BAO SỨC KHOẺ MÀU NÂU xem chi tiết

.
Hồ sơ F4 - ngocle - WAC0418151117
1, 2, 3, 4, 5 ... 15 - bottom
Kiểm tra tình trạng hồ sơ:
. Khi nào HS được mở?
. HS đã hoàn tất chưa?
. Có được xếp PV chưa?

1. Gọi phone: (603)334-0700
. Chỉ có thể gọi vào giờ làm việc từ 7:00 AM đến 12:00 PM (Eastern time), từ thư hai đến thứ sáu, trừ ngày lễ.

. Khi gọi bạn sẽ gặp trực tiếp nhân viên NVC do đó không thể gọi hỏi thăm tin tức của HS nếu không phải là người bảo lãnh; người được bảo lãnh hay luật sư của hồ sơ. Do đó VietDitru KHÔNG thể gọi giúp bạn.

2. Dùng Mẫu Thư theo quy định của NVC
. Bấm: Public Inquiry Form để gởi NVC hỏi thăm tin tức.
. Cần hướng dẫn, bấm: Hướng dẫn điền Public Inquiry Form

.

Mình là thành viên mới. Mong mọi người tư vấn và giúp đỡ dùm. Mình muốn hỏi là chị mình bảo lãnh mình nhưng không có nhận được giấy có case number. Như vậy thì hồ sơ của mình có được chấp thuận chưa? Không có giấy case number như vậy có ảnh hưởng gì tới hồ sơ và thời gian chờ đợi của mình khổng
Anh chị nào biết xin trả lời giúp mình. Xin cảm ơn.

425352 top -

Chào bạn,

Initial Review

The I130 IMMIGRANT PETITION FOR RELATIVE, Fiancé(E), OR ORPHAN was transferred and is now being processed at a USCIS office. You will be notified by mail when a decision is made, or if the office needs something from you. If you move while this case is pending, please use our Change of Address online tool to update your case with your new address or call our customer service center at 1-800-375-5283.

Hồ sơ của bạn chưa được chấp thuận. Do đó, bạn chưa có case number.

Thân chào bạn. Chúc bạn gặp nhiều may mắn.

425498 top -
@ngoclekino :
Bạn vui lòng cung cấp priority date (ngày ưu tiên) có trong form I-797.

425530 top -
Mình có đọc mục Cẩm nang diện F trên trang web này thì thấy có một ghi chú :"có một số trường hợp, dù không được NVC gửi thư báo case number nhưng hồ sơ vẫn được tiến hành bình thường " và mình check status thì mình thấy mình đang ở giai đoạn Initial Review. Như vậy thì thì hồ sơ của mình có được chấp thuận và tiến hành bình thường không vậy?
Mong anh chị trả lời giúp em.

425531 top -

Mình cũng không giấu gì. Mọi hồ sơ chị mình bên Mỹ giữ hết. Chị mình khó lắm, mỗi lần hỏi tới thì chị mình nói chưa tới mà nôn gì nên thật sự bây giờ mình chỉ biết mã số này thôi hà : WAC0418151117. Theo như mã số này thì hình như hồ sơ của mình là năm 2004. Mong bạn giúp đỡ mình với. Mình không biết tại sao tới bây giờ hồ sơ của mình chỉ ở giai đoạn Initial review. Mong bạn giúp đỡ. Mình xin cảm ơn.

425547 top -

Chào bạn,

Chú Hungviet đã check ở phần trên.

Hungviet wrote:Hồ sơ của bạn chưa được chấp thuận. Do đó, bạn chưa có case number.

Trong thời gian nầy bạn vào cẩm nang các diện F để xem tiến tình giải quyết HS của Trung Tâm Chiếu Khán Quốc Gia-National Visa Center (NVC).

mình chỉ biết mã số này thôi hà : WAC0418151117. Theo như mã số này thì hình như hồ sơ của mình là năm 2004

Hiện tại lịch Visa tháng 05/2012 đang phỏng vấn và cấp visa cho những HS có ngày ưu tiên trước ngày 01/12/2000,nếu HS của bạn có năm 2004 thì dự đoán khoản 04 năm nữa mới được mở.

Thân chào.

425601 top -
Trước hết xin cảm ơn anh rất nhiều. Mong anh chị tiếp tục giúp em tư vấn. Em muốn hỏi là hồ sơ của em được làm từ năm 2004, mà tới bây giờ vẫn chưa được chấp thuận như vậy thì có ảnh hưởng gì tới thời gian ưu tiên của em không? Tình trạng hồ sơ của em chưa được chấp thuận như vậy thì bây giờ em cần phải làm gì?
Mong anh chị tư vấn giúp em. Xin cảm ơn anh chị.

425635 top -

[quote]Mong anh chị tiếp tục giúp em tư vấn. Em muốn hỏi là hồ sơ của em được làm từ năm 2004, mà tới bây giờ vẫn chưa được chấp thuận như vậy thì có ảnh hưởng gì tới thời gian ưu tiên của em không? [/quote Không ảnh hưởng đến ngày ưu tiên. Tuy nhiên có thể HS của bạn không được cập nhật trên hệ thống check status, vì đã lâu. Bạn có 2 cách:

1. Gọi USCIS để hỏi: 1-800-375-5283

2. Thử gởi email cho NVC để hỏi case number. Nếu I-130 đã được chấp thuận và chuyển qua NVC thì bạn sẽ có case number. Ngày xưa DĐ có thể giúp bạn gọi NVC để tìm case number nhưng hiện nay hệ thống trả lời tự động của NVC đã không hoạt động.
Đây là mẫu thư:
viewtopic.php?f=16&t=611

425638 top -
Dạ em xin cảm ơn chị cochin rất nhiều. Em sẽ gởi mail hỏi NVC. Mà chị cho em hỏi là Họ tên người bảo lãnh và Họ tên người được bảo lãnh là ghi bằng tiếng Việt bình thường hả chị?

425642 top -
Chị ơi, em không có bản I-797 và I-130. Tất cả giấy tờ chị em bên Mỹ giữ hết. Với lại theo em biết thì hình như chị em chỉ nhận được một tờ giấy có số Receipt number thôi hà. Như vậy chắc có lẽ hồ sơ của em còn thiếu giấy tờ gì đó nên chưa được chấp thuận và cấp giấy I-797 phải không chị?

425643 top -

Anh chị ơi xin giúp dùm em. Nếu em chỉ nhận được tờ form I-797: Receipt Notice I-130 , mà không có nhận được form I-797: Approval Notice I-130 , như vậy có phải hồ sơ của em bị thiếu giấy tờ gì đó nên vẫn chưa được chấp thuận?
Tới nay hồ sơ của e đã được 8 năm mà bây giờ em bổ sung thêm giấy tờ vào để được chấp thuận thì có phải em phải bắt đầu chờ lại 10-12 năm nữa không?
Bây giờ em rối lắm. Mong anh chị tư vấn giúp em. Em xin cảm ơn.

425714 top -

Chào bạn,

Nếu em chỉ nhận được tờ form I-797: Receipt Notice I-130 , mà không có nhận được form I-797: Approval Notice I-130 , như vậy có phải hồ sơ của em bị thiếu giấy tờ gì đó nên vẫn chưa được chấp thuận?

Nếu vậy thì HS của bạn đang xem xét....

Tới nay hồ sơ của e đã được 8 năm mà bây giờ em bổ sung thêm giấy tờ vào để được chấp thuận thì có phải em phải bắt đầu chờ lại 10-12 năm nữa không?

Thời gian chờ được chấp thuận càng lâu rất có lợi cho những người xấp đến 21 tuổi,F4 hiện nay chờ đến khoản 12 năm.

Việc đầu tiên hiện nay bạn nên làm là,làm theo cochin đã hướng dẫn dùng mẫu thư hỏi NVC về case number.

Chúc bạn may mắn.

425720 top -
Trước hết em xin cảm ơn anh VuSang. Form I-797: Receipt Notice I-130 và form I-797: Approval Notice I-130 là do em coi trên mục Cẩm nang dạng F thì thấy Receipt Notice I-130 không có cái ngày Priority date còn Approval Notice I-130 thì có. Mà em thấy form của em không có ngày Priority date và check status thì thấy ở giai đoạn Initial Review nên em nghĩ giấy tờ của em bị thiếu gì đó nên mới chưa được chấp thuận.
Em đã viết thư hỏi NVC về case number rồi. Mà cho em hỏi là bao lâu NVC mới reply vậy?
Rất cám ơn anh chị đã giúp em tư vấn.

425727 top -

Anh chị ơi làm ơn cho em hỏi: con cái bảo lãnh cha mẹ thì thông thường bao lâu sẽ đi vậy anh chị?
Mong anh chị tư vấn giúp em. Em xin cảm ơn.

425821 top -

Chào bạn,

con cái bảo lãnh cha mẹ thì thông thường bao lâu sẽ đi vậy anh chị?

Con có quốc tịch Hoa Kỳ mở hồ sơ bảo lãnh cho cha/mẹ (diện IR5) trung bình khoảng trên 01 năm.

Chúc bạn vui.

425826 top -
Hồ sơ F4 - ngocle - WAC0418151117
1, 2, 3, 4, 5 ... 15

Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image