.
Hồ sơ F4 - YangMi - 21/5/2004
1, 2 - bottom
Kiểm tra tình trạng hồ sơ:
. Khi nào HS được mở?
. HS đã hoàn tất chưa?
. Có được xếp PV chưa?

1. Gọi phone: (603)334-0700
. Chỉ có thể gọi vào giờ làm việc từ 7:00 AM đến 12:00 PM (Eastern time), từ thư hai đến thứ sáu, trừ ngày lễ.

. Khi gọi bạn sẽ gặp trực tiếp nhân viên NVC do đó không thể gọi hỏi thăm tin tức của HS nếu không phải là người bảo lãnh; người được bảo lãnh hay luật sư của hồ sơ. Do đó VietDitru KHÔNG thể gọi giúp bạn.

2. Dùng Mẫu Thư theo quy định của NVC
. Bấm: Public Inquiry Form để gởi NVC hỏi thăm tin tức.
. Cần hướng dẫn, bấm: Hướng dẫn điền Public Inquiry Form

.

Em cám ơn chitam đã tư vấn cho em ạ. Em đã khiếu nại tuổi thành công. Cám ơn đại gia đình vietditru đã giúp đỡ em

608101 top -

em chào các anh chị trong diễn đàn. 2 ngày nữa là nhà em đi pv rồi. Nhưng hiện giờ mới phát hiện ra sai sót trong ds-260. Vấn đề là lúc điền ds-260 thì người nhà bên Mỹ có nhờ luật sư. Họ điền tên của 3 người nhà em (trừ em vì dính cspa) đều thiếu mất chữ lót. Trong phần khai thông tin của ba em (đương đơn chính), luật sư khai tên em cũng thiếu mất chữ lót.
Tới khi em đi khiếu nại tuổi, thì ngta cập nhật tên em đầy đủ có chữ lót. Em căn cứ theo vậy mà điền đơn ds-260. Giờ mới phát hiện ra là tên em trong ds-260 của em và ds-260 của ba em ko khớp nhau. Như vậy khi đi pv em có cần báo với lsq để họ chỉnh sửa ko ạ? Và chỉ chỉnh tên của em hay là chỉnh hết của 4 người ạ.
Em có khuyên ba là chỉnh sửa lại cho cả nhà nhưng ba em cứ khăng khăng là ko muốn sửa vì ghi sao thì để y vậy, chỉnh sửa phiền phức ba ko chịu làm.
Em ko có lý do gì để thuyết phục ba em hết. Anh chị có kinh nghiệm xin chỉ dẫn giúp em với ạ. Em cám ơn

608102 top -

Trong hướng dẫn của DS-260 là tên phải điền giống như trong hộ chiếu. Bạn phải báo với viên chức lãnh sự vì điền thiếu tên lót.

608109 top -
Em cám ơn các anh chị trong diễn đàn đaz giúp đỡ em thời gian qua. Gia đình em đã nhận đc visa và chuẩn bị bay vào cuối tuần này. Em có tham khảo các bài hướng dẫn về thủ tục nhập cư cho ng mới, trong đó có ghi là cần đem theo bìa màu nâu của lsq và phiếu vàng chích ngừa + đĩa CD phổi. Nhưng có một số bạn chia sẻ rằng cũng cần đem theo giấy khai sinh để cung cấp thông tin làm thẻ xanh. Như vậy có cần thiêt ko ạ? Vì giấy khai sinh em để trong hành lý ký gởi ạ. Em sợ qua hải quan ngta yêu cầu

608470 top -

Em có tham khảo các bài hướng dẫn về thủ tục nhập cư cho ng mới, trong đó có ghi là cần đem theo bìa màu nâu của lsq và phiếu vàng chích ngừa + đĩa CD phổi. Nhưng có một số bạn chia sẻ rằng cũng cần đem theo giấy khai sinh để cung cấp thông tin làm thẻ xanh. Như vậy có cần thiêt ko ạ?
Khi làm thủ tục nhập cảnh Mỹ, không yêu cầu bạn cung cấp Giấy Khai Sinh.

Những điều quan trọng sau khi nhận visa:

viewtopic.php?p=474213&thuvien=1#p474213

608484 top -
Hồ sơ F4 - YangMi - 21/5/2004
1, 2

Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image