.
Hồ sơ F4 - nminhtam9 - PD 04/09/2003
1, 2, 3, 4, 5, 6 - bottom
Kiểm tra tình trạng hồ sơ:
. Khi nào HS được mở?
. HS đã hoàn tất chưa?
. Có được xếp PV chưa?

1. Gọi phone: (603)334-0700
. Chỉ có thể gọi vào giờ làm việc từ 7:00 AM đến 12:00 PM (Eastern time), từ thư hai đến thứ sáu, trừ ngày lễ.

. Khi gọi bạn sẽ gặp trực tiếp nhân viên NVC do đó không thể gọi hỏi thăm tin tức của HS nếu không phải là người bảo lãnh; người được bảo lãnh hay luật sư của hồ sơ. Do đó VietDitru KHÔNG thể gọi giúp bạn.

2. Dùng Mẫu Thư theo quy định của NVC
. Bấm: Public Inquiry Form để gởi NVC hỏi thăm tin tức.
. Cần hướng dẫn, bấm: Hướng dẫn điền Public Inquiry Form

.

Tôi có số hồ sơ diện F4 : HCM2009792171, Ngày ưu tiên là ngày : 04.09.2003
Ngày mở hồ sơ là ngày ( Notice day ): 20.07.2009.
Xin hỏi tiến trình về hồ sơ khi nào mở?
Cám ơn nhièu !

88724 top -

Chào bạn lieuvh.
Cám ơn bạn nhiều vì đã chỉ dẩn cho mình tận tình để vào được trang vietditru, mình còn bở ngở rất nhiều, khi có giấy thông báo của nơi cấp visa, thông báo rằng vì số lượng cấp visa có hạn nên phải chờ đợi tiếp, mình củng kg hiểu khi mình nhận được giấy này là gần tới ngày mở hồ sơ chưa? néu bạn biết tư vấn cho mình với nha !

88792 top -

Chào nminhtam9
Hiện nay lịch Visa (Visa Buletin) tháng 3/2010 đang giải quyết hồ sơ F4 có ngày ưu tiên trước ngày 01/03/2000. Diện F4 thời gian chờ đợi khoảng 10 - 11 năm, dự kiến đến năm 2013 mới giải quyết đến hồ sơ của bạn

88798 top -
Xin chào các bạn trong diển đàn :
Tôi có thắc mắc xin hỏi diển đàn như sau :
Tôi có người em bảo lảnh tôi và GĐ đi diện F4, tôi có người con út, tuổi củng suýt soát quá tuổi, mà tôi chưa biết cách tính tuổi như thế nào cho đúng, để biết được rằng con tôi có được đi cùng kg? vì cháu còn độc thận
Tôi có những thông tin trong tờ : I-797 NOTICE OF ACTION như sau :
RECEIPT NUMBER : WAC 03-249-53604
RECEIVED DATE : SEPTEMBER 4 2003
NOTICE DATE : JULY 20 2009
CASE NUMBER : HCM 2009792171
Cho tôi hỏi là : theo cách tính tuổi (CSPA) thì phải có ngày APPROVAL DATE, vậy ngày này ở trong giấy nào? mà năm 2009 tôi có nhận giấy báo của trung tâm Vísa báo rằng vì tình trạng kg đủ Vísa để cấp nên lại phải chờ, mà trong giấy này củng kg có APPROVAL?
Con cũa tôi sanh ngày 13-07-1983.
Rất mong các bạn trong diển đàn giải thích cho tôi hiểu và tính tuổi dùm cho con tôi ( để kg lở dở mọi việc trong khi chờ đợi )
Chân thành cảm ơn các bạn trong diển đàn

93482 top -

Chào nminhtam9

Thường thì sau khi chấp thuận USCIS gởi cho bạn thông báo cho biết là hồ sơ đã được chấp thuận và sẽ chuyển sang NVC. Như vậy mình có thể lấy ngày Notice đó (July 20, 2009) làm approval date.

Một cách tính khác là nhìn vào case number để phỏng đoán approval date, vì khi hồ sơ chuyển qua NVC thì họ đưa vào hệ thống và cho case number. Theo tôi thì hồ sơ của bạn căn cứ vào ngày USCIS thông báo ở trên thì chính xác hơn.

PD: september 04, 2003 - Approval date: July 20, 2009, ngày sinh của con bạn: July 13, 1983. Sau khi tính thì đến ngày Monday, July 12, 2010 mà ngày ưu tiên của bạn đến hạn cấp visa thì con bạn được đi. Còn sau đó thì bị quá tuổi. Hồ sơ bạn diện F4 - 2003 thì cũng đến 2013 mới đến lượt. Sợ rằng con bạn sẽ bị quá tuổi. Thân

93486 top -
Tôi cám ơn bạn quoctn rất nhiều ! Bạn có thể nói rỏ cụ thể cách tính tuổi, để mình được hiểu rỏ thêm, vì sao mình lờ mờ khó hiểu quá? Mình có nghe cách tính tuổi có thời gian chờ đợi càng lâu càng có lợi? Có phải đến ngày mở hồ sơ là ngày chốt lại để tính thời gian chờ đợi kg? ( nếu như vậy ngày APPROVAL DATE : JULY 20 2009, vậy từ ngày này đến ngày mở hồ sơ là có được tính thời gian chờ đợi kg? )Mong bạn giải thích dùm mình để hiểu rỏ hơn, cho mình hỏi thêm vấn đề này nửa, nếu sao này chỉ có vợ chồng mình đi thôi, khi đặt chân đến Mỷ, mình có thẻ xanh liền kg? và có thể làm bảo lảnh tiếp tục cho con mình qua kg? mình có nghe nói, mình có thể xin chốt lại ngày đó để xin bảo lảnh tiếp và làm hồ sơ cho con mình đi kg?
vậy thì thời gian sẻ kg bị chờ đợi lâu nửa ( tin này mình củng nghe nói kg biết có hay kg?)nếu có hoặc kg mong bạn hướng dẩn giải thích cho mình hiểu tận tường.
Kính chúc toàn thể Anh Chị trong VDT luôn dồi dào sức khoẻ, vạn sự như ý
Trân trọng kính chào

94204 top -

Hi minhtam9

Để tính tuổi CSPA bạn cần biết: ngày ưu tiên (priority date), ngày chấp thuận (approval date), ngày sinh của đứa trẻ, từ các dữ kiện này mình điền vào bảng tính tuổi có trong diễn đàn. Nó sẽ cho biết ngày cuối cùng mà bạn được cấp visa thì con bạn được đi theo (dự đoán ngày đáo hạn trễ nhất). Đối chiếu ngày dự đoán đó với lịch cấp visa hàng tháng mình sẽ biết là con mình có đi theo được không.

Nếu trường hợp chỉ có hai vợ chồng bạn đi, khi qua Mỹ có thẻ xanh bạn sẽ làm đơn bảo lãnh liền cho con bạn theo diện F2A và F2B. Bạn cũng xin được giữ lại ngày ưu tiên củ (chuyện chấp thuận hay không do ở USCIS)

Giữ lại ngày ưu tiên củ bạn xem thêm ở đây:
viewtopic.php?f=6&t=1650
viewtopic.php?f=6&t=1678

Hướng dẫn của USCIS về CSPA:
viewtopic.php?f=6&t=2070

Cách tính tuổi CSPA:
viewtopic.php?f=6&t=2070

Thân ái.

94407 top -

Cám ơn bạn quoctn và diển đàn rất nhiều!
Cho mình hỏi thêm :
Mình có APPROVAL DATE : JULY 20 2009, vậy từ ngày này đến ngày mở hồ sơ, ví dụ là năm 2013 có được tính thời gian chờ đợi kg?

95020 top -

Họ chỉ tính từ ngày ưu tiên đến ngày chấp thuận thôi. Sau đó thì không tính vào nữa, bởi vậy các hồ sơ được chấp thuận sớm rất bất lợi trong việc tính tuổi CSPA. Thân

95024 top -
Vâng ! Bây giờ mình củng hiểu đôi chút rồi, chân thành cám ơn bạn quoctn và diển đàn rất nhiều, phải chi họ chấp thuận rồi họ mở hồ sơ giải quyết cho mình thì hay biết bao nhiêu phải kg bạn? xin hỏi bạn thêm ngày mở hồ sơ là ngày họ kêu người bảo lảnh lên đóng tiền visa phải kg? và từ ngày đó đến ngày lên máy bay thì khoảng bao lâu nửa hả bạn? ( nếu quá trình làm tất cả thủ tục trôi chảy bình thường ).
Cám ơn bạn.

95532 top -

Ngày mở hồ sơ là ngày họ gởi Ds3032 và gọi đóng tiền 70$. Thời gian dự kiến khoảng 6 tháng có visa. Nhưng như hiện nay thì lâu hơn.

95559 top -
Tôi mong các bạn trong diển đàn cho biết hiện nay hồ sơ diện F4 đả mở đến tháng mấy? năm mấy rồi cũa ngày ưu tiên rồi
Chân thành cám ơn các bạn trong diển đàn nhiều.

119868 top -

Bạn đọc trong danh sách F4 ở khung bên trái, trong đó có đầy đủ.

120002 top -

Thân gởi bạn : quoctn
Mình thấy trên diển đàn có thành lập CLB F4-2003, mình muốn gia nhập để tìm hiểu những thông tin và học hỏi, mà kg biết làm cách nào đăng ký, mong bạn chỉ giúp dùm mình nhé ! thân chào.

123379 top -
Chỉ cần bạn vào Post xin gia nhập gia đình F4/2003 , nhớ để PD nhà bạn để chủ topic sẽ cập nhật bạn vào danh sách. Chúc bạn thành công.

123401 top -
Hồ sơ F4 - nminhtam9 - PD 04/09/2003
1, 2, 3, 4, 5, 6

Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image