.
Hồ Sơ F4-DongT
1, 2 - bottom
Kiểm tra tình trạng hồ sơ:
. Khi nào HS được mở?
. HS đã hoàn tất chưa?
. Có được xếp PV chưa?

1. Gọi phone: (603)334-0700
. Chỉ có thể gọi vào giờ làm việc từ 7:00 AM đến 12:00 PM (Eastern time), từ thư hai đến thứ sáu, trừ ngày lễ.

. Khi gọi bạn sẽ gặp trực tiếp nhân viên NVC do đó không thể gọi hỏi thăm tin tức của HS nếu không phải là người bảo lãnh; người được bảo lãnh hay luật sư của hồ sơ. Do đó VietDitru KHÔNG thể gọi giúp bạn.

2. Dùng Mẫu Thư theo quy định của NVC
. Bấm: Public Inquiry Form để gởi NVC hỏi thăm tin tức.
. Cần hướng dẫn, bấm: Hướng dẫn điền Public Inquiry Form

.

Chào VDT,
Cho tôi hỏi.
Tôi đang chuẩn bị scan mọi giấy tờ để upload to CEAC. Tôi thấy họ chỉ cho một file của mỗi document không quá 2 MB. Vậy khi upload file của I864 gồm có 10 trang quá nhiều thì làm sao để upload. Nhờ anh chị VDT giúp cho.
Cảm ơn nhiều.

612666 top -

Bạn phải làm file nhỏ lại.

612674 top -
Cảm ơn Cochin nhiều.
Cho tôi hỏi thêm. Tôi muốn lấy tên hai người trong danh sách đóng tiền vì đã quá tuổi.Khi tôi click Remove Applicant thì họ hỏi phải cho biết lý do và SUPPLY DOCUMENTS. Vậy thì mình phải viết như thế nào và phải gởi cho họ document gì? Nếu gởi giấy khai sanh thì có phải dịch sang English không?
Cảm ơn Cochin và VDT.

612706 top -

Bạn viết lý do là quá tuổi và upload giấy khai sanh VN và bản dịch.

612707 top -

Cảm ơn Cochin đã trả lời.
Cho tôi hỏi thêm 2 câu hỏi.
1)Tôi đã trả tiền AOS và đã hiện chữ PAID, nhưng không thấy chỗ nào để PRINT tờ PAYMENT RECEIPT và COVER SHEET ra.
2) Sau khi PAID mình có thể Add Household Member được không vì tôi đã quên add trước khi trả tiền.
Cảm ơn Cochin và diễn đàn.

612727 top -

1)Tôi đã trả tiền AOS và đã hiện chữ PAID, nhưng không thấy chỗ nào để PRINT tờ PAYMENT RECEIPT và COVER SHEET ra.
Bạn in ra làm gì?

2) Sau khi PAID mình có thể Add Household Member được không vì tôi đã quên add trước khi trả tiền.
cochin không biết.

cochin add hoặc lấy tên ra trước khi đóng phí.

612729 top -
Cảm Ơn Cochin đã trả lời.
Cho tôi hỏi thêm. Khi gởi Hồ sơ Thuế cho NVC ,tôi có thể dùng TAX FORMS được không hay là phải dùng TAX TRANSCRIPT?
Cảm ơn Cochin và VDT thật nhiều.

612772 top -

612774 top -
kính gởi cochin và VDT,
Cho tôi hỏi: Khi tôi add tên tôi vào chỗ Add household member
ở phần AFFIDAVIT OF SUPPORT, không hiểu tại sao nó lại hiện tên của tôi 2 lần. Bây giờ làm thế nào để remove bớt một tên ra. Nếu không remove ra được , mình có thể để vậy được không?
Nhờ Cochin và diễn đàn giúp cho.
Chân thành cảm ơn nhiều.

612913 top -

cochin chưa bị như vậy bao giờ nên cochin không biết.

- Nếu hệ thống cho remove hoặc delete thì bạn làm theo còn không thì bạn gọi NVC hỏi.

612914 top -
Hồ Sơ F4-DongT
1, 2

Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image