.
Hồ Sơ F4 - 2006 NT
1, 2 - bottom
Kiểm tra tình trạng hồ sơ:
. Khi nào HS được mở?
. HS đã hoàn tất chưa?
. Có được xếp PV chưa?

1. Gọi phone: (603)334-0700
. Chỉ có thể gọi vào giờ làm việc từ 7:00 AM đến 12:00 PM (Eastern time), từ thư hai đến thứ sáu, trừ ngày lễ.

. Khi gọi bạn sẽ gặp trực tiếp nhân viên NVC do đó không thể gọi hỏi thăm tin tức của HS nếu không phải là người bảo lãnh; người được bảo lãnh hay luật sư của hồ sơ. Do đó VietDitru KHÔNG thể gọi giúp bạn.

2. Dùng Mẫu Thư theo quy định của NVC
. Bấm: Public Inquiry Form để gởi NVC hỏi thăm tin tức.
. Cần hướng dẫn, bấm: Hướng dẫn điền Public Inquiry Form

.

Chào các bạn,

Hồ sơ mình diện F4 2006, khi bảo lanh anh mình dùng địa chỉ nhà cũ. mình muốn hỏi làm thế nào và khi nào để thông báo cho nơi nào để cập nhật địa chỉ hồ sơ nhà minh để giấy tờ không bị thất lạc.

Xin cảm ơn.

589612 top -

Chào bạn

Dùng Mẫu Thư theo quy định của NVC để thông báo đổi địa chỉ, bạn nhìn trên đầu trang đọc: Kiểm tra tình trạng hồ sơ:

Chúc bạn may mắn.

589631 top -
Cảm ơn bạn.

Chào các bạn diễn đàn,

Mình muốn hỏi 1 việc liên quan đến hồ sơ nhà mình diện F4, mong được anh chị và các bạn đi trước nếu biết hướng dẫn.

Mình là người đứng tên chính trong hồ sơ bảo lãnh. Mình muốn hỏi là khi nộp hồ sơ ra khỏi đảng viên ở Việt Nam để chuẩn bị phỏng vấn sau này, mình có cần giấy chứng nhận hay bằng chứng gì để đem theo khi phỏng vấn không, vi khi nộp đơn xin ra khỏi đảng không thấy họ đưa cho mình giấy tờ gì để làm bằng chứng la mình xin ra đảng cả. Nếu anh chị em nào đi trước hoặc có bạn nào đi trước biết về thủ tục xin ra khỏi đảng ở Việt Nam để chuẩn bị cho phỏng vấn sau này, xin hướng dẫn giúp.

Cảm ơn.

589657 top -

vi khi nộp đơn xin ra khỏi đảng không thấy họ đưa cho mình giấy tờ gì để làm bằng chứng la mình xin ra đảng cả.
Nghĩa là bạn chưa được chấp thuận cho ra khỏi đảng. Bạn vô hay ra đảng đều phải có giấy tờ chứng minh chứ.

589658 top -

Đúng rồi Cochin. Vì lý do đó, mình muốn tham khảo trên diễn đàn nếu có ai trong trường hợp mình có nhận loại giấy tờ chứng minh gì thì hướng dẫn giúp để mình làm theo. Cảm ơn các bạn.

589724 top -
Chào các bạn,

Cho mình hỏi hồ sơ nhà mìnnh có:

- Receipt Date: May 1, 2006
- Priority Date: April 26, 2006
- Notice Date (trên I-797C): July 27, 2009.

Mình muốn hỏi Notice Date trên có phải là Approved Date không các bạn. Nếu vậy khi xét tuổi cho các cháu trên 21, sẻ được cộng thêm 3 năm 4 tháng phải không các bạn.

Anh mình là người bảo lãnh đã đổi địa chỉ tại Mỹ được khoảng 6 tháng nay. Mình có cần thông báo liền cho NVC không hay là mình đợi khi hồ sơ nhà mình được mở trong tương lai rồi mới thông báo cho họ. Mong các bạn hướng dẫn.

Cảm ơn.

599527 top -

Cho mình hỏi hồ sơ nhà mìnnh có:

- Receipt Date: May 1, 2006
- Priority Date: April 26, 2006
- Notice Date (trên I-797C): July 27, 2009.

Mình muốn hỏi Notice Date trên có phải là Approved Date không các bạn.
Không thể biết được. Bạn phải coi trong I-797 Approval Notice.

Anh mình là người bảo lãnh đã đổi địa chỉ tại Mỹ được khoảng 6 tháng nay. Mình có cần thông báo liền cho NVC không hay là mình đợi khi hồ sơ nhà mình được mở trong tương lai rồi mới thông báo cho họ
Lúc nào báo cũng được.

599530 top -

Cảm ơn Cochin.

Hồ sơ nhà mình đã được chuyển tới NVC - 32 Rochester Avenue, Portsmouth, NH 03801 như form I-797C đề cập. Nếu anh mình đổi địa chỉ bảo lãnh tại Mỹ thì cần phải làm gì, anh mình có cần phải thong báo cho NVC biết là người bảo lãnh đã đổi địa chỉ không và thong báo NVC bằng cách nào.

Mong được các bạn hướng dẫn.

Cảm ơn.

599543 top -

Dùng Mẫu Thư theo quy định của NVC để thông báo đổi địa chỉ, bạn nhìn trên đầu trang đọc: Kiểm tra tình trạng hồ sơ:

599548 top -
Chào các bạn,

Xin cho mình hỏi - mình vừa nhận được email từ NVC thông báo đóng tiền iV application fees, nhưng khi vào phần PAY NOW, rồi select pay fees thì bấm vào đó không có chuyển sang trang khác để trả tiền, nó vẫn màu xám bình thường. các bạn biết tại sao không?

Xin cảm ơn.

612313 top -

mình vừa nhận được email từ NVC thông báo đóng tiền iV application fees, nhưng khi vào phần PAY NOW, rồi select pay fees thì bấm vào đó không có chuyển sang trang khác để trả tiền, nó vẫn màu xám bình thường. các bạn biết tại sao không?
Có thể NVC chưa làm xong.

612315 top -
Chào các bạn,

Mình đang điền DS260 cho vợ mình, hồ sơ mình do anh ruột mình bảo lãnh. Xin cho mình được hỏi:

1. Phần Petitioner - câu hỏi: "petitioner is my..." mình phải chọn như thế nào cho đúng để điền mục nạy.Nó chỉ liệt kê Brother, In-Law,... chứ không có ghi anh rể (Brother-in-law). Vậy mình phải chọn như thế nào cho đúng.

2. Khi mình điền DS260 cho bản thân mình, đến mục education/training/employer, mình có thể vào điện mục này (mình là đương đơn chính). Nhưng khi làm DS260 cho vợ mình thì nó không có chọn lựa này. Không biết có phải vì không phải đương đơn chính nên mẫu đơn không cần hỏi không.

3. Cũng ở DS260 khi mình điền cho con gái mình có câu hỏi như sau: Are you a former exchange visitor (J) who has not yet fulfilled the two-year foreign residence requirement?
Yes
No
Con mình có đi du học khoảng gần 1 năm lúc cháu học năm lớp 11 trong quá khứ. Thì câu hỏi này mình trả lời ra sảo

Cảm ơn các bạn giúp đỡ.

612602 top -

1. In-Law
2. Mỗi người mỗi khác, câu hỏi không giống nhau.
3. No.

612607 top -

Cảm ơn Cochin.

Mình muốn hỏi khi nộp online khai sinh và lý lịch tư pháp của mổi người trong hồ sơ, mình có phải dich sang tiéng anh hay không.

Không biết có trường hợp nào bị bất bổ sung bản dịch tiếng anh cho khai sinh khi nôp không.

Xin cảm ơn.

612672 top -

Hiện tại NVC yêu cầu tất cả giấy tờ phải dịch sang tiếng ANH.

612677 top -
Hồ Sơ F4 - 2006 NT
1, 2

Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image