BAO SỨC KHOẺ MÀU NÂU xem chi tiết

.
Hồ sơ F2B - Vinh20001-29/12/2008
1, 2, 3, 4, 5 ... 7 - bottom
Kiểm tra tình trạng hồ sơ:
. Khi nào HS được mở?
. HS đã hoàn tất chưa?
. Có được xếp PV chưa?

1. Gọi phone: (603)334-0700
. Chỉ có thể gọi vào giờ làm việc từ 7:00 AM đến 12:00 PM (Eastern time), từ thư hai đến thứ sáu, trừ ngày lễ.

. Khi gọi bạn sẽ gặp trực tiếp nhân viên NVC do đó không thể gọi hỏi thăm tin tức của HS nếu không phải là người bảo lãnh; người được bảo lãnh hay luật sư của hồ sơ. Do đó VietDitru KHÔNG thể gọi giúp bạn.

2. Dùng Mẫu Thư theo quy định của NVC
. Bấm: Public Inquiry Form để gởi NVC hỏi thăm tin tức.
. Cần hướng dẫn, bấm: Hướng dẫn điền Public Inquiry Form

.

Xin chào anh chị trên diễn đàn việt di trú, em là thành viên mới, có gì sai xót mong anh chị bỏ qua và hướng dẫn cho em post cho đúng nội qui, em có câu hỏi muốn nhờ ACE trên diễn đàn trả lời giúp em,ba em làm 3 bộ hồ sơ, cho anh,chị va em đều trên 21 tuổi và có cùng ngày ưu tiên 29/12/2008. cho em hỏi 3 hồ sơ này có Case Number chưa ạ.WAC0909114610.WAC0909114410.WAC0909114608.nhờ các ACE trên diễn đàn trả lời giúp em.cám ơn rất nhiệu

501854 top -

Chào vinh20001,

Ba hồ sơ trên của bạn đã được USCIS chấp thuận.
Bạn gửi email cho NVC, để hỏi Case Number: Hỏi số hồ sơ ở NVC

Chúc may mắn!

501879 top -
cám ơn chị đã trả lời cho em, và em có một câu hỏi nữa muốn hỏi ACE trên diễn đàn,khi người bảo lãnh nhận được giấy chấp thuận, thì người được bảo lãnh sẽ nhận được giấy báo Case Number,nhưng hồ sơ của em chấp thuận cũng lâu rồi mà sao chưa có giấy báo gì ạ, em có đọc trên diễn đàn, là ai cũng nhận được giấy báo Case Number nhưng em không nhận đươc giấy gì ạ,em cám ơn

502005 top -

Bạn cứ yên tâm email gửi NVC hỏi số hồ sơ đi, sẽ biết Case Number, không vấn đề gì đâu.

502018 top -

khi người bảo lãnh nhận được giấy chấp thuận, thì người được bảo lãnh sẽ nhận được giấy báo Case Number,nhưng hồ sơ của em chấp thuận cũng lâu rồi mà sao chưa có giấy báo gì ạ, em có đọc trên diễn đàn, là ai cũng nhận được giấy báo Case Number

Không phải ai cũng nhận được giấy báo Case Number đâu bạn.
Mình phải gửi email cho NVC thì mới được trả lời. NVC không gửi giấy báo Case Number cho mình như bạn nói.

502219 top -
cám ơn huyhan và ntsvasia đã trả lời giúp mình, mình đã gửi email cho NVC rồi, cho mình hỏi bao lâu thì NVC sẽ trả lời thư cho mình ạ, em cám ơn

502362 top -
24/4 mình hỏi. 8/5 mình nhận được thư trả lời.

502406 top -

cám ơn ntvasia đã trả lời giúp mình, anh chị trên diễn đàn cho em hỏi, sao lich visa cua f2a không đăng mà chỉ có mấy diện f kia ạ. em cám ơn

504116 top -
Vậy là bạn ko biết coi lịch Visa Bulletin rồi. F2A kỳ này tăng chóng mặt chứ sao lại nói là không tăng. F2A bây giờ có hồ sơ là giải quyết cấp visa đó bạn. C có nghĩa là có visa đến thời điểm hiện tại.

Mình đang cầu mong cho F1 tăng đây. Ngày ưu tiên của bạn gần giống mình nhưng khác diện.

504138 top -
cám ơn ntvasia đã trả lời giúp mình, em có câu hỏi mưốn hỏi ACE trên diễn đàn, ACE nào biết trả lời giúp em, khi gọi NVC để hỏi tin tức về hồ sơ, thì nhân viên NVC nói tiếng việt hay là nói tiếng anh ạ.Em có đứa em gái là thường trú nhân,làm hồ sơ bảo lãnh chồng vào tháng 07-2011 mà lịch visa F2A tới tháng 10 rồi mà sao chưa nhận được thư mời phỏng vấn ạ, nhờ ACE trên diễn đàn trả lời giúp em.em cám ơn

505096 top -

Nhân viên NVC là người Mỹ nên họ phải nói bằng tiếng Mỹ rồi.

Còn hồ sơ của em gái đã hoàn tất rồi thì chờ thư mời PV thôi bạn à. Trong vòng vài tháng gần đây nữa thôi sẽ có thư mời PV.

505157 top -
Cám ơn JOHNNYWALKER đã trả lời giúp mình, NVC đã trả lời email cho mình rồi,mình đã có Case number HCM 2010541230. mình biết là hồ sơ của mình còn thời gian dài nữa mới tới lượt giải quyết, em nhờ ACE trên diễn đàn đoán giúp em hồ sơ của em còn bao lâu nữa mới tới ạ , em cám ơn

506853 top -

Khoảng năm 2015.

506952 top -

cám ơn cochin đã trả lời giúp em , và em có câu hỏi muốn nhờ ACE trên diễn đàn ai biết trả lời giúp em. ba em qua mỹ tháng 04/2008 bây giờ ba em muốn thi quốc tịch thì nộp hồ sơ ở đâu , và địa chỉ chỗ nộp hồ sơ ạ , ba em ở san diego bang california. em cám ơn

512507 top -

Bạn vào Thư viện đọc:
4.1.9. Nhập Quốc Tịch Hoa Kỳ

512519 top -
Hồ sơ F2B - Vinh20001-29/12/2008
1, 2, 3, 4, 5 ... 7

Image
Image
Image
Image
Image
Image