BAO SỨC KHOẺ MÀU NÂU xem chi tiết

.
Hồ sơ F2A-nguyễn quang hào
Kiểm tra tình trạng hồ sơ:
. Khi nào HS được mở?
. HS đã hoàn tất chưa?
. Có được xếp PV chưa?

1. Gọi phone: (603)334-0700
. Chỉ có thể gọi vào giờ làm việc từ 7:00 AM đến 12:00 PM (Eastern time), từ thư hai đến thứ sáu, trừ ngày lễ.

. Khi gọi bạn sẽ gặp trực tiếp nhân viên NVC do đó không thể gọi hỏi thăm tin tức của HS nếu không phải là người bảo lãnh; người được bảo lãnh hay luật sư của hồ sơ. Do đó VietDitru KHÔNG thể gọi giúp bạn.

2. Dùng Mẫu Thư theo quy định của NVC
. Bấm: Public Inquiry Form để gởi NVC hỏi thăm tin tức.
. Cần hướng dẫn, bấm: Hướng dẫn điền Public Inquiry Form

.

Em xin chào các anh chị trong diễn đàn. Em mới tham gia nên có gì thiếu sót anh chị nhắc nhở để em tham gia diễn đàn tốt hơn.tình trạng của em như sau: bà ngoại em bảo lãnh cho mẹ em theo diện F3( Nộp 2007- chấp thuận 2010).em sinh năm 1987 trong quá trình theo dõi vietditru.com thì em biết là em đã quá tuổi để được đi theo cha me.tháng 3 năm 2016 em tình cờ quen bạn gái em( bạn gái em đã có gia đình 3 con và đang ly thân).tháng 8/2016 bạn gại em có về việt nam gặp em.và chúng em yêu nhau đến bây giờ.vì bận nhiều công việc làm chăm sóc con nên tháng 2/2018 bạn gái em nộp đơn xin ly hôn.vậy anh chị cho em hỏi khi ly hôn xong bạn gái em về việt nam làm đăng ký kết hôn ,làm đám cưới rồi về mỹ mở hồ sơ bảo lãnh cho em luôn ( bạn gái em có thẻ xanh 10 năm và kết hôn với chồng cũ trên 15 năm). như vậy có được không. Hồ sơ bảo lãnh vợ chồng em có bị ảnh hưởng gì không. Mong anh chị nhiều năm kinh nghiệm và kiến thức di trú đọc hồ sơ và giúp em cho em biết em nên làm gì tốt nhất với tình trạng của em. em xin cảm ơn mọi người.

609542 top -

vậy anh chị cho em hỏi khi ly hôn xong bạn gái em về việt nam làm đăng ký kết hôn ,làm đám cưới rồi về mỹ mở hồ sơ bảo lãnh cho em luôn ( bạn gái em có thẻ xanh 10 năm và kết hôn với chồng cũ trên 15 năm). như vậy có được không.
Được.

Diện vợ chồng cần nhiều bằng chứng quan hệ giữa 2 người.

609549 top -
Em cảm ơn Cochin

609556 top -
Em xin chào diễn đàn vietditru. khoảng 1 tuần nữa là hai vợ chồng em tổ chức đám cưới ở việt nam.vợ em ở mỹ chưa có quốc tịch,chỉ có thẻ xanh thôi.các anh chị cho em hỏi lúc ghi tên vợ em trên hình trưng bày, với tên trên trang trí tiệc cưới em nên để tên vợ em như trên thẻ xanh hay tên việt nam ạ. để em quay phim chụp hình chuẩn bị bằng chứng cho tốt. tên trong thẻ xanh : NGUYEN TAM BANG T
Tên việt nam : NGUYỄN THỊ BĂNG TÂM
Em chỉ giúp em là nên ghi tên vợ như thế nào.em cảm ơn

610894 top -

Bạn ghi tên theo kiểu nào cũng được. LSQ biết đâu là họ, đâu là tên của người VN mà.

610902 top -
Em xin cảm ơn nhiều.anh chị ơi cho em hỏi thêm là khi em đi đăng ký kết hôn với vợ em thì em vẫn sẽ ghi tên vợ em như kiểu ghi tên việt nam hay là ghi tên kiểu mỹ như trong thẻ xanh ạ.

610906 top -
Mọi người ơi cho em hỏi làm giấy khám sức khoẻ tâm thần ở tiểu bang ARIZONA điạ chỉ ở đâu vậy mọi người. Vợ em làm để đem về việt nam làm giấy đăng ký kết hôn đó mọi người. Và giấy khám sức khỏe đó có cần dịch sang tiếng Việt hợp pháp hóa lãnh sự không mọi người .Mọi người giúp em với em xin cảm ơn mọi người.

611635 top -

Bạn đọc ở đây: viewtopic.php?p=540214#p540214

Bạn có thể khám sức khoẻ tâm thần ở VN. Bạn đến sở tư pháp nơi bạn sẽ đăng ký kết hôn để hỏi họ trực tiếp: kết hôn với người VN định cư tại nước ngoài. (Quy định chung là vậy, nhưng đôi khi vẫn gặp trục trặc)

611636 top -
Em cảm ơn COCHIN VIETDITRU.COM

611638 top -
Anh chị ơi giúp em. Tên trên thẻ xanh : nguyen bang tam t
Tên bằng lái xe : nguyen tam bang thi
Tên social : tam thi bang nguyen
Anh chị ơi cùng 1 người mà trên giấy tờ cách ghi tên khác nhau như vậy có bị gặp vấn đề gì không anh chị. Và bây giờ em có cần đi đổi lại giấy tờ cho cùng 1 cách ghi tên giống nhau không anh chị. em đang gấp làm bộ công hàm độc thân để về việt nam làm đăng ký kết hôn anh chị ạ.mong anh chị giúp em.em cảm ơn anh chị.

611660 top -

Anh chị ơi cùng 1 người mà trên giấy tờ cách ghi tên khác nhau như vậy có bị gặp vấn đề gì không anh chị
Không sao hết.

611666 top -
Em cảm ơn cochin

611669 top -
Anh chị ơi giúp em. sự việc là ông bà ngoại em có làm hồ sơ bảo lãnh cho gia đình em diện f3 ( mẹ em là người được bảo lãnh ). nhưng bây giờ trong gia đình em và bên ngoại có xảy ra vấn đề không giải quyết được, ông bà ngoại em nói là sẽ không tiếp tục theo hồ sơ bảo lãnh f3 ( mẹ em là đương đơn chính ). em chỉ là con đi theo mẹ thôi. vậy anh chị cho em hỏi là trong trường hợp ông bà ngoại em không tiếp tục theo hồ sơ f3 bảo lãnh cho mẹ em nữa thì khi em mở hồ sơ bảo lãnh diện vợ chồng có bị gặp trục trặc gì từ hồ sơ f3 của mẹ em không. Em xin cảm ơn anh chị

611699 top -

Anh chị ơi giúp em. sự việc là ông bà ngoại em có làm hồ sơ bảo lãnh cho gia đình em diện f3 ( mẹ em là người được bảo lãnh ). nhưng bây giờ trong gia đình em và bên ngoại có xảy ra vấn đề không giải quyết được, ông bà ngoại em nói là sẽ không tiếp tục theo hồ sơ bảo lãnh f3 ( mẹ em là đương đơn chính ). em chỉ là con đi theo mẹ thôi. vậy anh chị cho em hỏi là trong trường hợp ông bà ngoại em không tiếp tục theo hồ sơ f3 bảo lãnh cho mẹ em nữa thì khi em mở hồ sơ bảo lãnh diện vợ chồng có bị gặp trục trặc gì từ hồ sơ f3 của mẹ em không.
Không ảnh hưởng.

611702 top -
Em cảm ơn cochin

611703 top -

Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image