.
Hồ sơ F2A - emergencycall-HCM201373****
Kiểm tra tình trạng hồ sơ:
. Khi nào HS được mở?
. HS đã hoàn tất chưa?
. Có được xếp PV chưa?

1. Gọi phone: (603)334-0700
. Chỉ có thể gọi vào giờ làm việc từ 7:00 AM đến 12:00 PM (Eastern time), từ thư hai đến thứ sáu, trừ ngày lễ.

. Khi gọi bạn sẽ gặp trực tiếp nhân viên NVC do đó không thể gọi hỏi thăm tin tức của HS nếu không phải là người bảo lãnh; người được bảo lãnh hay luật sư của hồ sơ. Do đó VietDitru KHÔNG thể gọi giúp bạn.

2. Dùng Mẫu Thư theo quy định của NVC
. Bấm: Public Inquiry Form để gởi NVC hỏi thăm tin tức.
. Cần hướng dẫn, bấm: Hướng dẫn điền Public Inquiry Form

.

Xin chào các anh chị,
Em đang trong giai đoạn đóng tiền $88 Affidavit of Support (AOS) Fees. Em có thắc mắc khi chuẩn bị đóng tiền này:

Ở phần IV Application Processing Fees, em không thấy có tên của người được bảo lãnh ở phần applicant name mà thay vào đó là tên của con người được bảo lãnh (người này đã ở Mỹ và payment status ghi là not invoiced).
Như vậy có phải là hệ thống của NVC có vấn đề không ạ? Hay là tên của người được bảo lãnh sẽ được thêm vào khi hoàn tất đóng $88

Mong các anh chị giải đáp
Xin cám ơn

517484 top -

IV Application Processing Fees: Phải có tên NDBL chính và những người đi theo, ai có tên thì sẽ đóng tiền và sau này được cấp visa.

517522 top -
Dạ em xin cám ơn cochin giải đáp.

517950 top -
Xin hỏi các anh chị là liệu em có cần xin thêm giấy chứng nhận việc làm không ạ? Liệu có form mẫu cho giấy này hay không?
Em đã có pay stub của 3 tháng gần nhất để nộp kèm với I864 rồi nhưng thấy nhiều hồ sơ diện F đều xin thêm giấy này?
Xin cám ơn

519230 top -

Giấy chứng nhận việc làm hoặc cùi lương mới nhất.

519259 top -
Chân thành cám ơn cochin luôn giải đáp câu hỏi của mình.
Have a good one !

519444 top -
Xin hỏi thêm cochin và mọi người ,

Em đang thắc mắc khi điền tới part 6 và Part 7 của I864.
Part 6. Income của 3 năm gần nhất. Nếu em mới qua và chỉ mới khai thuế 2 năm thì điền 2 năm. Và ghi N/A ở phần 3rd most recent kèm với thư giải thích là mới chỉ có khai thuế 2 năm gần đây.. đúng không ạ?

Part 7.
(use of asssets to supplement income (optional) ) (if your income, or total income for you and your household from part 6,line 10 exceeds the Federal Poverty Guidelines for your household size, YOU ARE NOT REQUIRED TO complete this part. Skip to part 8.)

Theo em hiểu là phần này là phần không yêu cầu điền đối với người income đã vượt mức tiêu chuẩn nghèo của liên bang.

Với người income thấp hơn mức tiêu chuẩn nghèo của liên bang thì phải điền part 7 này đúng không ạ?

Hồ sở của em người bảo lãnh không đủ income nên điền phần này- nếu điền phần checkings account thì phải đi kèm với statements 12 tháng của nhà bank đúng không ạ?
Mong các anh chị giải đáp
Em xin cám ơn

519510 top -

Em đang thắc mắc khi điền tới part 6 và Part 7 của I864.
Part 6. Income của 3 năm gần nhất. Nếu em mới qua và chỉ mới khai thuế 2 năm thì điền 2 năm. Và ghi N/A ở phần 3rd most recent kèm với thư giải thích là mới chỉ có khai thuế 2 năm gần đây.. đúng không ạ?
Đúng.

Part 7.
(use of asssets to supplement income (optional) ) (if your income, or total income for you and your household from part 6,line 10 exceeds the Federal Poverty Guidelines for your household size, YOU ARE NOT REQUIRED TO complete this part. Skip to part 8.)

Theo em hiểu là phần này là phần không yêu cầu điền đối với người income đã vượt mức tiêu chuẩn nghèo của liên bang.
Đúng.

Với người income thấp hơn mức tiêu chuẩn nghèo của liên bang thì phải điền part 7 này đúng không ạ?
Chưa chắc. Vì phải có tài sản và phải muốn dùng tài sản để bảo trợ mới điền.

Hồ sở của em người bảo lãnh không đủ income nên điền phần này- nếu điền phần checkings account thì phải đi kèm với statements 12 tháng của nhà bank đúng không ạ?
Đúng.

519562 top -
Xin cám ơn cochin đã giải đáp.

Người bảo lãnh cũng có tiền ở checking account nhưng dù có thêm vào cũng không đủ mức yêu cầu.Vậy phần 7 đó người bảo lãnh không điền cũng không sao phải không ạ?

Một câu hỏi nữa là về DS 260.
Do you have documentation to establish that you have received vaccinations in accordance with U.S. law?
Yes or No

Em trả lời là No thì bị bắt explain nhưng không biết nên giải thích thế nào?
Mong cochin và các anh chị giải đáp
Em xin cám ơn

520097 top -

Người bảo lãnh cũng có tiền ở checking account nhưng dù có thêm vào cũng không đủ mức yêu cầu.Vậy phần 7 đó người bảo lãnh không điền cũng không sao phải không ạ?
Không điền.

Một câu hỏi nữa là về DS 260.
Do you have documentation to establish that you have received vaccinations in accordance with U.S. law?
Yes or No

Em trả lời là No thì bị bắt explain nhưng không biết nên giải thích thế nào?
I have not had any vaccination yet.

520121 top -

Mình có làm giúp hồ sơ một vài người và nhận thấy bữa nay NVC cho phép upload hồ sơ online hết. Rất nhanh và thuận tiện.
Từ lúc case mình đang làm là
Aug 16 18: Notice of Immigrant Visa Case Creation.
Sep 18 18-becoming Documentarily Qualified: có invoice ID để sign in rồi pay fees. Add thêm thành viên đi cùng cũng online. Upload rồi trong vòng 3 tuần trở lại thì sẽ được trả lời là accepted hay denied.
Oct 22 18: Immigrant Visa Interview Appointment. Trong vòng 2 tháng đã có ngày phỏng vấn!

Kinh nghiệm là:
- sắp đến ngày đáo hạn thì chuẩn bị hết civil documents, giấy thuế rồi scan và đợi khi nào open là upload thôi
- Upload phải xoay horrizontal! mình upload ngược và bị denied bắt rotate document lại rồi upload lại
- File pdf hay jpg đều được nhưng không được quá 2MB
1.The size limit for each document is 2MB.
2.Multipage documents should be scanned into one PDF file, if possible.
3.Translation documents should be included in one PDF file with the original document.
4.Files should be compressed in order to shrink the file size with recommended DPI of 150.
5.Password protected documents are not acceptable and will be rejected.

Nói chung là thấy NVC bữa nay làm việc nhanh chóng hiệu quả quá nên muốn chia sẻ với các anh/chị.

611614 top -
Xin thông báo các anh/chị thêm là bữa nay NVC gửi thư pv qua email rất ngắn gọn.
Image

Image

Người nhà mình đã gặp rắc rối khi đi khám ở IOM vì họ "chưa bao giờ thấy mẫu đơn này". Đi chích ngừa thì không có vấn đề gì. IOM phải điện thoại lên LSQ xác mình rồi mới cho khám sau đó 3 giờ đồng hồ. Sau đó lsq xác mình và khám bình thường.
Ngay cả nhân viên giúp xếp hàng ở đsq của bảo "không biết thư pv này là thiệt hay giả "!

611689 top -
A cho e em hỏi. Ngưòi thân a thuộc diện gì và ngày PD là bao nhiêu. Mới nhận thư hả a

611690 top -

@vi0503: người thân diện f2b đó ban. PD: 09/26/2011. Nhận thư ngày 22 tháng 10 như trong hình đó. PV 6 tháng 11.

611691 top -

Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Update