BAO SỨC KHOẺ MÀU NÂU xem chi tiết

.
Hồ sơ F4 - caosinh58
1, 2 - bottom
Kiểm tra tình trạng hồ sơ:
. Khi nào HS được mở?
. HS đã hoàn tất chưa?
. Có được xếp PV chưa?

1. Gọi phone: (603)334-0700
. Chỉ có thể gọi vào giờ làm việc từ 7:00 AM đến 12:00 PM (Eastern time), từ thư hai đến thứ sáu, trừ ngày lễ.

. Khi gọi bạn sẽ gặp trực tiếp nhân viên NVC do đó không thể gọi hỏi thăm tin tức của HS nếu không phải là người bảo lãnh; người được bảo lãnh hay luật sư của hồ sơ. Do đó VietDitru KHÔNG thể gọi giúp bạn.

2. Dùng Mẫu Thư theo quy định của NVC
. Bấm: Public Inquiry Form để gởi NVC hỏi thăm tin tức.
. Cần hướng dẫn, bấm: Hướng dẫn điền Public Inquiry Form

.

Nội dung câu hỏi của tôi là người bảo lãnh và người được bảo lãnh có thể nộp riêng trên online đến NVC hay là gủi đến cho người bảo lãnh để người bảo lãnh nộp chung trên online đến NVC.
Đã gọi là online thì chỗ nào nộp cũng được, ai nộp cũng được, không nhất thiết phải cùng lúc, không nhất thiết phải là NBL hay NDBL.

612002 top -

Cám ơn bạn cochin đã trả lời câu hỏi của tôi. Chúc bạn luôn vui vẽ và khoẻ mạnh!

612005 top -
Chào các bạn trên diễn đàn!
Tôi có một thắc mắc nhờ các bạn trên diễn đàn ai biết xin trả lời giùm:
Người bảo lãnh có gia đình cùng khai chung thuế với người phối ngẫu, nhưng chỉ có người bảo lãnh điền đơn I-864 còn người phối ngẫu không chịu điền I-864A.
Trong trường hợp này có hợp lệ không? Nếu hợp lệ thì income riêng của người bảo lãnh trong hồ sơ khai thuế chung với người phối ngẫu không đủ thì có thể nhờ người khác điền đơn đồng bảo trợ được không?
Rất mong sự quan tâm giải đáp của các bạn trên diễn đàn!
Xin cám ơn!

612007 top -

Bạn vào thư viện đọc:
2.3.4. Bảo trợ tài chính
2.3.5. Người đồng bảo trợ

612010 top -

Theo hướng dẫn trên diễn đàn tôi đã vào hệ thống CEAC đóng phí online (AOS & IV). Sau khi đóng tiền đã được báo là IN PROCESS và tại phần AOS cho điền Form I-864. Tôi chờ để được báo PAID, nhưng chờ gần 1 giờ đồng hồ rồi mà không thấy xuất hiện giao diện báo PAID để in Payment Receipt và Document Cover Sheet của AOS & IV.
Nhờ các bạn trên diễn đàn tư vấn giùm tôi vấn đề này.
Xin cám ơn!

612032 top -
Trong 3 ngày làm vuệc trử thứ 7 chủ nhật

612038 top -
Cám ơn bạn Soclose đã trả lời câu hỏi của tôi. Chúc bạn và các bạn trên diễn đàn luôn vui khoẻ!

612040 top -

Tôi đã đóng phí AOS và IV, theo như bạn Soclose tư vấn sau 3 ngày làm việc tôi vào hệ thống ceac để in Payment Receipt và Document Cover Sheet. Nhưng tôi chỉ in được cho phí AOS thôi,còn phí IV không in đươc.
Nhờ các bạn trên diễn đàn tư vấn giùm tôi vấn đề này.
Xin cám ơn!

612137 top -
Hôm nay tôi vào hệ thống ceac và đã in ra được Payment Receipt và Document Cover Sheet của IV rồi.
Chúc các bạn trên diễn đàn sẽ có một mùa NOEL vui vẽ!

612149 top -
Hồ sơ F4 - caosinh58
1, 2

Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image