 1 thông tin trên form I-864 chỗ country of domicile phải ghi là USA thì em ghi Việt Nam nên giờ NVC gởi Checklist cho em mà khi em gọi hỏi nhân viên NVC thì họ bảo hồ sơ của em đã completed và giờ chờ lịch visa để phỏng vấn thôi. Em hông biết phải làm sao khi mà email thì báo checklist còn nhân viên NVC thì báo completed. Có anh chị nào giống trường hợp của em hông , xin cho em thông tin phải làm gì. Em up len thư checklist nhờ anh chị xem dùm. Xin cám ơn.

*HCM2016807102* CHECKLIST
January 10, 2018
NVC Case Number: HCM2016807102
Dear NGO THI HO:
We reviewed the documents you submitted to us. This letter has a list of documents that are missing or
that need additional information. Please review the instructions on the attached pages.
The instructions will ask you to either:
 Send the missing or corrected items to the applicant so he or she can take them to the visa interview;
or
 Send the missing or corrected items to the National Visa Center (NVC) and include a copy of the
Case Number Barcode Cover Sheet. Clearly write your case number HCM2016807102 on the
upper right-hand corner of every document you send. After we receive and review the requested
information, we will let you know the status of your case. For current processing times, please visit
our website at nvc.state.gov/submit (English) or nvc.state.gov/enviar/espanol (Spanish).
If you have any questions about this letter, please visit our website at nvc.state.gov/ask (English) or
nvc.state.gov/ask/espanol (Spanish).
If a period of one year passes without contacting the NVC (by email, telephone, or mail), all
submitted fees and documents will expire. If this happens, you will need to resubmit the fees and
documents to continue the immigration process.
Case Number: HCM2016807102
Beneficiary's Name: LE, THI NGOC HUYEN
Preference Category: F2A - SPOUSES AND UNMARRIED CHILDREN OF PERMANENT
RES.
Priority Date: 05JUL2016
[CGG 01/10/2018] HCM2016807102

National Visa Center
Case Number Barcode Cover Sheet
National Visa Center
ATTN: DR
31 Rochester Avenue, Suite 100
Portsmouth, NH 03801-2914
 Do not include any form of electronic media, including CDs and
memory cards. If you send electronic media to the NVC, we will return
it unopened.
 Send photocopies of your civil documents (e.g., birth certificate). Send a
copy of a signed Form I-864 Affidavit of Support(s).
 Failure to use this cover sheet will delay processing of your visa
application.
 Use this cover sheet only for the case number indicated below.
Information for any other case that you mail in the same package must
include the cover sheet for that case.
 Do not use this cover sheet if you are submitting forms and supporting
documents by email. Instead, follow the directions under "Email
processing" on http://nvc.state.gov/submit for English or
http://nvc.state.gov/enviar/espanol for Spanish.
F2A
HCM2016807102
*HCM2016807102*

INSTRUCTIONS FOR: LE, THI NGOC HUYEN
^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^
______CORRESPONDENCE INSTRUCTIONS:_________________________________
When reviewing your case, we noticed that your sponsor might not have a principal residence or be
domiciled in the United States. A sponsor must be a U.S. citizen or lawful permanent resident who lives
in the United States and plans to stay indefinitely.
If your sponsor is living outside the United States temporarily, they must show:
 They left the United States for only a limited time,
 They intend to keep their residence in the United States, and
 Evidence of continued ties to the United States.
You will need to bring proof of your sponsor's domicile to your visa interview. For domicile
explanations and FAQs, visit http://nvc.state.gov/aos (English language) or
http://nvc.state.gov/aos/espanol (Spanish language) and click on the Affidavit of Support FAQs link.

608647 top -

em điền sai 1 thông tin trên form I-864 chỗ country of domicile phải ghi là USA thì em ghi Việt Nam nên giờ NVC gởi Checklist cho em mà khi em gọi hỏi nhân viên NVC thì họ bảo hồ sơ của em đã completed và giờ chờ lịch visa để phỏng vấn thôi. Em hông biết phải làm sao khi mà email thì báo checklist còn nhân viên NVC thì báo completed.
HS này NVC đã cho completed, chờ lịch PV. Phần giấy tờ còn thiếu bạn cung cấp cho LSQ trong ngày PV.

Họ có ghi trong thư checklist rồi mà: You will need to bring proof of your sponsor's domicile to your visa interview.

(Việc nhận thư báo checklist nhưng NVC cho bổ túc giấy tờ tại LSQ là việc bình thường).

608654 top -

Thanks chitam đã trả lời. Cho em hỏi là proof of domicile là có những gì? thẻ xanh và còn gì nữa không? thẻ xanh thì em đã nộp copy cho NVC rồi , giờ copy cái khác gởi về Việt Nam đúng không?

608660 top -
Cho em hỏi là trường hợp mẹ em bảo lãnh em gái em. Vậy em gái em có được hưởng CSPA hay không?

608662 top -

Cho em hỏi là proof of domicile là có những gì? thẻ xanh và còn gì nữa không? thẻ xanh thì em đã nộp copy cho NVC rồi , giờ copy cái khác gởi về Việt Nam đúng không?
Điều kiện để bảo trợ tài chính NBT phải là U.S. status & đang sống tại Mỹ. Nếu khi bảo trợ mà NBT đang tạm trú ở ngoài Hoa Kỳ, thì họ phải chứng minh họ có đủ điều kiện bảo trợ bằng cách nộp thêm Proof of Domicile cùng với Proof of Status (Bằng Công Dân/Thẻ Xanh/US Passport).

*Proof of Domicile: là I.D của người bảo lãnh/người bảo trợ.

(Nếu bạn điền sai, nên làm lại bộ I864 mới để sau này đi PV nộp cho LSQ & giải thích bạn đã điền sai thông tin)

----------------
Xem thêm:

. What does domicile mean?

. Giải thích Country of Domicile: (Next to Page 12)

http://vietditruwww.vietditru.com/bb/vi ... art=100000

608675 top -

Cho em hỏi là trường hợp mẹ em bảo lãnh em gái em. Vậy em gái em có được hưởng CSPA hay không?
Em gái bạn được hưởng luật CSPA, chỉ khác là nếu khi HS đáo hạn mà em bạn quá tuổi CSPA thì HS sẽ chuyển qua diện F2B.

(Nếu VB tháng 9/2018 chưa vượt qua ngày ưu tiên của em bạn thì em bạn sẽ quá tuổi. F2AF2B)

608676 top -
Thanks Chitam nhiều.

608685 top -
Hồ sơ F2A - Shalyle
1, 2, 3

Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image