BAO SỨC KHOẺ MÀU NÂU xem chi tiết

.
Hồ sơ F2B - Portor
1, 2, 3 - bottom
Kiểm tra tình trạng hồ sơ:
. Khi nào HS được mở?
. HS đã hoàn tất chưa?
. Có được xếp PV chưa?

1. Gọi phone: (603)334-0700
. Chỉ có thể gọi vào giờ làm việc từ 7:00 AM đến 12:00 PM (Eastern time), từ thư hai đến thứ sáu, trừ ngày lễ.

. Khi gọi bạn sẽ gặp trực tiếp nhân viên NVC do đó không thể gọi hỏi thăm tin tức của HS nếu không phải là người bảo lãnh; người được bảo lãnh hay luật sư của hồ sơ. Do đó VietDitru KHÔNG thể gọi giúp bạn.

2. Dùng Mẫu Thư theo quy định của NVC
. Bấm: Public Inquiry Form để gởi NVC hỏi thăm tin tức.
. Cần hướng dẫn, bấm: Hướng dẫn điền Public Inquiry Form

.

Chào anh chị và các bạn.
- Mình thẻ xanh bảo lãnh con mình ,cho hỏi đơn I-130 mình in ra không có mã vạch thì có được Sở di trú chấp nhận không.Nếu như muốn in có mã vạch thì mình phải dùng trình nào của máy.
- Con mình trước đây dư tuổi CSPA,mình nghe nói khi nộp đơn bảo lãnh thì cũng nộp đơn xin giữ ngày ưu tiên của trẻ lần trước,có phải vậy không anh chị.
Xin cám ơn anh chị và các bạn. Lần đầu tiên vào diễn đàn,có gì không hay mong anh chị bỏ qua và hướng dẫn.

599869 top -

Nếu như muốn in có mã vạch thì mình phải dùng trình nào của máy.
Bạn download Adobe Acrobat Reader 11 để form hiển thị barcode 2D.

Download ở đây: Adobe Acrobat Reader 11

Con mình trước đây dư tuổi CSPA,mình nghe nói khi nộp đơn bảo lãnh thì cũng nộp đơn xin giữ ngày ưu tiên của trẻ lần trước,có phải vậy không anh chị.
Đạo luật này không được thông qua. Ngày 9/6/2014, Tòa Tối Cao Pháp Viện Hoa Kỳ đã ra quyết đinh bộ luật Child Status Protection Act không cho phép giữ ngày ưu tiên (retain priority date) của một số hồ sơ bảo lãnh gốc cho những hồ sơ bảo lãnh mới dành cho con trên 21 tuổi (F2B). Do đó, hiện tại ngày ưu tiên vẫn tính theo ngày nộp đơn I-130 như thông thường.

599886 top -
Chào anh chị.
Khi hồ sơ bảo lãnh có HCM rồi,nếu NBL chuyển chỗ ở thì có phải mình gởi email báo cho USCIS hay NVC biết địa chỉ mới.
- Nếu gởi email cho USCIS ,anh chị vui lòng cho mình xin mẫu đơn.
- Nếu gởi email cho NVC thì có phải mình chọn câu : How can I change my address.
Mong anh chị chĩ dẫn.Xin cám ơn.

600360 top -

Bạn gởi thư cho NVC. Chọn câu How can I change my address.

600364 top -

Chào anh chị.
Anh chị cho hỏi : Công dân Mỹ bảo lãnh mẹ và đứa em 16 tuổi,có phải làm hồ sơ chỉ cho mẹ và đứa em sẽ được đi theo mẹ,hay là mẹ một hồ sơ,đứa em 1 hồ sơ diện F4.
Xin cám ơn anh chị.

600509 top -

Công dân Mỹ bảo lãnh mẹ và đứa em 16 tuổi,có phải làm hồ sơ chỉ cho mẹ và đứa em sẽ được đi theo mẹ,hay là mẹ một hồ sơ,đứa em 1 hồ sơ diện F4.
Mỗi người một đơn I-130.

Mẹ: IR5
Em 16 tuổi: F4

600521 top -
Xin cảm ơn cochin.
Cochin cho hỏi thêm một trường hợp đứa bạn mà mình biết sau khi check Receipt:

Notice Was Returned To USCIS Because The Post Office Could Not Deliver It

On June 12, 2010, the Post Office returned a notice we sent you for your Form I-130, Immigrant Petition for Relative, Fiancé(E), or Orphan, Receipt Number EAC04xxxxxxxx, because they could not deliver it. This could have a serious effect on your case. Please go to www.uscis.gov/e-request to request a copy of the notice immediately. If you move, go to www.uscis.gov/addresschange to give us your new mailing address.

Trường hợp nầy có phải hồ sơ bị trả về Sở ,nếu như bây giờ muốn tiếp tục thì có được không cô.
Cảm ơn cochin nhiều.

600648 top -

Bạn phải liên lạc USCIS để hỏi xem họ có chịu mở lại hay không.

600651 top -
Chào anh chị và các bạn.
Mình nộp đơn bảo lãnh F2B,chỉ hơn một tháng sau là mình nhận được giấy I-797 và thông tin như thế nầy:
Nội dung :
Case Was Received
On Aug 25, 2016, we received your Form I-130, Immigrant Petition for Relative, Fiancé(E), or Orphan, Receipt Number WAC1690433xxx, and sent you the receipt notice that describes how we will process your case. Please follow the instructions in the notice. If you do not receive your receipt notice by May 25, 2016, please call Customer Service at 1-800-375-5283. If you move, go to www.uscis.gov/addresschange to give us your new mailing address.
Vậy là đơn mình đã được chấp thuận phải không anh chi.( vì mình ngạc nhiên là sao lại nhanh như vậy )
Cảm ơn anh chị đã đọc và tư vấn.

600993 top -

Case Was Received
On Aug 25, 2016, we received your Form I-130, Immigrant Petition for Relative, Fiancé(E), or Orphan, Receipt Number WAC1690433xxx, and sent you the receipt notice that describes how we will process your case. Please follow the instructions in the notice. If you do not receive your receipt notice by May 25, 2016, please call Customer Service at 1-800-375-5283. If you move, go to www.uscis.gov/addresschange to give us your new mailing address.
Vậy là đơn mình đã được chấp thuận phải không anh chi.
Không.

USCIS nhận đơn I-130 ngày 25/08/2016

600997 top -

Dạ cám ơn cochin.
Cochin cho hỏi thêm là hồ sơ đã có WAC với 10 con số,tức là hồ sơ được sở di trú đồng ý,sau đó sẽ được chuyển sang NVC phải không cô,từ đây mình có làm thêm gì nữa không,và sở có yêu cầu mình giấy tờ gì nữa không cô.
Cảm ơn cochin nhiều.

601024 top -

Bạn đọc CẨM NANG DIỆN F bên cột trái.

601028 top -
Chào anh chị diễn đàn. Cho hỏi về DS-261
- Khi mình nhận được yêu cầu của NVC điền DS-261,nhưng mình tự đứng ra làm đơn ,không cần người đại diện thì mình có phải điền hay không,nếu không thì NVC có bỏ qua giai đoạn nầy và đi tới bước tiếp theo...
Xin cám ơn anh chị ,mong anh chị giải đáp cho.

602006 top -

Khi mình nhận được yêu cầu của NVC điền DS-261,nhưng mình tự đứng ra làm đơn ,không cần người đại diện thì mình có phải điền hay không
Cần.

602011 top -
Chào anh chị diễn đàn. Cho hỏi về bảo lãnh vợ.
- Trường hợp qua Mỹ mà chưa có thẻ xanh, về VN kết hôn thì thủ tục như thế nào,có được phép không.
Xin cám ơn quý anh chị,mong được giải đáp.

602179 top -
Hồ sơ F2B - Portor
1, 2, 3

Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image