.
Hồ sơ F4 - ngocle - WAC0418151117
1 ... 11, 12, 13, 14, 15 - bottom
Kiểm tra tình trạng hồ sơ:
. Khi nào HS được mở?
. HS đã hoàn tất chưa?
. Có được xếp PV chưa?

1. Gọi phone: (603)334-0700
. Chỉ có thể gọi vào giờ làm việc từ 7:00 AM đến 12:00 PM (Eastern time), từ thư hai đến thứ sáu, trừ ngày lễ.

. Khi gọi bạn sẽ gặp trực tiếp nhân viên NVC do đó không thể gọi hỏi thăm tin tức của HS nếu không phải là người bảo lãnh; người được bảo lãnh hay luật sư của hồ sơ. Do đó VietDitru KHÔNG thể gọi giúp bạn.

2. Dùng Mẫu Thư theo quy định của NVC
. Bấm: Public Inquiry Form để gởi NVC hỏi thăm tin tức.
. Cần hướng dẫn, bấm: Hướng dẫn điền Public Inquiry Form

.

Xin chào anh chị ! Anh chị vui lòng cho em hỏi là chị em bảo lãnh em hồ sơ F4, ngày ưu tiên tháng 6/2004 , và hiện em đang đợi thư phỏng vấn. Nhưng bây giờ chị em muốn bảo lãnh Ba em đi du lịch, thì như vậy có ảnh hưởng gì tới việc bảo lãnh em không ạ? Tại em thấy chị em là người bảo trợ chính nên không biết có bị ảnh hưởng gì ko?
Rất mong anh chị giải đáp giúp em. Em xin cảm ơn rất nhiều.

607163 top -

Anh chị vui lòng cho em hỏi là chị em bảo lãnh em hồ sơ F4, ngày ưu tiên tháng 6/2004 , và hiện em đang đợi thư phỏng vấn. Nhưng bây giờ chị em muốn bảo lãnh Ba em đi du lịch, thì như vậy có ảnh hưởng gì tới việc bảo lãnh em không ạ?
Không ảnh hưởng.

607169 top -
Em xin chào anh chị ! Tháng sau em sẽ đi phỏng vấn diện F4.
- Anh chị cho em hỏi là chị và anh rễ em khai thuế chung thì anh rễ em cũng phải làm đơn đồng bảo trợ tài chính I-864A phải không ạ?
- Giấy bảo trợ tài chính đã được nộp cách đây hơn 1 năm khi hồ sơ được mở thì tháng sau khi em đi phỏng vấn đem theo bản bảo trợ tài chính đó cùng với chữ ký sống của người bảo lãnh được không anh chị?
- Nếu bản bảo trợ tài chính làm lúc hồ sơ được mở không còn được lưu giữ thì chị em (NBL) có thể điền bản bảo trợ tài chính mới và ký tên gởi về cho em được không ạ?
Kính mong anh chị giải đáp giúp em. Em xin cám ơn anh chị rất nhiều.

608240 top -

Bạn đoc hồ sơ chuẩn bị bên cột trái: [Bộ 3] BẰNG CHỨNG - PHỎNG VẤN

608243 top -

Xin chào anh chị của Vietditru!
Anh chị vui lòng cho em hỏi chị 2 em bảo lãnh chị 3 em (hồ sơ đã được 12 năm), chị 3 em lấy chồng ở Vũng Tàu được 10 mấy năm rồi nhưng tên vẫn trong hộ khẩu nhà em ở Tiền Giang , anh chị cho em hỏi hộ khẩu của chị 3 em và anh rể em khác nhau , không nằm chung hộ khẩu thì có ảnh hưởng gì tới hồ sơ bảo lãnh không ạ?
Em cám ơn anh chị rất nhiều.

612015 top -

Anh chị vui lòng cho em hỏi chị 2 em bảo lãnh chị 3 em (hồ sơ đã được 12 năm), chị 3 em lấy chồng ở Vũng Tàu được 10 mấy năm rồi nhưng tên vẫn trong hộ khẩu nhà em ở Tiền Giang , anh chị cho em hỏi hộ khẩu của chị 3 em và anh rể em khác nhau , không nằm chung hộ khẩu thì có ảnh hưởng gì tới hồ sơ bảo lãnh không ạ?
Nếu có tên trong sổ tạm trú hoặc các bằng chứng khác như: Con cái, hình ảnh... thì địa chỉ khác nhau không sao cả.

612044 top -
Dạ chào anh chị !
Anh chị vui lòng cho em hỏi chị 2 em bảo lãnh chị 3 em và chồng chị 3 em đi theo. Hiện giờ ngày sinh trên Giấy kết hôn, Chứng minh nhân dân, Hộ Chiếu, Lý lịch tư pháp số 2 cùng giống nhau, nhưng lại khác với ngày sinh trên Giấy Khai Sinh. Bây giờ mình phải đi làm lại Giấy kết hôn, Chứng minh nhân dân, Hộ Chiếu, Lý lịch tư pháp số 2 cho giống ngày sinh trên Giấy Khai Sinh hay anh chị có cách nào hướng dẫn giúp em với.
Em cám ơn anh chị rất nhiều.

612523 top -

Ngày tháng năm sinh trên mọi giấy tờ phải giống nhau.

Bạn nên làm lại.

612525 top -
Em cám ơn Cochin.
Dạ cho em hỏi thêm là địa chỉ hộ khẩu của chị em (NDBL chính) và chồng chị em khác nhau, nhưng cả hai đang sống cùng địa chỉ của chồng , vậy khi điền DS 260 thì phần Địa chỉ hiện tại và Địa chỉ trước đây mình phải điền như thế nào vậy chị?
Mong chị giải đáp giúp em

612539 top -

Bạn ghi địa chỉ hiện tại giống nhau.

Hộ khẩu thì khi PV giải thích với họ là không chuyển hộ khẩu, không sao đâu vì còn có nhiều bằng chứng khác để chứng minh vợ chồng mà.

612542 top -
Hồ sơ F4 - ngocle - WAC0418151117
1 ... 11, 12, 13, 14, 15

Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image