.
Hồ sơ F2A - Ntm8990
1, 2, 3, 4, 5 - bottom
Kiểm tra tình trạng hồ sơ:
. Khi nào HS được mở?
. HS đã hoàn tất chưa?
. Có được xếp PV chưa?

1. Gọi phone: (603)334-0700
. Chỉ có thể gọi vào giờ làm việc từ 7:00 AM đến 12:00 PM (Eastern time), từ thư hai đến thứ sáu, trừ ngày lễ.

. Khi gọi bạn sẽ gặp trực tiếp nhân viên NVC do đó không thể gọi hỏi thăm tin tức của HS nếu không phải là người bảo lãnh; người được bảo lãnh hay luật sư của hồ sơ. Do đó VietDitru KHÔNG thể gọi giúp bạn.

2. Dùng Mẫu Thư theo quy định của NVC
. Bấm: Public Inquiry Form để gởi NVC hỏi thăm tin tức.
. Cần hướng dẫn, bấm: Hướng dẫn điền Public Inquiry Form

.

Thân chào !
Cho em hỏi em đã nộp hs cho vợ và con ở vn đc 1 năm , em chỉ mới nhận đc recicep number ! Vậy bao lâu thì em nhận được chấp thuận và có case number

610344 top -

Bạn vào đây điền thông tin thì mới biết thời gian xem xét I-130 tại USCIS: https://egov.uscis.gov/processing-times/

610345 top -
Cám ơn cochin !
Vậy e phải đợi tu 15-19 tháng mới được approval , khi làm hs e nhớ luật sư họ nói từ 8-12 tháng là được approval rồi. I130 e nộp rồi có cần phải coppy giữ lại sau này kg ạ.

610346 top -

Vậy e phải đợi tu 15-19 tháng mới được approval , khi làm hs e nhớ luật sư họ nói từ 8-12 tháng là được approval rồi
Lúc nộp HS thì 8-12 nhưng hiện tại thì khác, đó là lý do người ta chỉ nói "khoảng".

I130 e nộp rồi có cần phải coppy giữ lại sau này kg ạ.
Không cần.

610353 top -

Thanks cochin
Cochin cho em hỏi hs WAC giải quyết tại USCIS đến tháng năm nào rồi ạ.

610357 top -

Cochin cho em hỏi hs WAC giải quyết tại USCIS đến tháng năm nào rồi ạ.
Ngày 26/10/2016.

610376 top -
Cám ơn cochin !
Khi em nop i130 e co de email nhung gio em bi mất mật khẩu , vậy nếu có gì cần họ sẽ email hay gui mailbox hay là cả hai vậy ạ

610393 top -

USCIS sẽ gởi thư qua đường bưu điện.

610406 top -
Thabks co chin
Cho em hỏi là bảo lãnh vợ chồng thì con chung có được đi kèm kg?
Khi em mở hs e đưa cho luật sư giấy khai sanh của 2 mẹ con , nhưng trên reciept chỉ có tên vợ thôi.

610411 top -

Cho em hỏi là bảo lãnh vợ chồng thì con chung có được đi kèm kg?
Con dươí 18 tuổi được đi cùng.

610414 top -

Thanks cochin !
Em làm hồ sơ bảo lãnh cho vợ được 1 năm chưa được approval , em va vợ sẽ li dị , vậy hồ sơ e có thế chuyển sang bão lãnh mình con em được không (bbay được 2 tuổi ) cám ơn diễn đàn

610947 top -

Em làm hồ sơ bảo lãnh cho vợ được 1 năm chưa được approval , em va vợ sẽ li dị , vậy hồ sơ e có thế chuyển sang bão lãnh mình con em được không (bbay được 2 tuổi )
1. Bạn phải nộp đơn bảo lãnh khác vì đơn bảo lãnh cũ bạn bảo lãnh vợ, còn đứa con chỉ là người đi theo.

2. Đứa bé phải có giấy đồng ý của mẹ cho đi định cư cùng cha.

610953 top -
Chào cochin
Hs em được 14 tháng rồi mà vẫn chưa đc approval. E có cần liên lạc usuis không?
Thanks

610976 top -

Chỉ liên lạc USCIS khi lịch xem xét I-130 vượt qua ngày ưu tiên của bạn thì USCIS mới lôi HS bạn ra, còn không thì họ biểu chờ.

610980 top -
Cochin cho em khỏi hs họ approval đến ngày tháng năm nào rồi?
Xin cám cơn

611140 top -
Hồ sơ F2A - Ntm8990
1, 2, 3, 4, 5

Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image