BAO SỨC KHOẺ MÀU NÂU xem chi tiết

.
Hồ sơ F4 xuannhan
1, 2, 3 - bottom
Kiểm tra tình trạng hồ sơ:
. Khi nào HS được mở?
. HS đã hoàn tất chưa?
. Có được xếp PV chưa?

1. Gọi phone: (603)334-0700
. Chỉ có thể gọi vào giờ làm việc từ 7:00 AM đến 12:00 PM (Eastern time), từ thư hai đến thứ sáu, trừ ngày lễ.

. Khi gọi bạn sẽ gặp trực tiếp nhân viên NVC do đó không thể gọi hỏi thăm tin tức của HS nếu không phải là người bảo lãnh; người được bảo lãnh hay luật sư của hồ sơ. Do đó VietDitru KHÔNG thể gọi giúp bạn.

2. Dùng Mẫu Thư theo quy định của NVC
. Bấm: Public Inquiry Form để gởi NVC hỏi thăm tin tức.
. Cần hướng dẫn, bấm: Hướng dẫn điền Public Inquiry Form

.

Chào các bạn VDT!
Hồ sơ của mình diện F4 có ngày ưu tiên là 22/06/2005. Giờ mình phải làm gì trước tiên? Mong các bạn hướng dẫn giúp, mình biết ơn rất nhiều.
Mình phát hiện ra trang web này như bắt được vàng! Cám ơn nhiều lắm những người đã sáng lập ra!

610796 top -

1. Bạn đọc HỒ SƠ - CHUẨN BỊ bên cột trái.

2. Bạn vào đây http://www.vietditru.com/bb/viewtopic.p ... &start=270

610798 top -
Dạ cám ơn cochin rất nhiều!

610800 top -
Cho mình hỏi điều này, mong các bạn giúp, mình cám ơn nhiều!
- Giấy khai sanh của mình (người được BL) và anh mình(người BL) không thống nhất nhau về tưổi của cha mẹ (do giấy khai sanh ngày xưa không ghi năm sanh mà ghi tuổi nên ông bà xưa không nhớ nên ghi tùy hứng mỗi khi muốn làm khai sanh cho con); và cũng ko khớp với thông tin ngày tháng năm sanh trong CMND hiện nay của cha mẹ mình. Điều này ảnh hưởng thế nào đến hồ sơ?
- Cha mình đã mất, mình đã ly hôn, giờ mình làm Hộ chiếu và Phiếu lý lịch tư pháp số 2 thì mình ko khai thông tin về cha và chồng được ko? Nếu phải ghi thì có ghi chú (chết/ly hôn) ko?(Mình ko muốn ghi vì nghĩ rằng sẽ tránh được sự ko trùng khớp ở trên).
- Mình vào Ask NVC để hỏi nhưng ở mục câu hỏi ko có chọn mẫu câu hỏi như các bạn hướng dẫn, vậy mình phải tự ghi câu hỏi chứ ko theo mẫu phải ko?
Mong các bạn hướng dẫn, mình cám ơn rất nhiều!

610856 top -

- Giấy khai sanh của mình (người được BL) và anh mình(người BL) không thống nhất nhau về tưổi của cha mẹ (do giấy khai sanh ngày xưa không ghi năm sanh mà ghi tuổi nên ông bà xưa không nhớ nên ghi tùy hứng mỗi khi muốn làm khai sanh cho con); và cũng ko khớp với thông tin ngày tháng năm sanh trong CMND hiện nay của cha mẹ mình. Điều này ảnh hưởng thế nào đến hồ sơ?
1. Giấy khai sinh càng cũ càng có giá trị.

2. Ngoài giấy khai sinh của NBL và NDBL thì còn các bằng chứng khác: hộ khẩu, hình ảnh...

3. nếu họ không tin thì họ sẽ yêu cầu làm DNA test.

Cha mình đã mất, mình đã ly hôn, giờ mình làm Hộ chiếu và Phiếu lý lịch tư pháp số 2 thì mình ko khai thông tin về cha và chồng được ko? Nếu phải ghi thì có ghi chú (chết/ly hôn) ko?(Mình ko muốn ghi vì nghĩ rằng sẽ tránh được sự ko trùng khớp ở trên).
Chuyện này là ở phía VN có chấp nhận hay không, bạn hỏi ở sở tư pháp nơi bạn làm Lý Lịch Tư Pháp.

- Mình vào Ask NVC để hỏi nhưng ở mục câu hỏi ko có chọn mẫu câu hỏi như các bạn hướng dẫn, vậy mình phải tự ghi câu hỏi chứ ko theo mẫu phải ko?
NVC đã đổi form mới, không có chọ câu hỏi nữa nên bạn tự ghi câu hỏi.

610857 top -
Dạ mình cám ơn cochin đã sớm trả lời!

610895 top -
Chào các bạn!
Mình đã gởi Ask NVC để hỏi tình trạng HS và đăng ký địa chỉ email, không biết khoảng bao lâu thì được hồi đáp mong các bạn có kinh nghiệm chỉ giúp, mình cám ơn nhiểu.
Giờ mình chỉ chuẩn bị bộ I civil Documents, rồi chờ Welcom Letter, khi có WL thì NBL mới chuẩn bị bộ II phải ko các bạn? Nộp phí 120$, điền l-864,...là phải đợi có wl phải ko?
Hồ sơ mình có 3 người, con trai lớn của mình chắc phải khiếu nại CSPA vì cháu sanh ngày 8/3/1994, còn ngày chấp thuận của mình là ngày 17/12/2009. Mình cũng đợi đến 2 tuần trước ngày phỏng vấn mới nộp đơn phải ko, mong cochin và các bạn hướng dẫn giúp mình biết ơn rất nhiều.
Chúc các bạn có được nhiều niềm vui và may mắn trong công việc cũng như cuộc sống!

610952 top -

Giờ mình chỉ chuẩn bị bộ I civil Documents, rồi chờ Welcom Letter, khi có WL thì NBL mới chuẩn bị bộ II phải ko các bạn? Nộp phí 120$, điền l-864,...là phải đợi có wl phải ko?
Bạn đọc Hồ sơ chuẩn bị bên cột trái.

Hồ sơ mình có 3 người, con trai lớn của mình chắc phải khiếu nại CSPA vì cháu sanh ngày 8/3/1994, còn ngày chấp thuận của mình là ngày 17/12/2009. Mình cũng đợi đến 2 tuần trước ngày phỏng vấn mới nộp đơn phải ko, mong cochin và các bạn hướng dẫn giúp mình biết ơn rất nhiều.
Khoảng 10 ngày trước ngày PV bạn có thể khiếu nại CSPA.

610955 top -
Dạ cám ơn cochin!

610970 top -
Cochin cho mình hỏi là mình đã điền form Ask NVC mình ghi tên NDBL bằng tiếng Việt có dấu thì có bị sai ko, NVC có trả lời ko, hay mình phải gởi lại thư khảc? Cám ơn cochin nhiều!

610973 top -

Bạn phải ghi tên không dấu.

610978 top -
Vậy giờ mình điền form giở lại được ko cochin? Mình cám ơn cochin rất nhiều!

610981 top -

Bạn chờ thêm 1 tuần, không nên gởi liên tục vì sẽ bị coi là SPAM.

610982 top -

Dạ cám ơn cochin. cochin ơi mình có một nỗi buồn lo là con trai lớn của mình (thành viên phải khiếu nại CSPA) đang bị đi nghĩa vụ quân sự được 4 tháng rồi, còn 18-19 tháng nữa nó mới được xuất ngũ, lúc đó mọi việc chắc đã trể hết rồi phải ko cochin?

610983 top -

Nếu con của bạn đủ tuổi đi cùng gd thì xin xuất ngũ sớm để đi định cư.

610986 top -
Hồ sơ F4 xuannhan
1, 2, 3

Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image