.
Hồ sơ F2A - Ntm8990
1, 2, 3, 4, 5 - bottom
Kiểm tra tình trạng hồ sơ:
. Khi nào HS được mở?
. HS đã hoàn tất chưa?
. Có được xếp PV chưa?

1. Gọi phone: (603)334-0700
. Chỉ có thể gọi vào giờ làm việc từ 7:00 AM đến 12:00 PM (Eastern time), từ thư hai đến thứ sáu, trừ ngày lễ.

. Khi gọi bạn sẽ gặp trực tiếp nhân viên NVC do đó không thể gọi hỏi thăm tin tức của HS nếu không phải là người bảo lãnh; người được bảo lãnh hay luật sư của hồ sơ. Do đó VietDitru KHÔNG thể gọi giúp bạn.

2. Dùng Mẫu Thư theo quy định của NVC
. Bấm: Public Inquiry Form để gởi NVC hỏi thăm tin tức.
. Cần hướng dẫn, bấm: Hướng dẫn điền Public Inquiry Form

.

Chào cochin !
Cochin cho em hỏi , sau bao lâu aphs được app thì mình nhận đươc case và số ID để đóng tiền?

612968 top -

1. Thời gian chấp thuận I-130 diện IR2 trung bình từ 6 đến 8 tháng.
2. Sau khi chấp thuận chuyển qua NVC thì chờ khoảng 1 đến 2 tháng HS sẽ được mở.

612972 top -
Thanks cochin !
Cochin cho em hỏi , em mới nộp hs cho baby có mã IOE0906574669 ( được 3 tuần rồi ) mà em check online vẫn không co ! e co tạo acc uscis cũng không thấy số case,
Cochin giúp đỡ

612978 top -

Bạn phải gọi USCIS để hỏi.

612979 top -

Thanks cochin !
COCHIn cho em hỏi bão lãnh con bằng quốc tịch không cần bảo trợ có đúng không ạ?
Con em qua được mỹ thì sẽ tự động có quốc tịch mỹ hay minh cần làm gì không?t

612992 top -

COCHIn cho em hỏi bão lãnh con bằng quốc tịch không cần bảo trợ có đúng không ạ?
Không cần chứng minh income nhưng vẫn phải điền đơn.

Con em qua được mỹ thì sẽ tự động có quốc tịch mỹ hay minh cần làm gì không?t
Bạn vào thư viện đọc:
4.1.13. Nhập tịch Hoa Kỳ cho con cái sanh ở ngước ngoài trước khi cha/mẹ có quốc tịch Mỹ

612996 top -
Chao cochin em co email hoi so id number thì nhận được reply như vậy

Dear Sir/Madam:

You can quickly and easily update your email address in the Consular Electronic Center (CEAC). Please go to our website at https://ceac.state.gov/iv

Log in with your case number and your Invoice ID Number.
Look for the box called Email Addresses in the top right area of your summary page.
Click on the Edit button. It will open a screen where users can delete, add, or change email addresses for the visa applicant, petitioner, and agent.

We are sending a duplicate packet of information that is important to the processing of this immigrant visa petition. If the designated agent has provided an email address the packet will be sent by email; otherwise, the packet will be sent by postal mail. When the packet is received, please follow all instructions and submit any required fees, forms, or documents to the NVC. Please allow at least 14-21 days for the packet to arrive.

Thì có phải họ nói mình đợi từ 14 đến 21 nhày họ sẽ gửi số id number không ạ

613029 top -

Nếu bạn muốn nhanh thì gởi email hỏi NVC tại đây:
You can quickly and easily update your email address in the Consular Electronic Center (CEAC). Please go to our website at https://ceac.state.gov/iv

613035 top -
Không có ID NUMBER không vào đươc cochin ơi !

613036 top -
Hồ sơ F2A - Ntm8990
1, 2, 3, 4, 5

Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image