BAO SỨC KHOẺ MÀU NÂU xem chi tiết

.
Hồ sơ F4 - seastar - 06/2003
1, 2, 3, 4, 5 - bottom
Kiểm tra tình trạng hồ sơ:
. Khi nào HS được mở?
. HS đã hoàn tất chưa?
. Có được xếp PV chưa?

1. Gọi phone: (603)334-0700
. Chỉ có thể gọi vào giờ làm việc từ 7:00 AM đến 12:00 PM (Eastern time), từ thư hai đến thứ sáu, trừ ngày lễ.

. Khi gọi bạn sẽ gặp trực tiếp nhân viên NVC do đó không thể gọi hỏi thăm tin tức của HS nếu không phải là người bảo lãnh; người được bảo lãnh hay luật sư của hồ sơ. Do đó VietDitru KHÔNG thể gọi giúp bạn.

2. Dùng Mẫu Thư theo quy định của NVC
. Bấm: Public Inquiry Form để gởi NVC hỏi thăm tin tức.
. Cần hướng dẫn, bấm: Hướng dẫn điền Public Inquiry Form

.

Xin chào cô chú trong diễn đàn, cho con hỏi nếu PD là 6/2003, ngày chấp thuận là 2/2010 có vấn đề gì không vì con thấy casenumber của hồ sơ nhà con là HCM2010XXX mà xem qua 1 số hồ sơ khác có PD 12/2003 mà case number là HCM2009xxx,ngày chấp thuận lại sớm hơn hồ sơ gia đình con, việc đó có ảnh hưởng đến thời gian chờ đợi được gọi phỏng vấn không ạ, con mới gia nhập nên có thể chưa hiểu, mong mọi người giúp đỡ
Cám ơn cô chú!

460917 top -

Việc HS được chấp thuận càng lâu thì càng có lợi cho các con đi theo, sẽ được trừ tuôỉ nhiều hơn (CSPA). Không có vấn đề gì cả.

460969 top -
Xin cám ơn Cochin, VDT cho biết hồ sơ sau đây đến đâu rồi ạ
Priority date: June13,2003
Xin cám ơn!

461813 top -

Chào bạn,

Còn lâu lắm bạn ơi,

Lịch visa tháng 11/2012 nầy đang cấp visa và PV cho những HS có ngày ưu tiên 22/03/2001,với ngày ưu tiên 13/06/2003 của bạn phải đợi đến năm 2014 mới đến lượt(chỉ là dự đoán).

-Vì thời gian chờ đợi còn dài, nhằm tiết kiệm thời gian và công sức cho Anh Chị Ban Tư Vấn bạn nên tham khảo tất cả các mục có sẵn trên diễn đàn như Cẩm Nang Diện F, Thư Viện Di Trú, Hồ Sơ Chuẩn Bị, Lịch Visa các Diện F..., để có thêm kiến thức về Di Trú và giúp ích được cho HS của mình sau này./.

Thân chào.

461839 top -

Tôi mới check hồ sơ gia đình tôi trong phần check status, thì trên web có ghi:
On January 20, 2010, the post office returned the notice we last sent you on this case I130 IMMIGRANT PETITION FOR RELATIVE, Fiancé(E), OR ORPHAN as undeliverable. This may have serious effects on processing this case. Please call 1-800-375-5283 to update your mailing address for this notice to be re-sent.
Tôi không biết có chuyện gì xảy ra với hồ sơ không và nếu có vấn đề gì tôi phải làm gi?
Xin cám ơn VDT

463869 top -
Hồ sơ của bạn vẫn binh thường. Nếu lịch visa chạy như thế này thì cuối năm 2013 thì hồ sơ của bạn sẽ đươc mở.

463873 top -
Thank johnnywalker, nhưng tôi thấy có dòng " we last sent you on this case I130 IMMIGRANT PETITION FOR RELATIVE, Fiancé(E), OR ORPHAN as undeliverable" trong thông báo nên tôi hơi lo, "undeliverable" có nghĩa là họ không gởi được thông báo cho gia đình tôi hay sao?

463888 top -

1. NBL đã nhận được I-797 Approval notice của I-130 chưa?

2. Bạn đã nhận được HCM# chưa? Hoặc có HCM# chưa?

Nếu HS đã được cấp HCM# thì không sao, còn nếu chưa thì có vấn đề.

463904 top -
Thank Cochin
Hồ sơ của nhà tôi đã có case number, còn I-797 Approval notice của I-130 ra sao, tôi có thể xem hình ảnh được không, và ngày chấp thuận tôi coi ở đâu?
Xin cám ơn

464027 top -
Bạn xem ở đây:
viewtopic.php?f=6&t=6716

464031 top -

Cám ơn admin, hồ sơ nhà tôi có đủ 2 thứ đó, vậy là không có vấn đề gì hết đúng không? Vì thấy thông báo trong phần check status là "undeliverable" nên tôi hơi lo!
Xin cám ơn

464063 top -

Như vậy thì không sao. USCIS không update HS của bạn trên mục check status mà thôi.

464068 top -
Cho tôi hỏi nếu tôi muốn update email cho NVC để họ dễ liên lạc thì tôi phải làm sao, nếu họ gửi mail cho mình thì họ có gửi thêm thư đến NBL/NĐBL hay không?
Xin cám ơn

465841 top -

Có lẽ hồ sơ của bạn sẽ PV trong năm 2015. Nên bây giờ bạn vào đây để biết rõ thông tin để sau này giải quyết hồ sơ của bạn thuận lợi nhé viewtopic.php?p=112975&thuvien=1#p112975

465848 top -
Cho tôi hỏi chị gái tôi làm hồ sơ bảo lãnh cho gia đình tôi nhưng từ lúc đi định cư (1995), chị tôi chưa về Việt Nam lần nào, chỉ có anh rể và con trai chị tôi về VIệt Nam, nhưng năm 2010 tôi có qua Canada do mẹ tôi mất, thì có hình chụp với chị (từ Mỹ qua). Cho tôi hỏi nếu như chị chưa bao giờ về Việt Nam chơi thì có gây trở ngại về chứng minh mối quan hệ khi phỏng vấn không?
Xin cám ơn

536148 top -
Hồ sơ F4 - seastar - 06/2003
1, 2, 3, 4, 5

Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image