BAO SỨC KHOẺ MÀU NÂU xem chi tiết

.
Hồ sơ F4 - ngvan78 - 20JAN2004
1, 2, 3, 4, 5, 6 - bottom
Kiểm tra tình trạng hồ sơ:
. Khi nào HS được mở?
. HS đã hoàn tất chưa?
. Có được xếp PV chưa?

1. Gọi phone: (603)334-0700
. Chỉ có thể gọi vào giờ làm việc từ 7:00 AM đến 12:00 PM (Eastern time), từ thư hai đến thứ sáu, trừ ngày lễ.

. Khi gọi bạn sẽ gặp trực tiếp nhân viên NVC do đó không thể gọi hỏi thăm tin tức của HS nếu không phải là người bảo lãnh; người được bảo lãnh hay luật sư của hồ sơ. Do đó VietDitru KHÔNG thể gọi giúp bạn.

2. Dùng Mẫu Thư theo quy định của NVC
. Bấm: Public Inquiry Form để gởi NVC hỏi thăm tin tức.
. Cần hướng dẫn, bấm: Hướng dẫn điền Public Inquiry Form

.

Chào các anh chị,
Xin cho em hỏi, trước đây hồ sơ của em là diện F4 chưa đến ngày đáo hạn, Tháng 10 vừa rồi mẹ em thi đậu quốc tich. Vậy em có thể chuyển hồ sơ anh chị em bảo lãnh sang mẹ bảo lãnh lấy ngày ưu tiên mà anh chi bảo lãnh được không ạh, Ngày ưu tiên mà anh chi bảo lãnh la T10/2005.
Em xin cảm ơn
Chúc tất cả các anh chi 1 tuần làm việc thật hiệu quả

573467 top -

Xin cho em hỏi, trước đây hồ sơ của em là diện F4 chưa đến ngày đáo hạn, Tháng 10 vừa rồi mẹ em thi đậu quốc tich. Vậy em có thể chuyển hồ sơ anh chị em bảo lãnh sang mẹ bảo lãnh lấy ngày ưu tiên mà anh chi bảo lãnh được không ạh, Ngày ưu tiên mà anh chi bảo lãnh la T10/2005.
Không được. Muốn bảo lãnh F1, mẹ của bạn phải nộp I-130 mới và ngày ưu tiên sẽ được tính là ngày USCIS nhận I-130.

573475 top -

Cảm ơn cochin đã trả lời nhanh chóng.
Nhờ ace diễn đàn tư vấn giúp thêm về bảo trợ tài chính. Em cũng có tham khảo trong thư viện về bảo trợ và đồng bảo trợ nhưng vẫn không hiểu lắm.
Ví dụ trường hợp của em là : người bảo lãnh có chồng, 3 người con và 1 người mẹ già, người chồng cũng có công việc ổn định. Từ trước đến nay chưa bảo trợ cho hồ sơ nào. bây giờ bảo lãnh cho 5 bộ hồ sơ :
Bộ thứ 1 gồm 1 người
Bộ thứ 2 gồm 3 người
Bộ thứ 3 gồm 4 người
Bộ thứ 4 gồm 4 người
Bộ thứ 5 gồm 4 người
Nhờ anh chị chỉ giúp cách tính income

Cảm ơn anh chị

575263 top -

Chào bạn,

Nhờ ace diễn đàn tư vấn giúp thêm về bảo trợ tài chính. Em cũng có tham khảo trong thư viện về bảo trợ và đồng bảo trợ nhưng vẫn không hiểu lắm.
Ví dụ trường hợp của em là : người bảo lãnh có chồng, 3 người con và 1 người mẹ già, người chồng cũng có công việc ổn định. Từ trước đến nay chưa bảo trợ cho hồ sơ nào. bây giờ bảo lãnh cho 5 bộ hồ sơ :
Bộ thứ 1 gồm 1 người
Bộ thứ 2 gồm 3 người
Bộ thứ 3 gồm 4 người
Bộ thứ 4 gồm 4 người
Bộ thứ 5 gồm 4 người
Nhờ anh chị chỉ giúp cách tính income
Giả sử 3 người con và người mẹ đều phụ thuộc vào vợ chồng Người Bảo Lãnh: tổng cộng 6 người.

- Bảo lãnh cho bộ hồ sơ thứ 1 gồm 1 người: 6+1=7 người
- Bảo lãnh cho bộ hồ sơ thứ 2 gồm 3 người: 6+3=9 người
- Bảo lãnh cho bộ hồ sơ thứ 3 gồm 4 người: 6+4=10 người
- v.v...

Bạn xem trên form I-864P (bảng thu nhập tối thiểu) để biết số thu nhập cần có tương đương với số người bảo lãnh.

Bạn đọc tại Thư Viện Di Trú mục:
2.3.10. Bảng Thu nhập tối thiểu

Chúc bạn may mắn.

575291 top -

Các anh chi ơi, cho em hỏi đương đơn chính của diện F4 đính hôn thì người hôn thê của đương đơn chính có đựơc đi cùng không? Hoặc kết hôn nhưng qua Mỹ mới làm lễ cưới thì có được đi cùng không?
Cảm ơn các anh chị,
Chúc tất cả các anh chi và các bạn ngày cuối tuần vui vẻ và hạnh phúc.

590588 top -

Diện F4 cho phép vợ/chồng và con độc thân dưới 21 tuổi được đi cùng người được bảo lãnh chính, do đó đương đơn chính F4 được kết hôn trước khi có visa.

Bạn phải đăng ký kết hôn thì mới chứng minh được mối quan hệ hôn nhân của bạn. Lễ cưới bạn qua Mỹ tổ chức cũng được, nhưng bạn cũng nên nhớ là hình đám cưới cũng là bằng chứng quan trọng trong ngày PV. Hiện tại PD tháng 1/2004 đã chuẩn bị mở, bây giờ bạn nên đăng ký kết hôn liền để còn kịp bổ túc.

590593 top -

Caảm ơn chitam đã trả lời nhanh chóng.
Chúc chitam cuối tuần vui vẻ.

590627 top -

Chào các anh chị và các bạn , hôm nay mình nhận được mail của NVC, nhờ anh chị va các bạn giải thích dùm mình mail này nói về điều gì.
Xin cảm ơn và chúc sức khoẻ tất cả anh chị và các ban.
Dear Sir/Madam:

The National Visa Center (NVC) received your inquiry regarding the immigrant visa petition: HCM2009827125 filed by HOAN THI NGUYEN on behalf of HONG VAN THI NGUYEN.

This petition is now eligible for further processing. The petitioner, principal applicant, and/or attorney of record will receive an instruction package regarding further processing of this petition.

IMPORTANT:
Do not let more than one year pass without contacting the NVC concerning this visa petition. If a period of one year passes from the last date of contact (by telephone, mail, or e-mail) with the NVC, all submitted fees and documents expire. If this occurs, the fees must be paid again and documents must be resubmitted in order to continue the immigration process.

Case Number: HCM2009827125
Petitioner's Name: NGUYEN, HOAN THI
Principal Applicant's Name: NGUYEN,HONG VAN THI
Preference Category: F4
Your Priority Date: 20Jan2004
Foreign State Chargeability: VIETNAM
Invoice ID Number: xxxxxxx
U.S. CONSULATE GENERAL
4 LE DUAN BLVD., DISTRICT 1
HO CHI MINH CITY
VIETNAM

Lacey

National Visa Center
Written Inquiry Unit
FCi Federal, Support Contractor

nvc.state.gov/ask
;

This email is Sensitive but Unclassified based on the definitions provided in 12 FAM 540.

Any information in this transmission pertaining to the issuance or refusal of visas or permits to enter the United States shall be considered confidential under Section 222(f) of the Immigration and Nationality Act (INA) [8 US C. Section 1202]. Access to and use of such information must be solely for the formulation, amendment, administration, or enforcement of the immigration, nationality, and other laws of the United States under INA 222(f) and as specified in FAM guidance. If you have received such information in error, do not review, retransmit, disclose, disseminate, use, or take any action in reliance upon this information, and contact the sender as soon as possible.

591546 top -
Không sao hết, hồ sơ của bạn chưa được mở ,khi nào đến lịch giãi quyết họ sẻ gởi văn bản.

591558 top -

nganvan78,

This petition is now eligible for further processing. The petitioner, principal applicant, and/or attorney of record will receive an instruction package regarding further processing of this petition.

HS của bạn chuẩn bị nhận Welcome Letter. Nhớ check mail thường xuyên.

591561 top -

Chitam ơi mình vừa dùng ID Number để check thử thì mình thấy hiện tên người bảo lãnh, người được bảo lãnh và cả những ngừoi đi kèm nữa, trên đó có thể hiện chữ PAY NOW.
Cho hỏi như vậy là hồ sơ đã được mở chưa?

Xin cảm ơn

591563 top -

ngvan78,

- Nếu chỗ điền DS-261 hiện chữ START APPICATION thì bấm vào và điền ngay đi.

- Bấm vào chữ PAY NOW sẽ ra trang Payment, các fees sẽ có chữ NOT PAID. Bạn thử select vào ô vuông của fee $120 xem nó có works không? Nếu nó cho select nghĩa là bạn được đóng tiền.

591566 top -

Cảm ơn chitam nhiều

591568 top -

Hôm nay ô check đóng 120$ đã work rồi chitam ợi

Thanks alot

591600 top -

anh chị ơi , cho em hỏi trong câu 15 form DS260 có khai tên cơ sở giáo dục đã theo hoc. Trước đây em học trường Cao Đẳng Bán Công Marketing , nay đổi tên thành Đại Học Tài Chính Marketing, Vậy em nên ghi tên nào thì đúng, nếu là phải ghi tên trường Cao Đẳng Bán Công Marketing thì nhờ anh chị dịch sang tiếng anh giúp em với. Nhờ anh chị dịch thêm giúp em 2 ngành học :
1. Chuyên ngành : Tin học ứng dụng trong sản xuất kinh doanh.
2. Chuyên ngành : Kế toán - Tin hoc.
Em xin cảm ơn.

592412 top -
Hồ sơ F4 - ngvan78 - 20JAN2004
1, 2, 3, 4, 5, 6

Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image