BAO SỨC KHOẺ MÀU NÂU xem chi tiết

.
Hồ sơ F2A - phuongthuy2612 - HCM2017587002
1, 2, 3, 4, 5 ... 11 - bottom
Kiểm tra tình trạng hồ sơ:
. Khi nào HS được mở?
. HS đã hoàn tất chưa?
. Có được xếp PV chưa?

1. Gọi phone: (603)334-0700
. Chỉ có thể gọi vào giờ làm việc từ 7:00 AM đến 12:00 PM (Eastern time), từ thư hai đến thứ sáu, trừ ngày lễ.

. Khi gọi bạn sẽ gặp trực tiếp nhân viên NVC do đó không thể gọi hỏi thăm tin tức của HS nếu không phải là người bảo lãnh; người được bảo lãnh hay luật sư của hồ sơ. Do đó VietDitru KHÔNG thể gọi giúp bạn.

2. Dùng Mẫu Thư theo quy định của NVC
. Bấm: Public Inquiry Form để gởi NVC hỏi thăm tin tức.
. Cần hướng dẫn, bấm: Hướng dẫn điền Public Inquiry Form

.

Chào anh/chị trong diễn đàn , chúc anh chị có 1 ngày vui vẻ. Xin cho em hỏ bạn trai em đi mỹ tháng 4/ 2013 theo diện F2B và bạn trai em dự định tháng 11 này sẽ về Viện Nam để tụi em làm đám cưới và dkkh ở Việt Nam luôn nhưng thời gian a về chỉ được 3 tuần thôi vậy có làm kip dkkh khoong ak. Em rất lo lắng vì tụi em theo dõi trên diễn đàn này cũng rất lâu thấy có vài a,/chị làm dkkh lâu lắm mới được. Cho e hỏ thêm là chồng em chỉ mới có thẻ xanh 10 năm thôi. Vậy có phải khi bảo lãnh e sẽ là diện F2A không ạ. E cảm ơn rất nhiều , mong anh chị sớm hồi âm giúp e !

562335 top -

3 tuần ở Vn không đủ làm DKKH. Phải từ 30 đến 45 ngày làm việc ( Mỗi tuần chỉ có 5 ngày làm việc). Hoặc muốn làm nhanh thì phải biết cách, có thể cho tôi biết bạn ở tỉnh nào?

Thẻ xanh 10 năm thì là diện F2A
thân,

562338 top -
Chào bạn

Sửa lại đầu đề [bằng cách edit post đầu tiên] như ấn định trong NỘI QUY rồi sẽ được giúp.

562347 top -
Dạ em cảm ơn Nuhoanglelem tại chồng em mới qua lại làm trong hãng nên khó nghỉ lắm ah. Chồng em ráng sắp xếp dữ lắm mới được 3 tuần đó ah. Tụi em mong về để đám cưới và làm giấy kết hôn mong bảo lãnh nhanh để sớm ở bên nhau.

562401 top -

Em ở tỉnh Long An đó Nuhoanglolem.
@thuytuan: em đã sửa rồi đó cảm ơn thuytuan nhiều lắm

562402 top -
Tưởng đâu bạn ở Đồng Nai thì Lolem có thể giúp bạn, vì LoLem cũng nhờ người làm DKKH nhanh, còn ở tưốt dưới LL cũng không biết họ có làm dc không nửa. Sory
thân,

562404 top -
Trùi nghe nuhoanglolem noi vậy buồn quá đi

562421 top -

Làm DKKH nói đúng ra là chỉ có 20ngày làm việc. Nhưng họ kỳ kèo không muốn đưa giấy cho bạn liền vì họ muốn chúc ít uống cafe. Nhưng không sao hết, 3tuần là dư để làm DKKH rồi bạn, chồng bạn có thể trở lại về mỹ và khi nào bạn nhận được giấy DKKH thì bạn gửi qua cho chồng bạn sau để chồng bạn có thể nộp hồ sơ bảo lãnh. Tui cũng vừa về VN đám cưới năm rồi. Và cũng làm giấy DKKH, rồi tui trở lại mỹ. Vợ tui ở VN nhận được giấy rồi mới gửi qua cho tui sau. Chúc bạn may mắn.

562451 top -
@ trieuvo.
Bạn ở tỉnh nào vậy? Ở đó người ta không đòi cả hai vợ chồng phải cùng có mặt kế tên trước mặt nhân viên tư pháp sao?

Ở tỉnh tôi thì đến ngày nhận kết quả(Giấy DKKH) thì cả hai vợ chồng phải có mặt ký tên. Nếu vắng 1 trong 2 người ta sẻ cho gia hạn thêm 3 tháng. Nếu đến hạn 3 tháng chồng/vợ ở Mỹ vẫn không về thì HS kết hôn coi như hủy hoàn toàn.

Quy định là 27 ngày làm việc nếu 2 người kết hôn lần đầu, không có li dị hay ghi chú li hôn gì. Trường hợp 1 trong 2 hoặc cả 2 đã từng li dị là 45 ngày làm việc hoặc có thể lâu hơn.

Cho nên PhuongThuy phải cẩn thận mọi bề, tìm hiểu kỷ trước khi làm nhé. Bạn có thể đến phòng hành chính tư pháp tỉnh của bạn mà nhờ tư vấn. Thuê DV ở ngoài họ đòi 1 500. Họ chỉ hứa cố gắng nhanh, chứ trong hợp đồng họ không nêu giới hạn thời gian, nên có gì chúng ta cũng không làm gì được họ. PT là mọi người phải cẩn thận điều này.

thân,

562453 top -
Dạ ngày đó vợ chồng em làm DKKH tại sài gòn thưa chị lo lem! Và đúng là họ cần hai vợ chồng ra để ký giấy. Nhưng em nói e chỉ về VN có ít thời gian nên không thể ở lâu để ký giấy. Và anh trưởng phòng gì gì đó kêu vợ chồng em cho ảnh 5trieu VND. Ảnh hẹn ra quán cafe gần đó và đưa giấy tờ thẩng tay cho em trong vòng 18ngày thôi chị ah! Em chỉ biết được vậy nên em chia sẽ thông tin về việc DKKH cho bạn ấy biết chứ em không có ý gì cả. Nếu chị cảm thấy em sai gì thì cho em nhận lỗi chị lọ lem nhé!!!

562478 top -

LọLem không có bắt lỗi gì bạn đâu. Ai biết gì thì hướng dẫn cho ng đi sau cái đó. Chỉ là mình dặn bạn ấy phải cẩn thận. Và tìm hiểu trước. Điều đó rất nên.
thân,

562494 top -
Cảm ơn trieuwo nhiều nhưng em hỏi ở STP là khi nhận giấy dkkh là phải có mặt 2 vợ chồng mới được. Bởi vậy e mới lo sợ khong kịp

562565 top -
Thân nuhoanglolem. Khi em cun đơn dkkh ở STP tỉnh em , em cũng hỏi rõ là phải có mặt 2 vợ chồng cùng nhận giấy để ký tên vào sổ bộ gì đó. Nên em mới lo nè chị

562566 top -

Chắc dưới em cũng có. Giờ ở đâu cũng thế chán nhỉ ! Ngta nói đúng mà đồng tiền đi trước là đồng tiền khôn. Em mong cho em cũng dể như chổ trieuwo mình chịu khó chi ra chút mà mọi chuyện suôn sẽ

562567 top -
Mấy VP ở ngoài khi mình đến họ đòi tới 1500. Mà ko bảo đảm 100% cho minh PT ơi. Nói mấy cái ch này ở đây không biết có phạm quy không. Add nick yahoo 8 nè NuHoangLoLem2000

562768 top -
Hồ sơ F2A - phuongthuy2612 - HCM2017587002
1, 2, 3, 4, 5 ... 11

Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image