BAO SỨC KHOẺ MÀU NÂU xem chi tiết

.
Hồ sơ F4 - ngvan78 - 20JAN2004
1, 2, 3, 4, 5, 6 - bottom
Kiểm tra tình trạng hồ sơ:
. Khi nào HS được mở?
. HS đã hoàn tất chưa?
. Có được xếp PV chưa?

1. Gọi phone: (603)334-0700
. Chỉ có thể gọi vào giờ làm việc từ 7:00 AM đến 12:00 PM (Eastern time), từ thư hai đến thứ sáu, trừ ngày lễ.

. Khi gọi bạn sẽ gặp trực tiếp nhân viên NVC do đó không thể gọi hỏi thăm tin tức của HS nếu không phải là người bảo lãnh; người được bảo lãnh hay luật sư của hồ sơ. Do đó VietDitru KHÔNG thể gọi giúp bạn.

2. Dùng Mẫu Thư theo quy định của NVC
. Bấm: Public Inquiry Form để gởi NVC hỏi thăm tin tức.
. Cần hướng dẫn, bấm: Hướng dẫn điền Public Inquiry Form

.

Chào chị chitam, chị cho em hỏi em đã đóng tiền thẻ xanh tại VN và em cũng có lưu lại số IOE rồi, hôm nay em kiểm tra tình trạng thẻ xanh theo hướng dẫn tại thư viện 4.1.5 mà nó hiện ra là :

"Validation Error(s)
You must correct the following error(s) before proceeding:

User-Defined Error".

Em đã kiểm tra lại nhiều lần số em nhập đều không sai, em cũng nhập thử 10 số không có IOE đầu, nhưng cũng hiện dòng thông báo như trên.

Hiện nay con của em đã nhận thẻ xanh rồi, mặt sau số thẻ xanh của con em đúng chính xác với số em lưu khi xác nhận đóng tiền thẻ xanh.
Vậy là lý do gì chị?
Rất cảm ơn chị

604421 top -

Hi ngvan!

Có thể lúc V. Check Status là lúc USCIS bảo trì website, họ có thông báo vài hôm trước:

https://www.uscis.gov/news/alerts/custo ... ols-outage

Customer Service Tools Outage

USCIS will conduct system maintenance on Sunday, Mar. 5, 2017 from 5 a.m. to 6 p.m. ET.

During this time, our online tools may be unavailable, including:

.Check My Case Status
.e-Request
.Change of Address Online
.Check Processing Times
.Civil Surgeon Locator
.FOIA Status Check
.Office Locator
.Forms by Mail

We apologize for any inconvenience this may cause.

V. thử lại nếu vẫn bị User-Defined Error như trên thì chờ thêm vài ngày sau. Trước đây có vài HS cũng bị như vậy (USCIS lúc đó không bảo trì), IOE# chính xác mà cứ báo sai, nhưng trong vòng 2 tháng vẫn nhận được Thẻ Xanh. (Không hiểu tại sao luôn! Có lẽ website bị lỗi database)

604477 top -

Em cảm ơn chị nhiều lắm

604517 top -

Chị Chitam ơi cho em hỏi, chờ thẻ xanh trong vòng bao lâu?
Theo em nhớ là chờ trong vòng 3-6 tháng, tình trạng của em chờ đến nay là gần 5 tháng rồi, thấy lâu quá em mới lên chỗ văn phòng di trú để hỏi thì họ nói đã gửi về cho em rồi. Họ nói em hỏi bên bưu điện , em hỏi bên bưu điện thì họ nói về chờ để họ hỏi sếp họ, bên sở di trú nói nếu em không tìm được thẻ xanh thì phải làm đơn online để làm thẻ xanh lại tốn hết $540. Buồn quá chưa kiếm ra tiền đã bị mất tiền vô lý rồi. chị có cách nào hướng dẫn em để không bị tốn cái tiền vô lý này không chị?
Em cảm ơn chị nhiều

606325 top -

chờ thẻ xanh trong vòng bao lâu?
Theo em nhớ là chờ trong vòng 3-6 tháng, tình trạng của em chờ đến nay là gần 5 tháng rồi, thấy lâu quá em mới lên chỗ văn phòng di trú để hỏi thì họ nói đã gửi về cho em rồi. Họ nói em hỏi bên bưu điện , em hỏi bên bưu điện thì họ nói về chờ để họ hỏi sếp họ, bên sở di trú nói nếu em không tìm được thẻ xanh thì phải làm đơn online để làm thẻ xanh lại tốn hết $540. Buồn quá chưa kiếm ra tiền đã bị mất tiền vô lý rồi. chị có cách nào hướng dẫn em để không bị tốn cái tiền vô lý này không chị?
Oh! Sao đến nông nỗi này vậy V.?

V. cứ truy trách nhiệm của bưu điện, cụ thể là bên USPS. Dùng IOE# check status sẽ thấy delivery history. Nếu trong trường hợp bị làm lại, phải dùng form I-90.

*Nếu dùng form I-90 online:

- Nếu chọn lý do làm lại là My card has been lost, stolen, or destroyed thì sẽ tốn $540.

- Nếu chọn My previous card was issued but never received thì sẽ không bị mất phí.

*Nếu dùng form I-90 paper: nộp kèm theo form
I-912, Request for Fee Waiver
để xin miễn phí.

Forms:

. I-90, Application to Replace Permanent Resident Card:

https://www.uscis.gov/i-90

. I-912, Request for Fee Waiver:

https://www.uscis.gov/i-912

606336 top -

Nếu địa chỉ hiện tại của bạn không giống với địa chỉ bạn đã ghi trong DS-260 (địa chỉ nhận thẻ xanh) thì bạn sẽ phải mất phí thẻ xanh.

606343 top -

Em cảm ơn chị Chitam và Cochin rất nhiều.

@Cochin ơi, từ đầu đến cuối hồ sơ của em chỉ 1 địa chỉ duy nhất thôi cũng là địa chỉ hiện tại em đang ở hiện nay luôn.

Trong trường hợp mình muốn tra cứu nguyên nhân mất từ đâu? Do bưu điện làm mất hay thất lạc thư hay do hộp thư mình bị đánh cắp? thì có tìm được nguyên nhân không chị? Khi nhân viên bưu điện bỏ thư vào thùng thư mình ngày hôm đó thì họ có gì để lưu lại thông tin xác nhận là họ đã giao thư ngày nào và cho thư vào đúng thùng thư của mình không chị ? Vì theo em nghĩ khi họ gửi thư thì gửi cùng lúc nhưng nhà em chỉ 2 đứa bé 5 tuổi (con của anh em và con của em) có thôi. Em vẫn còn lưu giữ phong bì nhận thẻ xanh của con em mà họ đã gửi.

Hôm nay bên bưu điện đã trả lời , họ gọi cho cháu của em và thông báo là mất thư. nên ngày mai em sẽ lên bưu điện để hỏi lại thông tin rõ ràng , không lẽ họ chỉ trả lời " mất thư " là xong. Bây giờ tổng cộng 2 gia đình gồm. 6 người thì chỉ có 2 đứa bé 5 tuổi thì có thẻ xanh còn lại mất hết.
Theo kinh nghiệm mà em biết là đến mỹ đúng 1 tuần là nhận được social , và đúng 1 tháng sau khi đến mỹ là nhận được thẻ xanh , vì những người nhà đi sau em đều nhận giống nhau như vậy hết.

Hồ sơ nhà chị Chitam đã mở chưa ?
Em rất biết ơn về mọi thứ mà chị đã hướng dẫn cho em
Chúc chị mọi việc đều thuận lợi.

606361 top -

Khi nhân viên bưu điện bỏ thư vào thùng thư mình ngày hôm đó thì họ có gì để lưu lại thông tin xác nhận là họ đã giao thư ngày nào và cho thư vào đúng thùng thư của mình không
Hello V.!

V. có USCIS account không? Nếu có, dùng IOE# check status sẽ thấy case history, lưu lại schedule vận chuyển gói Thẻ Xanh. Hoặc trong email cũng có ghi ngày giao Thẻ Xanh của USCIS. (V. còn số phone của chitam hoặc email không? Gửi IOE# để chitam check xem)

Hôm nay bên bưu điện đã trả lời , họ gọi cho cháu của em và thông báo là mất thư. nên ngày mai em sẽ lên bưu điện để hỏi lại thông tin rõ ràng , không lẽ họ chỉ trả lời " mất thư " là xong. Bây giờ tổng cộng 2 gia đình gồm. 6 người thì chỉ có 2 đứa bé 5 tuổi thì có thẻ xanh còn lại mất hết.
Theo kinh nghiệm mà em biết là đến mỹ đúng 1 tuần là nhận được social , và đúng 1 tháng sau khi đến mỹ là nhận được thẻ xanh , vì những người nhà đi sau em đều nhận giống nhau như vậy hết.
V. đã đóng phí nhập cư từ VN, thì thường là nhận được Thẻ Xanh tối đa trong vòng 2 tháng (có người chỉ trong 3 tuần).

Ngày mai lên bưu điện, nhớ mang theo bì thư đang giữ, và chụp hình lại giao diện ghi thông tin schedule vận chuyển. Nếu gói Thẻ Xanh bị mất là do khâu vận chuyển, trình bày với họ v/v phải làm lại Thẻ Xanh & có thể mất phí, xem họ có thể chia sẻ trách nhiệm với mình không?!

Khi USCIS bắt đầu in & gửi Thẻ Xanh, họ đều email cho mình. Khi Thẻ Xanh được chuyển đi, họ cũng cung cấp Tracking Number để theo dõi schedule.

*Delivery Schedule của 1 Card:

Image

Image

Good luck nhé V.!

------------------
(HS chitam đã nộp NVC, đang chờ review documents)

606362 top -

Cảm ơn chị, khi lên sở di trú hỏi họ có in thông tin đầy đủ về việc sở di trú đã gửi thẻ xanh qua bưu điện cho em luôn và có cả tracking number luôn.
Sáng mai em sẽ gửi cho chị tất cả thông tin mà em có cho chị qua email hoặc viber cho chị luôn , đồng thời cả số IOE, em chưa tạo account bên USCIS. Những giấy tờ anh em giữ , bây giờ đang đêm , sáng mai em sẽ gửi cho chị nhé.
Thanks chị

606363 top -

Ngày 5/3 em có hỏi chị trên diễn đàn về việc check thẻ xanh nó cứ bị lỗi , nhiều ngày sau em check nó cũng vẫn bị lỗi.
hôm nay em cũng check tracking number rồi, em có gửi qua viber cho chị đó.
Chị xem giúp em

cảm ơn chị

606368 top -

Hello V.!

Theo như bản schedule USPS Tracking Results mà USCIS đã giao cho V., vậy là USCIS đã giao tới bưu điện địa phương rồi. Nếu trong tuần họ không kiếm ra gói hàng, thì buộc lòng mình phải sớm xin cấp lại Thẻ Xanh mới. V/v phí new cards, mình nêu đề nghị bưu điện chia sẻ trách nhiệm với mình xem họ giải quyết ra sao? Khi làm đơn xin cấp Thẻ Xanh mới, cũng trình bày với USCIS v/v này xem Sở Di Trú có giải quyết cho mình free không?

Chia sẻ "nỗi niềm" với V.! Cố lên V. nhé!

606377 top -

Cảm ơn chị nhiều lắm , em sẽ cố gắng giải quyết vụ này xong sớm.

606416 top -

Chào anh/chị,

cho em xin hỏi là lúc trước em có thấy form sample đóng tiền phí và tên của người đóng tiền là 1 người khác không liên quan đến hồ sơ (vì nhờ người khác đóng tiền dùm) bây giờ em tìm hoài mà không thấy. Anh /chị cho em xin đường link của form sample đóng tiền với. Em cảm ơn anh/chị nhiều
VAN

612099 top -

Chào chị Tâm và cochin,
Em đã nhờ một tổ chức phi lợi nhuận giúp làm đơn kèm theo giấy tờ chứng minh thu nhập thấp (là giấy tờ liên quan đến food stamp) nên không bị mất phí $540.
Cuối cùng em cũng đã nhận được thẻ xanh rồi, mà thẻ xanh của em màu hồng khác với các thành viên trong gia đình, có lẽ họ làm khác màu vậy để phân biệt việc cấp thẻ xanh lần 2.
Cảm ơn chị nhiều nhé.

612100 top -

Chào anh/chị ,
Em đã tìm được form sample đóng tiền phí AOS rồi. Cho em hỏi thêm là em đóng tiền phí AOS dùm cho bộ hồ sơ khác ( em đã có account bank của mỹ) thì phần Pay Via BanK Account mục Billing Information : First Name va Last Name là họ tên của người được bảo lãnh chính hay tên của em?
Em cảm ơn anh/chị

612101 top -
Hồ sơ F4 - ngvan78 - 20JAN2004
1, 2, 3, 4, 5, 6

Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image